ผู้เขียน หัวข้อ: sony 8000d สอบถามครับ ผมสงสัยว่าภาพมีปัญหารึเปล่าครับ  (อ่าน 921 ครั้ง)

ออฟไลน์ zerbiruts

• *
sony 8000d ครับ เพิ่งซื้อมาได้ สองเดือน

ตอนนี้ดูทีวีแล้วเวลาภาพมันเปลี่ยนเฟรมเร็วๆ หรือจังหวะที่ภาพเป็นแสงจ้าๆหรือสีขาวกระพริบเร็วๆ (เหมือนจังหวะแฟรชกระพริบ) ภาพจะกระพริบเป็นเงาดำๆ
เหมือนมีเงา ของภาพเก่าซ้อนอยู่

ผมไม่รู้จะอธิบายยังไง แล้วก็ไม่รู้ว่ามันเรียกว่าอาการอะไรครับ  [เศร้า]

อยากทราบว่ามันเรียกว่าอาการอะไร แล้วมันเป็นอาการผิดปรกติหรือไม่ จะได้แจ้งซ่อมกับทางโซนี่ครับ

ขอบคุณครับ