ผู้เขียน หัวข้อ: AVR A3020 อัพเฟริมแวร์ใหม่แล้ว มีปัญหาครับ  (อ่าน 3340 ครั้ง)

ออฟไลน์ pon056

• Edge LED TV member
ผมได้ทำการอัพเฟริมแวร์ไปเป็น 1.96

ก่อนอัพยังปกติดีทุกอย่างครับ แต่ปัญหาที่เกิดคือ

เวลายังไม่ได้ทำอะไร ปล่อยไปซักพัก หน้าจอจะหรี่แสงลง พอกดอะไร มันก็จะสว่างขึ้นปกติ แต่มันไม่สว่างขึ้นครับ มันกลายเป็นแสงแบบมืดๆ มองแทบไม่เห็นน่ะครับ กดเลื่อน ที่ AVR ก็ไม่สว่าง กดเลื่อนที่ HDD Player ก็ไม่สว่างครับ

ต้องไปกดที่เมนูที่รีโมทีวี ถึงจะสว่างครับ

ถ้าดูหนังแบบยาวๆ ก็ไม่มีปัญหา

แต่ถ้าอยู่หน้าจอที่ไม่ได้เล่น มันก็จะมืดแล้วไม่สว่างอย่างที่บอกน่ะครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: AVR A3020 อัพเฟริมแวร์ใหม่แล้ว มีปัญหาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 10:46:05 pm »
...การการอัพเฟริมแวร์ ต้องศึกษาก่อนครับว่า ดีกว่าตัวเก่าอยางไร จำเป็นแค่ไหน ผมคิดว่าเฟริมแวร์จากโรงงานเสถียรที่สุด ตัวใหม่ออกมาก็เพื่อให้ทดลองใช้ มีปัญหาอะไรก็แจ้งทางบริษัทเพื่อแก้ไขเป็นเฟริมแวร์ตัวใหม่ต่อไป.

...สรุป คือ เค้าเอามาให้ทดลอง แน่นอนมีบัก(ไม่เสถียร) อยู่บ้าง เฟริมแวร์บางรุ่น บางยี่ห้อเสถียร 100 % ก็มีใช่ว่าจะไม่มี.

...ที่ว่าไฟหรี่แสงลงนั้น อาจเพราะเข้าสู่โหมดประหยัดพลังงาน หรือหรี่แสงเพื่อไม่ให้รบการการรับชมภาพยนตร์ หรือไม่ก็เพราะความไม่เสถียร ต้องศึกษาคู่มือเฟริมแวร์ตัวนี้ด้วยตนเองแน่นอนที่สุดครับ.

...ความจริงกลับคืนค่าจากโรงงานได้(กลับคืนเฟริมแวร์ตัวเก่า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2016, 10:48:04 pm โดย bkav »

Re: AVR A3020 อัพเฟริมแวร์ใหม่แล้ว มีปัญหาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 01:00:26 am »
...การการอัพเฟริมแวร์ ต้องศึกษาก่อนครับว่า ดีกว่าตัวเก่าอยางไร จำเป็นแค่ไหน ผมคิดว่าเฟริมแวร์จากโรงงานเสถียรที่สุด ตัวใหม่ออกมาก็เพื่อให้ทดลองใช้ มีปัญหาอะไรก็แจ้งทางบริษัทเพื่อแก้ไขเป็นเฟริมแวร์ตัวใหม่ต่อไป.

...สรุป คือ เค้าเอามาให้ทดลอง แน่นอนมีบัก(ไม่เสถียร) อยู่บ้าง เฟริมแวร์บางรุ่น บางยี่ห้อเสถียร 100 % ก็มีใช่ว่าจะไม่มี.

...ที่ว่าไฟหรี่แสงลงนั้น อาจเพราะเข้าสู่โหมดประหยัดพลังงาน หรือหรี่แสงเพื่อไม่ให้รบการการรับชมภาพยนตร์ หรือไม่ก็เพราะความไม่เสถียร ต้องศึกษาคู่มือเฟริมแวร์ตัวนี้ด้วยตนเองแน่นอนที่สุดครับ.

...ความจริงกลับคืนค่าจากโรงงานได้(กลับคืนเฟริมแวร์ตัวเก่า)
วิธีคืนค่ายังไงครับ

ออฟไลน์ kamikaze

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 12:04:29 pm »
TONE+INFO -POWER >  PRESET INHI >RSRU-POWER คับ

ออฟไลน์ tigermao

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 03:12:48 pm »
TONE+INFO -POWER >  PRESET INHI >RSRU-POWER คับ

ตามนี้ครับ RESET น่าจะกลับมากปกติ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 02:30:10 pm »

ขอบคุณมากครับ พอดีออกต่างจังหวัดพอดี ถ้าได้กลับไปเด๋วจะลองดูนะครับ

ตามนี้ครับ RESET น่าจะกลับมากปกติ

คิดว่าอัพแล้วจะดีขึ้นซะอีก  [เปล่า]