ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้สาย HDMI เชื่อมต่อกับ Soundbar กับ TV ในช่ิิองทาง HDMI (ARC) บ้างครับ  (อ่าน 1769 ครั้ง)

ออฟไลน์ gryffindors

• *
อยากทราบว่าใช้สายยี่ห้ออะไรกันและราคาเท่าไรครับ
พอดีตอนอยู่ที่้ร้าน ลองให้เค้าเอา สาย HDMI ต่อทีวี กับ soundbar แล้วปรากฎว่าใช้ได้
และที่บ้านก็มีสาย hdmi อยู่หลายเส้นแต่พอลองใช้สายตัวเองแล้วเสียงไม่ออก(เค้าไม่ได้แถมมา)และทีวีมีแค้ hdmi arc ทีพอจะต่อsoundbar ได้ คิดว่ามาตรฐานคงไม่ถึง เลยอยากทราบครับว่าใช้ตัวไหนดี ขอแบบราคาย่อมเยาว์หน่อยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2016, 10:48:22 pm โดย gryffindors »