ผู้เขียน หัวข้อ: เจอปัญหา sony w800C  (อ่าน 29946 ครั้ง)

ออฟไลน์ NeoZeLon

• Flat TV member
  • *
Re: เจอปัญหา sony w800C
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 11:34:47 pm »
ตอนนี้มีอัพเดทฝั่งเอเชียแล้วนะคับ ใครอัพแล้วเป็นไงบ้าง มาแชร์กันครับ กดอัพเดทได้จากทีวีเลย รายละเอียดดันนี้ครับ

ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพการทำงานโดยทั่วไปของทีวี (รวมถึงการควบคุมรีโมทของทีวี)
การอัพเดตซอฟต์แวร์นี้รวมถึงการอัพเดตก่อนหน้านี้:

เปลี่ยนชื่อแอพพลิเคชั่นใหม่ของ TV SideView ไปเป็น Video & TV SideView
รองรับ One Touch HDD Recording**
รองรับ Programmed (Timer) Recording**
รองรับ Remote Self Timer recording**
รองรับ Twin Picture
แก้ไขสภาวะที่แอพพลิเคชั่น Netflix* อาจจะไม่จำรายละเอียดการล็อกอิน
รองรับ Camera App*
รองรับ Restricted Profile สำหรับ Android
- Restricts Apps ในเมนู Home
รองรับ SonyLiv/Bigflix *
รองรับ Opera TV store *
เพิ่มฟีเจอร์ New Smile Shutter ให้กับ Camera App *
จะมีข้อความการจับคู่ของแว่นตา 3D ทำได้สำเร็จ แสดงขึ้นมา
รองรับ HDMI - Ultra HD ที่ความละเอียดของ 3840X2160 (4K) 50p/60p (เครื่องรุ่น 4K)
ปรับปรุงการอัพสเกลในคุณภาพของภาพ (เครื่องรุ่น 4K)
รองรับ Netflix* 4K
รองรับ PlayMemories Online
รวม Internet Browser ไว้ด้วย
รองรับ Indian Apps* (Camera, Notification)
แก้ไขไอคอน input แสดงสองครั้งในเมนู HOME ถ้าหากมีการเปลี่ยนแปลงภาษาไปเป็นภาษาที่ระบุ.
Lip Sync ใน HDMI input
ปรับปรุงคุณภาพของภาพ (dynamic range, noise reduction, sharpness)
ไอคอน Input แสดงสองครั้งในเมนู HOME ถ้าหากมีการเปลี่ยนแปลงภาษาไปเป็นภาษาที่ระบุ.

* คอนเทนท์นี้ไม่ได้มีบริการในทุกประเทศ
** ใช้ได้สำหรับประเทศออสเตรเลียและนิวซีแลนด์เท่านั้น.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2016, 11:35:29 pm โดย NeoZeLon »

ออฟไลน์ maytee

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 12:34:24 am »
ตอนนี้มีอัพเดทฝั่งเอเชียแล้วนะคับ ใครอัพแล้วเป็นไงบ้าง มาแชร์กันครับ กดอัพเดทได้จากทีวีเลย รายละเอียดดันนี้ครับ

ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพการทำงานโดยทั่วไปของทีวี (รวมถึงการควบคุมรีโมทของทีวี)

ปรับปรุงคุณภาพของภาพ (dynamic range, noise reduction, sharpness)

เห็นสองข้อนี้ ผมรีบอัพเลย เพราะเจอปัญรีโมทหน่วงอยู่บ้าง แถมคุณภาพของภาพยังดีขึ้นอีก [yes]

ออฟไลน์ JrRyuichi

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 09:47:43 am »
ตอนที่จะซื้อ TV ใหม่ปลายปีที่แล้วก็เป็นอีกหนึ่งตัวเลือก เทียบกับ LG ภาพบ้านๆ ทุกคนเชียร์ Sony W800C เยอะมากในบอร์ดนี้ ไม่มีใครมีปัญหาเลย ดูเหมือนเป็น Fullhd ที่เฟอร์เฟคในตอนนั้น แต่นะบางอย่างดลใจจนสุดท้ายไปซบอก LG ต่อจากเครื่องเก่าอายุ 5 ปี ไม่ใช่ LG ไม่มีปัญหานะ แต่แก้ปัญหาได้ก็เลยจบ

แต่ดูแล้ว W800C อาการเสียครั้งนี้น่าจะเป็นบัีกที่ Hardware จากการออกแบบและข้อจำที่แก้ไม่ได้ต้องเปลี่ยนเท่านั้น เอาใจช่วยให้ผ่านปัญหาไปได้ครับ...

