ผู้เขียน หัวข้อ: Xtreamer eXpress RTD1295DD Plus 11 จุดเด่น ที่ทุกท่านต้องลองสัมผัส HD PLAYER 4K  (อ่าน 64273 ครั้ง)

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: Xtreamer eXpress RTD1295DD Plus 11 จุดเด่น ที่ทุกท่านต้องลองสัมผัส HD PLAYER 4K
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 02:00:47 pm »
ไม่ได้เป็น ก็ไม่ควรเดือดร้อนน่ะครับ อีกอย่าง ทาง peak ที่ดูเหมือนจะพูดจาแขวะ Za นี่ทำเพื่อ? ทั้งๆที่ไป copy การขาย แบบเขามา
ใคร จะลองก็ลอง xtream ก็ลอง ครับ แต่สำหรับผม ไม่ work ครับ
มีข้อดี 11 ข้อ หรือ ว่าสิ่งที่ควรจะมี อยู่แล้ว รุ่นไหนๆก็ทำได้หรือปล่าวครับ ถ้าใช้ rtd1295 ลองดูๆ ผมว่าไม่เห็นจะเป็นข้อดีตรงไหน เอาสเปคมาบอกอีกที
แต่ถ้าลองดูข้อเสีย ผมคิด ว่าแตกต่างจากยี่ห้ออื่นนะ ลองแชร์ กันดูครับ เหรียญมี 2 ด้าน

แล้วสรุปคุณ hidefplus เดือดร้อน แทนทีมงาน za หรือครับ

พอดีทางร้านก็ขายในจุดที่ทางร้านจำหน่าย และให้ไปทดสอบหน้าร้านกันเองครับ ในทุกรุ่น ทางร้านไมไ่ด้จำหน่ายรุ่นเดียว จึงรู้ข้อดีเสียทั้งหมด

ส่วน 11 จุดเด่น ก็เป็น 11 จุดเด่น ครับ เพราะเครื่อง hd player เก่าๆ ทำไม่ได้ครับ และก็ไมไ่ด้เทียบกับใครครับ

ผมคิดว่าไม่ควรมาใช้อารม ในนี้น่ะครับ ไม่เกิดประโยชน์ครับ และไม่จำเป็นต้องมา discreditก่อนครับ ปกติผมก๋ไม่ไปป่วนใครครับ

นอกจาก จะมีคนมาป่วนน่ะครับ

// สำหรับลูกค้าทุกท่าน โดยปกติ ทางร้านจะเปิดให้ลองทุกรุ่นในร้าน himedia , egreat , xtreamer , zidoo , android box ทุกรุ่น จนพอใจครับ ลองเล่นจนชอบก่อนซื้อเสมอครับ //

^__________^

ผมนีก็ลูกค้าร้าน peakhdplayer เหมือนกัน แต่จะสั่งทาง lazada ครับ เพราะบางครั้งลูกค้า(มาที่ร้านผม)อยากได้รุ่นที่ผมไม่มี ผมก็จะเข้า lazada เลย รวมถึงมีลูกค้าบางคนอยากเทสผมก็ซื้อไปให้เขาเทสเช่นกัน (เมื่อวานก็เพิ่งสั่งไปอีกเครื่องนึง)

ยิ้มๆกันไว้นะครับคนวงการเดียวกัน(ชอบดูหนังฟังเพลง)ทั้งนั้น  :)

ออฟไลน์ hidefplus

• Flat TV member
  • *
Re: Xtreamer eXpress RTD1295DD Plus 11 จุดเด่น ที่ทุกท่านต้องลองสัมผัส HD PLAYER 4K
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 08:38:59 am »
ไม่ได้เป็น ก็ไม่ควรเดือดร้อนน่ะครับ อีกอย่าง ทาง peak ที่ดูเหมือนจะพูดจาแขวะ Za นี่ทำเพื่อ? ทั้งๆที่ไป copy การขาย แบบเขามา
ใคร จะลองก็ลอง xtream ก็ลอง ครับ แต่สำหรับผม ไม่ work ครับ
มีข้อดี 11 ข้อ หรือ ว่าสิ่งที่ควรจะมี อยู่แล้ว รุ่นไหนๆก็ทำได้หรือปล่าวครับ ถ้าใช้ rtd1295 ลองดูๆ ผมว่าไม่เห็นจะเป็นข้อดีตรงไหน เอาสเปคมาบอกอีกที
แต่ถ้าลองดูข้อเสีย ผมคิด ว่าแตกต่างจากยี่ห้ออื่นนะ ลองแชร์ กันดูครับ เหรียญมี 2 ด้าน

