ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษา สยามทีวีเชียงใหม่ล้างสต๊อก55 HU9000k 34000บาท คุ้มไหม  (อ่าน 1364 ครั้ง)

ออฟไลน์ jayjay17

• Flat TV member
  • *

เรื่องของเรื่องก็คือ น้องชายมีงบแค่35k กำลังจะไปซื้อ 55 JU6600k  แต่บังเอิญไปเจอ55 HU9000k เขาลดล้างสต๊อก 34000 ราคาพอดีกับงบ

เข้าใจว่า HU9000k มันปี2014 ตกรุ่นมา2ปีแล้ว แต่มันเป็นรุ่น TOP สุด Hardware น่าจะเกรดดีกว่าซีรี่ย์6เยอะ

ขอปรึกษาหน่อยครับ ว่าเอาตัวไหนดี โปรโมชั่นมีถึงแค่เดือนนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2016, 07:29:37 am โดย jayjay17 »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ที่ร้านประจำก็ยังขายรุ่นนี้ไม่ออก วางเทียบกับรุ่นใหม่ๆ ในseries6

HU9000 ก็ยังคงให้ภาพดีกว่า series6 ในปัจจุบันทุกตัวอยู่มากครับ

ultra clear panel ใน series 8 9 จะให้เนื้อภาพที่ฉ่ำ เกลี้ยงเกลา และสะอาดกว่า ultra clear ของ series 7

ถ้าเป็น series 6 ที่เป็นจอกึ่งด้าน เนื้อภาพจะดูกระด้างกว่าชัดเจน

ยิ่งถ้าดูในห้องที่หลอดไฟในห้องอยู่ในตำแหน่งแสงตกหระทบหน้าจอพอดี

ultra clear panel ใน series9 จะช่วยลดแสงสะท้อนจากหลอดไฟไม่ให้ฟุ้ง ภาพยังคงดูสงัด

แต่ถ้าเป็นจอกึ่งด้านของ series 6 หน้าจอจะสะท้อนแสงแบบฟุ้ง โฟกัสภาพ และอรรถรสต่างๆจะต่างกันมากครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ตอนแรกนึกว่าของใหม่
แต่เพิ่งอ่านว่าร้านที่คุณไปดูมันเป็นร้านเดียวกับผม
จะบอกว่า hu9000 ตัวนี้มันโชว์มาสองปีแล้วนะครับ
ใช้งานไปแล้วไม่ต่ำกว่า6000ชั่วโมง
ถ้า 34000 ได้ตัวโชว์ ตัวนี้ผมก็มิกล้าเสี่ยง
แต่ถ้าเป็นตัวใหม่ที่ค้างสต๊อกก็น่าเล่น

ออฟไลน์ jayjay17

• Flat TV member
  • *
ตอนแรกนึกว่าของใหม่
แต่เพิ่งอ่านว่าร้านที่คุณไปดูมันเป็นร้านเดียวกับผม
จะบอกว่า hu9000 ตัวนี้มันโชว์มาสองปีแล้วนะครับ
ใช้งานไปแล้วไม่ต่ำกว่า6000ชั่วโมง
ถ้า 34000 ได้ตัวโชว์ ตัวนี้ผมก็มิกล้าเสี่ยง
แต่ถ้าเป็นตัวใหม่ที่ค้างสต๊อกก็น่าเล่น

ชิหายแล้วตัวโชว์  เกือบไป แบบนี้ไม่ไหว เหมือนซื้อของหมดอายุมาใช้ ไม่เสี่ยงด้วย