ผู้เขียน หัวข้อ: Playon HD3 เปิดเครื่องแล้วค้าง Safe Mode แก้ยังไงครับ  (อ่าน 8563 ครั้ง)

ออฟไลน์ underspeed

• *
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
อาการคือเสียบปลั๊กไฟ กดเปิดทั้งที่รีโมท หรือกดปุ่มที่ตัวเครื่อง
แล้วมันจะมาค้างที่หน้าจอโลโก้ และมีข้อความ
" SAFE MODE FIRMWARE FLASHING
PLEASE WAIT A MOMENT"

ค้างตรงนี้ไม่ไปไหนเลย ทำอะไรไม่ได้
ผมจะต้องทำยังไงถึงจะแก้ไขให้ใช้งานได้ตามปรกติครับ
เครื่องซื้อมาไม่เคยอัพเฟริ์มแวร์หรือทำอะไรเลยครับ
ดูหนังอย่างเดียวครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
Re: Playon HD3 เปิดเครื่องแล้วค้าง Safe Mode แก้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 10:23:54 am »
เฟิร์มแวร์เจ๊ง  ซื้อมานานยังครับ ถ้านานแล้วเป็นอาการ H/W ใกล้เจ๊ง ทำให้ firmware หาย
เครื่องผมก็เป็นแบบนี้แหละสองสามครั้งจากนั้นบูตไม่ขึ้นอีกเลย (เจ๊งถาวร)

วิธีแก้ไขเฉพาะหน้า ให้ไปโหลด firmware ตัวล่าสุดมาครับ แล้ว flash ทับ firmware ตัวเก่า
ของผมทำแบบนี้ใช้ได้ 2-3 ครั้ง (อากาจเจ๊งแบบนี้แหละ)  หนังจากนั้นแล้วตายสนิทเลย

*ของผมไม่ใช่ยี่ห้อนี้นะครับ แต่อาการเดียวกันเลย อยู่ๆก็ขึ้น firmware หายให้ flash firmware ใหม่แบบนี้เปะเลย

µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ underspeed

• *
Re: Playon HD3 เปิดเครื่องแล้วค้าง Safe Mode แก้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 02:00:55 pm »
ซื้อมาเกิน1ปีแล้วครับ ไม่ค่อยได้เปิดดูเลยครับ
พอจะดูก็เป็นอย่างงี้ครับ เปิดครั้งล่าสุดเมื่อ2เดือนก่อนครับ

ออฟไลน์ Thanet007

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 05:56:32 pm »
ซื้อมาไม่ค่อยได้ใช้ก็เป็นฉะนี้ละครับท่าน ของผม PlayOn รุ่น HD2 ไม่ได้ใช้ครึ่งเดือนก็ค้่างแบบนี้ละครับ ทำใจครับ บริษัทนี้ก็คงเลิกขายแล้วไม่เห็นออกรุ่นใหม่มานานแล้ว เอาไว้ดูเล่นครับ  [โขก]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 06:15:24 pm »
อาการคือเสียบปลั๊กไฟ กดเปิดทั้งที่รีโมท หรือกดปุ่มที่ตัวเครื่อง
แล้วมันจะมาค้างที่หน้าจอโลโก้ และมีข้อความ

ค้างตรงนี้ไม่ไปไหนเลย ทำอะไรไม่ได้
ผมจะต้องทำยังไงถึงจะแก้ไขให้ใช้งานได้ตามปรกติครับ
เครื่องซื้อมาไม่เคยอัพเฟริ์มแวร์หรือทำอะไรเลยครับ

ลองส่งไปตรวจเช็คอาการดูครับ

ออฟไลน์ mranupon23

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 07:08:35 pm »

ลองส่งไปตรวจเช็คอาการดูครับ

ส่งไปทางไหนได้บ้างครับ ของผมแฟลชแล้วมันวนลูปอยู่อย่างนั้นอ่ะครับ

ออฟไลน์ akkha

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 02:43:58 pm »
ผมก็พึ่งเป็นครับวันนี้ พึ่งใช้มาได้ 1ปี 4เดือน เซ็งมากเพราะคิดว่าซื้อมาแพงจะใช้ได้นาน.
โทรถามร้านเค้าบอกว่าถ้าซ่อมประมาณ 1,500 บาท ผมเลยกะว่าจะซื้อเครื่องใหม่แล้วครับ.

ออฟไลน์ paoaudit

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2016, 11:52:57 pm »
AC Ryan ACR-PV73901 Media Player Firmware 10.1.4.r11110
http://drivers.softpedia.com/get/DVD-BluRay-Media-Players/AC-Ryan/AC-Ryan-ACR-PV73901-Media-Player-Firmware-1014r11110.shtml

ลองตัวนี้ครับ

[เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ Dragonfly

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2016, 09:03:00 am »
ผมใช้ Play On HD2 อยู่ ซื้อตอนออกใหม่ๆเลย

ใช้งานค่อนข้างบ่อย ดูหนังเรื่อยๆตลอดหลายปีมานี้

ยังใช้งานได้ดี (มีค้างๆบ้างตอนเลื่อนเมนูตามประสาของยี่ห้อนี้)