แล้วสรุปคุณ hidefplus เดือดร้อน แทนทีมงาน za หรือครับ

พอดีทางร้านก็ขายในจุดที่ทางร้านจำหน่าย และให้ไปทดสอบหน้าร้านกันเองครับ ในทุกรุ่น ทางร้านไมไ่ด้จำหน่ายรุ่นเดียว จึงรู้ข้อดีเสียทั้งหมด

ส่วน 11 จุดเด่น ก็เป็น 11 จุดเด่น ครับ เพราะเครื่อง hd player เก่าๆ ทำไม่ได้ครับ และก็ไมไ่ด้เทียบกับใครครับ

ผมคิดว่าไม่ควรมาใช้อารม ในนี้น่ะครับ ไม่เกิดประโยชน์ครับ และไม่จำเป็นต้องมา discreditก่อนครับ ปกติผมก๋ไม่ไปป่วนใครครับ

นอกจาก จะมีคนมาป่วนน่ะครับ

// สำหรับลูกค้าทุกท่าน โดยปกติ ทางร้านจะเปิดให้ลองทุกรุ่นในร้าน himedia , egreat , xtreamer , zidoo , android box ทุกรุ่น จนพอใจครับ ลองเล่นจนชอบก่อนซื้อเสมอครับ //

[ไม่เอา]

ออฟไลน์ akanit

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 09:38:04 am »
ตอบคุณ susee นะครับ  สรุปทั้ง 3 รุ่น ใช้ Chip 1295 DD เหมือนกันหมด คือ ทั้ง zappiti-Xtreamer eXpess-Zidoo X9S ภาพและเสียงจะมาทางเดียวกันหมดครับ ไม่ต่างกันเท่าใดนัก จะมี zappiti สีจะออกจัดจ้านกว่าเพื่อน (ความรู้สึกผมครับ)ส่วน Xtreamer -Zidoo X9S จะออกนิ่มนวลไม่ถึงกับจืด ส่วน Egreat A5 นั้นChip คนละแบบกับสามตัวนั้น สีจะออกจืดนิดหน่อยครับส่วนเสียงดีเหมือนกันหมด ผมใช้มายังไม่เจอปัญหาอะไรสักตัว ใช้ดีเพราะผมทนุถนอมทุกตัว เปิดพัดลมให้เวลาเล่นและจะเล่นเครื่องละวัน สลับไปมาจะไม่ทำให้เครื่องไหนร้อนเลย ส่วน Himedia กับตัวอื่นๆไม่เคยลองครับ โดยเฉพาะตัวไหนแพงๆครับ ไม่มีปัญญาซื้อครับ ซื้อของกลางๆดีกว่า เล่นได้หลายตัวทีเดียวครับ อีกอย่างผมมี Mede8er 500X2 PlayOn2 ด้วยครับ ยังใช้ได้ดีทุกตัวครับ สูตรที่ทนเพราะเปิดพัดลมใส่ตัวที่เล่นทุกครั้งครับ ถึงอยู่กับผมนานขนาดนี้ อยากจะลอง Dune แต่สูงเกินเอื้อมถึงครับ สรุปยังไม่มีปัญหาสักตัวครับ ดูแลดีกว่าเมียครับ? [เท่ห์]

[รัก]

ออฟไลน์ eak_na

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 11:37:52 am »
รบกวนแนะนำทีครับ ระหว่าง Xtremer กับ Egreart A5 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ใช้งานหลักๆดูหนังจาก HDD (ไฟล์หนังทั่วไปขนาดไม่เกิน 10Gb) มีการต่อหูฟัง BT

การโชว์ปกหนัง ทั้ง 2 ตัวนี้เป็นไงมั่งครับ ผมมีเซฟรูปภาพปกหนังเก็บไว้ในแต่ละ Folder อยู่แล้ว มันจะเอามาโชว์ให้ไหมครับ

ออฟไลน์ Thanes hd

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 09:58:56 am »
ดีด้วยกันทั้ง 2 แบรนด์ครับ แล้วแต่จะชอบรูปทรงแบบไหนครับ แต่ถ้าต้องการโชว์ปกได้หลากหลายรูปแบบ ทั้งตัวเครื่องและใช้กับมือถือเราด้วย แนะนำ zappiti 4K HDR ใหม่ล่าสุดครับ ทำได้หลากหลายรูปแบบครับ ไปลองด้วยตัวท่านเองครับ [รัก]

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
 [เท่ห์]

ออฟไลน์ Teerasang

• LCD TV member
  • **
เคยซื้อ Xtreamer ตัวใหญ่ Firmware ไม่ค่อยอัพเดท Playstore ก็แย่มากอัพเดทแอพไม่ได้ เลยเอาไปเปลี่ยนเป็น Zidoo X9S ที่ดิจิไลฟ์มาแทนครับ