ออฟไลน์ foxhunt70

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 02:30:36 pm »
อยากจะบอกว่าที่บ้านผมก็ใช่ 55w800c อยู่โดยซื้อจากคำแนะนำของทุกท่านในบอร์ดนี้ ผมและเพื่อนๆ อีกหลายคนพึงพอใจในคุณภาพของภาพ และผลิตภัณฑ์ครับ และตัวเครื่องเองก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ เพราะงั้นผมเองก็ยังไม่อยากให้เหมารวมว่า w800c นี่ไม่ดี

ออฟไลน์ 9toy

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 12:08:47 pm »
อยากจะบอกว่าที่บ้านผมก็ใช่ 55w800c อยู่โดยซื้อจากคำแนะนำของทุกท่านในบอร์ดนี้ ผมและเพื่อนๆ อีกหลายคนพึงพอใจในคุณภาพของภาพ และผลิตภัณฑ์ครับ และตัวเครื่องเองก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ เพราะงั้นผมเองก็ยังไม่อยากให้เหมารวมว่า w800c นี่ไม่ดี

กด Like ให้คุณ foxhunt70 เลยครับ ผมเองใช้ Android Box มาหลายปี และได้ตัดสินใจใช้ SONY Android TV ตอนนี้ใช้งานมา 8 เดือนแล้ว โดยรวมประทับใจมาก ส่วนเรื่องปัญหา ย่อมต้องมีบ้าง ตามประสาระบบแอนดรอยทีวี ก็ปรับ อัพเดท firmware แก้ไขกันไป

สำหรับผมแล้ว ณ. เวลานี้ Android TV ของ Sony ตอบโจทย์ได้แล้ว
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=210473.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2016, 01:14:43 pm โดย 9toy »

ออฟไลน์ benztkf

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2016, 10:17:51 am »

การอัพเดตซอฟต์แวร์นี้รวมถึงการอัพเดตก่อนหน้านี้:

เปลี่ยนชื่อแอพพลิเคชั่นใหม่ของ TV SideView ไปเป็น Video & TV SideView
รองรับ One Touch HDD Recording**
รองรับ Programmed (Timer) Recording**
รองรับ Remote Self Timer recording**
รองรับ Twin Picture
แก้ไขสภาวะที่แอพพลิเคชั่น Netflix* อาจจะไม่จำรายละเอียดการล็อกอิน
รองรับ Camera App*
รองรับ Restricted Profile สำหรับ Android
- Restricts Apps ในเมนู Home
รองรับ SonyLiv/Bigflix *
รองรับ Opera TV store *
เพิ่มฟีเจอร์ New Smile Shutter ให้กับ Camera App *
จะมีข้อความการจับคู่ของแว่นตา 3D ทำได้สำเร็จ แสดงขึ้นมา
รองรับ HDMI - Ultra HD ที่ความละเอียดของ 3840X2160 (4K) 50p/60p (เครื่องรุ่น 4K)
ปรับปรุงการอัพสเกลในคุณภาพของภาพ (เครื่องรุ่น 4K)
รองรับ Netflix* 4K
รองรับ PlayMemories Online
รวม Internet Browser ไว้ด้วย
รองรับ Indian Apps* (Camera, Notification)
แก้ไขไอคอน input แสดงสองครั้งในเมนู HOME ถ้าหากมีการเปลี่ยนแปลงภาษาไปเป็นภาษาที่ระบุ.
Lip Sync ใน HDMI input
ไอคอน Input แสดงสองครั้งในเมนู HOME ถ้าหากมีการเปลี่ยนแปลงภาษาไปเป็นภาษาที่ระบุ.

* คอนเทนท์นี้ไม่ได้มีบริการในทุกประเทศ
** ใช้ได้สำหรับประเทศออสเตรเลียและนิวซีแลนด์เท่านั้น.

กดอัพไปแล้วปูเสื่อรอเลยครับ  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ at__together

• *
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 06:08:33 pm »
มาอัพเดตครับ

หลังจากอัพ fw ล่าสุด ไปเมื่อ 2 วันก่อน

ณ ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาเครื่องค้าง ที่มีแต่เสียงแล้วครับ

แต่ก็ต้องดูต่อไปว่า จะมีปัญหาอย่างอื่นหรือป่าว....

