ผู้เขียน หัวข้อ: มอไซค์ 1 ล้อ เคยเห็นกันไหม  (อ่าน 508 ครั้ง)

ออฟไลน์ forest0003

• Flat TV member
  • *
มอไซค์ 1 ล้อ เคยเห็นกันไหม
« เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 03:35:29 pm »
ถ้าพูดถึงจักรยานล้อเดียวใคร ๆ ก็คงรู้จักกันเป็นเรื่องปกติแล้วทำไม่เล่าถึงจะมีมอเตอร์ไซด์ล้อเดียวไม่ได้ บริษัท Ryno Motors จึงได้ผลิตเจ้า Unicycle มอเตอร์ไซด์ล้อเดียวขึ้นมา ถ้ามองผ่าน ๆ ก็อาจเหมือนคนขี่ Segway เหมือนกันนะครับ สำหรับเจ้า Unicycle เป็นรถที่ใช้พลังงานไฟฟ้า สามารถทำความเร็วได้สูงสุด 20 ไมล์ต่อชั่วโมง และ วิ่งได้ไกลถึง 30 ไมล์ต่อการชาร์ตไฟเต็มหนึ่งครั้ง

หลักการตลาดน่าจะเป็นการเดินทางในเมืองที่มีความหนาแน่นทางการจราจร โดยเจ้า Unicycle สามารถลัดเลาะไปตามทางต่าง ๆ ได้สะดวกกว่า Segway สามารถเก็บไว้ได้ในห้องพักอย่างคอนโดมิเนียม ด้านหน้ายังมีที่ไว้เก็บสำภาระ และมีไฟส่องสว่างในตอนกลางคืนอีกด้วย

ราคาค่าตัวของเจ้า Unicycle อยู่ที่ 4,200 เหรียญ ในรุ่นธรรมดา และ 25,000 เหรียญในรุ่น Limited Edition ขณะนี้ทาง บริษัท Ryno Motors กำลังเร่งการผลิตเพื่อให้ออกจำหน่ายได้ตามความต้องการของตลาดในช่วงต้นปี  [หื่น]

แนะนำจาก ข้อมูลรถใหม่ป้ายแดง  [ปลื่ม]

• *
Re: มอไซค์ 1 ล้อ เคยเห็นกันไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 03:40:58 pm »
 [จุ๊บ] ขออนุญาติแอดมินฝากดันกระทู้ด้วยค่ะ  [ปลื่ม] ข้อมูลรถใหม่ป้ายแดง   [หื่น]

• *
Re: มอไซค์ 1 ล้อ เคยเห็นกันไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 07:33:07 pm »
 [จุ๊บ] ขออนุญาติแอดมินฝากดันกระทู้ด้วยค่ะ  [ปลื่ม] ข้อมูลรถใหม่ป้ายแดง   [หื่น]

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 07:33:28 pm »
 [จุ๊บ] ขออนุญาติแอดมินฝากดันกระทู้ด้วยค่ะ  [ปลื่ม] ข้อมูลรถใหม่ป้ายแดง   [หื่น]

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 07:33:49 pm »