ออฟไลน์ YouFool4K

• *
กล่องทุกตัว YouTube รองรับสูงสุดแค่ 1080p จริงเหรอครับ
ทีวีรองรับ 2160p ครับดูได้หมด แอปจาก googleplay ยังดูได้เลย
ถ้ากล่องเล่น 4k ไม่ได้ทุกตัวยังน่าเชื่อกว่าอีกครับ แล้วแบบนี้ Netflix ก็ดู 4k ไม่ได้อีกสิแบบนี้
ระบบ Android TV รองรับจาก กสทช ระบบออนไลน์ หรือดิจิตอลครับ  [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2017, 03:17:51 am โดย YouFool4K »

• PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
เคยซื้อ Xtreamer ตัวใหญ่ Firmware ไม่ค่อยอัพเดท Playstore ก็แย่มากอัพเดทแอพไม่ได้ เลยเอาไปเปลี่ยนเป็น Zidoo X9S ที่ดิจิไลฟ์มาแทนครับ
ทางร้านตอนนี้ดิวสินค้ากับ Xtreamer และติดต่อโดยตรงตลอดครับ ตอนนี้ PlayStore แก้ไขเรียบร้อยเป็นแบบคล้ายมือถือแล้วครับ ส่วนเฟิมแวร์ที่ร้านอัพขึ้นหใ้อัพเดดตลอดครับ สำหรับลูกค้าที่ซื้อที่เรา เพราะเราจะทราบตลอดครับ ส่วนทางดิจิไลน์ ดูแลลูกค้าเช่นไร ทางเราไม่ทราบครับ

กล่องทุกตัว YouTube รองรับสูงสุดแค่ 1080p จริงเหรอครับ
ตอบ [ถูกต้องครับ เนื่องจากมีหลายกล่องในร้าน ที่ทดสอบแล้วได้ 1080p]
ทีวีรองรับ 2160p ครับดูได้หมด แอปจาก googleplay ยังดูได้เลย
ตอบ [เพราะทีวีทำได้ แต่กล่อง Android ทุกรุ่น คือ Youtube 1080P ครับ ไม่ว่าจะ Zidoo Xtreamer Himedia]
ถ้ากล่องเล่น 4k ไม่ได้ทุกตัวยังน่าเชื่อกว่าอีกครับ แล้วแบบนี้ Netflix ก็ดู 4k ไม่ได้อีกสิแบบนี้
ตอบ [ netflix ก็ยังไมไ่ด้ 4K ครับ สำหรับกล่อง Android Box และ HD Player ทุกรุ่น การที่ทางเขาระบุมา เล่นได้แต่ไฟล์หนัง 4K และรองรับ output 4K กับจอทีวีครับ ]
ระบบ Android TV รองรับจาก กสทช ระบบออนไลน์ หรือดิจิตอลครับ  [ปลื่ม]  
ตอบ [กสทช ระบุกล่องพวกนี้ คือกล่องรับสัญญาณผ่านอินเตอร์เน็ต โดยสามารถบอกรับแบบเป็นสมาชิกได้ ] ไม่ใช้กล่อง ดิจิตอล เพราะไม่มีภาครับ ดิจิตอลจากเสาสัญญาณ รับจาก internet ได้เท่านั้น

[/quote]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2017, 01:19:11 pm โดย PeakHDPlayer »

ออฟไลน์ YouFool4K

• *
กล่อง Android 1080p V.1.3.11 อัพเดท 4/16 ตัวติดกล่อง
V.2 ออกมานานแล้ว 3 ยี่ห้อบอกอีกเล่นไม่ได้ ผมคนซื้อครับไม่ใช่คนขาย
เจอออกกดแบบนี้ black mirror - tk

กล่อง Android 1080p V.1.3.11 อัพเดท 4/16 ตัวติดกล่อง
V.2 ออกมานานแล้ว 3 ยี่ห้อบอกอีกเล่นไม่ได้ ผมคนซื้อครับไม่ใช่คนขาย
เจอออกกดแบบนี้ black mirror - tk

ทางผมไม่เข้าใจในคำบอกเล่าน่ะครับ
เอาเป็นว่าลูกค้าสะดวกชอบตัวไหน ใช้ตัวนั้นครับ ที่ร้านขายทั้งสามรุ่นยี่ห้อ Zidoo Himedia Xtreamer  มีข้อดีของตัวมันเองครับ โดยร้านค้าค่อนข้างที่จะให้ลูกค้าลองเล่นให้หมดก่อนซื้อครับ เพื่อความสบายใจในตัวสินค้าครับ

NEW Update Firmware ที่ทางร้านติดตามขอ จากทาง Xtreamer ครับผม

1)eXpress light v1.1.1.0907
https://mega.nz/#F!IAsnXSCb!bCT3KcixENgiGM0pGQ2BvA

changelog:
1. Fix set to “3D SBS” when playing 3D, display is still 3D after stopping playing
2.Fix IR malfunction randomly
3.Improving online video play
4.added options for 3D switch left/right eyes for some 3D movies

