ผู้เขียน หัวข้อ: หาชุดลำโพง Satellites  (อ่าน 2123 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanball

• *
หาชุดลำโพง Satellites
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 11:43:26 am »
กำลังมองหาชุดลำโพง Satellites เพราะอยู่คอนโด ขนาดห้องดูหนังไม่ใหญ่มาก 4*4 เลยมองไปที่ ชุดลำโพง Satellites แต่ส่วนใหญ่จะเจอ ซับวูฟเฟอร์ แบบยิงลงพื้น ซึงคงไม่ดีแน่ อยากได้แบบยิงหน้ามากกว่า ตอนนี้เจออยู่รุ่นเดียวคือ POLK RM6750

อยากขอคำแนะนำรุ่นอื่นเพิ่มอีกนะครับ งบประมาณ หมื่นกลางๆ แล้วขนาดไม่ใหญ่มาก เพราะห้องค่อนข้างเล็ก

ขอบคุณครับ
 [กระโดด]

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
Re: หาชุดลำโพง Satellites
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 07:42:10 pm »
ขอโทษนะครับ ไม่ได้เข้ามาช่วยตอบอะไรหรอก แต่สงสัยว่า sub ที่ยิงลงพื้นเสียงไม่ดี หรือว่า มันดังเกินไปสำหรับห้องของคุณ จึงต้องหาแบบทียิงออกข้างหน้า  คือผมกำลังมองหาชุดโฮมฯ เหมือนกัน ก็อยากจะหาข้อมูลไว้ก่อน ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ ball98

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 10:11:44 pm »
ขอโทษครับ ตั้งงบเท่าไหร่ครับ  มี avr ยังครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 02:03:52 am »
ที่เลือกซับ ยิงหน้า เพราะความเกรงใจ ล้วนๆเลยครับ อยู่คอนโด ไม่อยากรบกวน คนอื่น ห้องผมอยู่มุมตึก พอดี เลยไม่ค่อยเป็นห่วงห้องข้างๆ ห่วงแต่ห้องด้านล่าง เพราะถ้าห้องอื่นเสียงดังไม่เกรงใจ เราคงรู้สึกไม่ชอบเหมือนกัน

งบประมาณ หมื่นกลางๆ ครับ เพิ่งซื้อคอนโดมา หมดค่าเฟอร์นิเจอร์ไปเยอะ เลยยังไม่อยากมีภาระเพิ่ม avr ที่ใช้เอามาจากบ้านหลังเก่าครับ เป็น onkyo TX-NR616 แต่พวกลำโพงยกให้เพื่อนไปล่ะมันใหญ่เกินไป

[ปลื่ม]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 12:21:22 pm »
 ขอสัก หมื่นปลายได้มั้ยครับ 555  ผมอยากแนะนำชุด canton 130 ได้ซับ 8 นิ้ว ยิงหน้า ดีเลยครับ สวยด้วย เดี๋ยวรอท่านอื่นมาแนะนำอาจจะดีกว่านี้ครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 10:20:19 pm »
canton 130 มันยิงพื้นไม่ใช่หรือครับ

[เศร้า]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 10:33:12 pm »
ผมก็จำได้ว่าดอกอาจคว่ำยิงลงล่างแต่มันไม่ได้ยิงโดยตรงแต่เป็นตู้ปิดถึบด้านล่างครับ แต่มีท่อระบายอยู่ด้านหน้า ผมอยูคอนโดเช่นกัน ใช้ มาติน 700 ยิงพื้น คนห้องข้างล่างไม่ได้ยินครับ

ออฟไลน์ sky

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 09:25:50 am »
ยิงหน้าอีกตัวที่แนะนำ  Wharfedle Moviestar DX1 ราคาหมื่นปลายๆ