ผู้เขียน หัวข้อ: มอง Vivitek DH558 ไว้ พอใช้ได้มั้ยครับ เทียบกับ BENQ TH670 อันไหนดีกว่าครับ  (อ่าน 3270 ครั้ง)

ออฟไลน์ liverpool0910

• Flat TV member
  • *
รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ คือมี Projector จีนแล้ว (RD808) แต่รู้สึกยังไม่โดน เลยจะยกให้น้องแล้วหาเครื่องใหม่ แต่ไม่อยากได้ราคาสูงนัก เลยรบกวนถามดังนี้ครับ

1. มอง Projector ไว้ 2 ตัว คือ VIVITEK DH558 กับ BENQ TH670 อันไหนดีครับ รบกวนตัดสินใจให้หน่อย หรือมีตัวเลือกอื่นแนะนำได้ครับ ขอราคาไม่เกิน 30,000

2. และกำลังจะซื้อจอ 120 นิ้ว แบบดึงมือ แต่จะเอามาตั้งบนโต๊ะแล้วดึงขึ้นไปแขวน กะจะดึงไว้ถาวรเลย จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Hifi_2013

• LCD TV member
  • **
สองตัวนี้เป็น Data projector ที่ความละเอียด Full HD ทั้งคู่  ความสว่างเท่ากันอีกคือ 3000 ลูเมน  พวกนี้หลายๆยี่ห้อจัดให้อยู่ในกลุ่ม Home VDO Projector แต่จริงๆแล้ว มันคือ Data + VDO Projector  มี Color Wheel หมุน2x  ซึ่งปกติกลุ่ม VDO Projector หมุน 6x    แต่ก็นั้นแหล่ะ ราคามันไม่แพงมาก อยู่ที สองกว่า  ไม่เกิน สามหมื่น

สองตัวนี้ผมเชียร์ TH670 ครับ ถ้าเอาเรื่องภาพที่ได้

1. ราคาเท่าๆกัน อาจได้แว่น3Dเป็นของแถม  ส่วน Vivitek ไม่น่าแถมแว่น  ต้องหาแว่นเพิ่มเอา
2. ภาพผมว่า TH670 อาจจะเหนือกว่าหน่อย
3. Function Port เชื่อมต่อ BenQ ทำได้ดีกว่า
4. การปรับประกัน BenQ 2ปี  ส่วน Vivitek 3 ปี

ออฟไลน์ Room102

• *
เก็บเงินอีกนิดครับ+7-8000 ได้ตัว W2000 หรือ 1188 กลัวว่าเด่วซื้อรุ่นเล็ก แล้วอาจไม่ถูกใจอีก  [โย่ว]

• *
สองตัวนี้เป็น Data projector ที่ความละเอียด Full HD ทั้งคู่  ความสว่างเท่ากันอีกคือ 3000 ลูเมน  พวกนี้หลายๆยี่ห้อจัดให้อยู่ในกลุ่ม Home VDO Projector แต่จริงๆแล้ว มันคือ Data + VDO Projector  มี Color Wheel หมุน2x  ซึ่งปกติกลุ่ม VDO Projector หมุน 6x    แต่ก็นั้นแหล่ะ ราคามันไม่แพงมาก อยู่ที สองกว่า  ไม่เกิน สามหมื่น

สองตัวนี้ผมเชียร์ TH670 ครับ ถ้าเอาเรื่องภาพที่ได้

1. ราคาเท่าๆกัน อาจได้แว่น3Dเป็นของแถม  ส่วน Vivitek ไม่น่าแถมแว่น  ต้องหาแว่นเพิ่มเอา
2. ภาพผมว่า TH670 อาจจะเหนือกว่าหน่อย
3. Function Port เชื่อมต่อ BenQ ทำได้ดีกว่า
4. การปรับประกัน BenQ 2ปี  ส่วน Vivitek 3 ปี

• *
เก็บเงินอีกนิดครับ+7-8000 ได้ตัว W2000 หรือ 1188 กลัวว่าเด่วซื้อรุ่นเล็ก แล้วอาจไม่ถูกใจอีก  [โย่ว]