2)eXpress v1.2.2.0911
https://mega.nz/#F!lUlnkJCI!1l6NvG1BHXZ1ffS46GMQ2w
changelog:
1. Fix set to “3D SBS” when playing 3D, display is still 3D after stopping playing
2. fix some online video abnormal dispaly post by Airpin DLNA
3. fix movie name mix display for local BDMV folders
4. Improving online video play
5. added options for 3D switch left/right eyes for some 3D movies

ออฟไลน์ patchayas

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 11:41:24 am »
ตอนนี้อยากทราบว่า สองจัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Zidoo X9S and Xtreamer eXpress

เน้นดูหนัง, YouTube, mirror  ส่งภาพหรือวิดิโอ ออกTV

ออฟไลน์ kstryder

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 07:46:18 pm »
Xtreamer eXpress ดูหนังไฟล์ 4K แล้วภาพค้างบ่อยมาก ต้องแก้ไขยังงัยครับ ขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 01:37:23 am »
 Xtreamer eXpress ผมไม่เคยมีปัญหาการดูไฟล์ 4K หรือ 4K UHD FullRip หรือไฟล์อื่นใดครับ ไม่ทราบว่า update FW หรือยังเขามีให้อัพมา 3-4 ครั้งแล้วครับ ตอนนี้ผมก็ได้ Xtreamer eXpress Light มาอีกตัวก็เล่นได้ทุกไฟล์ไม่มีค้างหรือสดุดเลยครับ ลอง update Firmware ใหม่ดูครับ

ออฟไลน์ kstryder

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 07:53:48 pm »
Xtreamer eXpress ผมไม่เคยมีปัญหาการดูไฟล์ 4K หรือ 4K UHD FullRip หรือไฟล์อื่นใดครับ ไม่ทราบว่า update FW หรือยังเขามีให้อัพมา 3-4 ครั้งแล้วครับ ตอนนี้ผมก็ได้ Xtreamer eXpress Light มาอีกตัวก็เล่นได้ทุกไฟล์ไม่มีค้างหรือสดุดเลยครับ ลอง update Firmware ใหม่ดูครับ
ขอบคุณมากครับ คุณ Thanes สำหรับคำแนะนำ

ของผมนอกจากเล่นไฟล์ MKV แล้วภาพกระตุกแล้ว แถมเล่นไฟล์ Bluray ไม่ได้อีกต่างหาก คือเวลาเล่นแล้วมาแต่เสียง ภาพไม่มา ขอแถมอีกหน่อยนะครับ สัปดาห์ที่แล้วโทรไปหาร้านที่ซื้อ (ไม่ใช่เจ้าของกระทู้นี่นะครับ) เขาบอกว่าเครื่องไม่มีปัญหาอะไรหรอก และแนะนำว่า สาย HDMI ที่ผมใช้อยู่ไม่รองรับไฟล์ 4K version 2.0 ต้องใช้ของยี่ห้อ LCD จึงจะใช้ได้ ผมก็ไปซื้อมาเส้นนึงลองแล้วเหมือนเดิมทุกอย่าง เยี่ยมมากจริงๆร้านนี้

รบกวนถามคุณ Thanes อีกหน่อยครับ fireware ใหม่นี้ ต้องไปหาจากที่ไหนครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 06:14:23 am »
 ผมใช้ Xtreamer eXpress มาตั้งแต่ 23.11.16 เกือบปีแล้ว update FW มา 3 ครั้งแล้ว(ไฟล์ update จะมีให้เฉพาะร้านที่เป็นตัวแทนอย่างเป็นทางการที่ติดต่อกับ Xtreamer ฮ่องกงได้ครับ)เช่นร้านที่ผมซื้อคือ Peakhd ครับส่ง update ให้ผมตลอดดูแลลูกค้าดีมากครับ ให้เข้าไปที่.......

http://androidboxthailand.com/community/xtreamer-express/

มีเฉพาะที่ Peakhd ที่เดียวครับที่มี update ของ Xtreamer ครับ ติอต่อสอบถามได้เลยครับที่...

www.peakhdplayer.com

ที่ว่าเล่นกระตุก เล่นจาก ฮาร์ตดิสก์ หรือเปล่าครับ ผมก็เล่นจาก HDD ไม่เคยเจอปัญหาเช่นว่านี้เลยครับ ไม่แนะนำให้เล่นกับ flashdrive นะครับ ลองปรึกษา peakhd ดูครับถ้าไม่หายเพราะเขาติดต่อกับบริษัทแม่ได้แก้ปัญหาได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2017, 06:22:51 am โดย Thanes hd »