ผู้เขียน หัวข้อ: เอาแอมป์เบส 8 โอห์ม 100 วัตตส์ มาขับตู้พาสซีฟซัฟวูฟเฟอร์ 6 โอห์ม ได้มั้ยครับ  (อ่าน 997 ครั้ง)

ออฟไลน์ intermodo

• Flat TV member
  • *
ตามที่จั่วหัวไว้ครับ คือเหลือตู้พาสซีพ ซัฟ ของ Onkyo  อยู่ ตัวนึง เป็นดอก 8 นิ้ว 6 โอห์ม อยากจะใช้แอมป์เบส ที่มี กำลังขับ 100 วัตตส์  8 โอห์ม มาขับโดยแยกไปใช้โซน 2 จะเกิดผลเสียหายอะไรมัั้ยครับ และถ้าจะเสียหาย ไม่ทราบว่า จะเสียที่ตัวแอมป์ หรือลำโพง ครับ (เปิดไม่ดังมาก ประมาณไม่ถึีง ครึ่งหนึ่งของลูกบิดวอลลุ่ม)

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
ใช้ได้ครับ กำลังมากกว่าเดิมหน่อย ลดไป 2โอม ไม่เป็นไรหรอกครับ

ออฟไลน์ intermodo

• Flat TV member
  • *