ออฟไลน์ takahachi09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 10:02:17 pm »
มาอัพเดตครับ

หลังจากอัพ fw ล่าสุด ไปเมื่อ 2 วันก่อน

ณ ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาเครื่องค้าง ที่มีแต่เสียงแล้วครับ

แต่ก็ต้องดูต่อไปว่า จะมีปัญหาอย่างอื่นหรือป่าว....

ยินดีด้วยครับ
ทุกปัญหาย่อมมีทางแก้.. รุ่นยอดนิยม จริงๆครับรุ่นนี้

ออฟไลน์ Thanaphat

• *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 10:30:53 am »
สมัครมาเพื่อตอบเลย ของผม55w800
ของผมใช้มา5เดือนกว่าอาการแรกคือกดรีโมทไม่ตอบสนองอย่างนี้ละครับต้องใช้วิธีปิดสวิทปลั๊กแทน
แล้วก็มีแอาการภาพซ้อน เลยต้องเรียกเคลม
ครั้งที่1 เปลี่ยนจอ แล้วมีอาการบอร์ไม่ตอบสนอง เลยต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วย
ผ่านไป3อาทิตช่างมาส่งแล้วก็ไปผมลองเปิดมีอาการ ภาพ ซ้อนหนักกว่าเดิมแล้วก็เลยโทรไปหาศูนย์ต้องนัดช่างเข้ามาเช็คใหม่
ครั้งที่2  ช่างเข้ามาเชคที่บ้าน บอกเลยช่างโซ่นี่พยายามโทษทุกอย่างเชครางปลั๊กสายhdmi กล่องดาวเทียม แล้วก็ให้ผมลองใช้มีอาการคือภาพซ้อนแต่เวลาดึงสายhdmiออกหายไงเลยโทษสาย ผมก็เลยเปลี่ยนสายใหม่ก็เป็นอีกเลยมาโทษรางปลั๊กsurgeguard. ของผมอีกก็เลยเปลี่ยนเป็นเสียบกับผนังแล้วช่างก็กลับไป
สรุปไม่หายครับเลยถ่ายคลิปไว้นัดยกอีกรอบ.  สรุปบอร์ดข้างจอตัวเล็กๆข้างจอเสียอีกต้องเปลี่ยน. เปิดลอง. ภาพมาครับเย็นวันนั้นจอดับมีแต่เสียงรีโมทไม่ตอบ สนองทำไรไม่ได้ต้องดึงปลั๊กอีกรอบนัดช่างต่อไป
ครั้งที่3  ช่างเข้ามาที่บ้านสไตล์เดิมโทษทุกอย่างเจอผมอัดกลับไปบ้าง เลยค่อยมาวิเคราะห์ปัญหา. เปลี่ยนบอร์หลักอีกรอบ แล้วทดลองใช้
สรุปไม่ใช่จะหายนะครับทุกวันนี้ยังรีสตาร์ตเองวันละหลายรอบ เราก็ลุ้นว่าจะพังไหม
ใครอยากใช้ทดลอองเลยครับผมหมดเครื่องนี้ลาขาขาดละครับsony
ปล.ยาวไปนิดต้องขออภัยด้วยครับ [ไม่พูด]
เหตุเพิ่งเกิดตอนบอลยูโรนี้ละครับ ทีวีพังอดดูบอลอีก
แจ้งซ่อมอีกรอบละครับ จอดับ ไฟแดงกระพริบ เปิดไม่ติดด้วย ถ้าดูรุ่นนี้ ขอให้โชคดีครับ ถ้า เครื่องมีปัญหาต้องส่งซ่อม ช่างไม่สามารถซ่อมให้หายขาดได้ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ 9toy

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 19, 2016, 10:27:22 am »
วิวสั้น ๆ ลงใน Youtube Sony Android TV W800C น่าใช้อย่างไร? มาดูกัน

คลิ้ก Link --> http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=258512.0

[เท่ห์]

ออฟไลน์ swu107

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 07:24:06 pm »
เจอปัญหาด้วยคน อาการไฟแดงกระพริบ เปิดไม่ติดครับต้องทำยังไงดี [ไม่เอา]

ปล.f w. ล่าสุด