ผู้เขียน หัวข้อ: subwuffer onkyo skw 538 เสียงไม่ออกครับ  (อ่าน 1754 ครั้ง)

ออฟไลน์ komy

• Flat TV member
  • *
subwuffer onkyo skw 538 เสียงไม่ออกครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 06:40:07 pm »
อยู่มันก็เริ่มเป็นหายๆครับ แต่ตอนนี้เงียบสนิท
เปิด avr ไฟสถานะที่ลำโพงแดง ครับ พอลอง setup ไฟที่ sub ก็เขียวนะครับ แต่เสียงไม่มาเลย
เปลี่ยนสายแล้วเหมือนเดิมครับ ลองต่อไมค์setup แล้วครั้งแรกๆเสียงsub มาครับ พอปิดเปิดใหม่ก็เงียบอีก ตอนนี้ไม่มาเลย
1 ช่วยฟันธงหน่อยครับ เป็นที่ sub หรือ avr
2 ถ้าพัง ซ่อมหรือ ซื้อใหม่ดีครับเฉพาะ sub นะครับ
3 sub เดี่ยวๆ นี่ซื้อได้ที่ไหนกันครับ เห็นแต่ขายเป็นชุดๆ
4 ถ้าซื้อใหม่ช่วยแนะนำรุ่น ด้วยครับ เน้นคุ้มค่าครับ แค่ดูหนังหูไม่เทพครับ

ออฟไลน์ komy

• Flat TV member
  • *
Re: subwuffer onkyo skw 538 เสียงไม่ออกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 07:18:39 pm »
ลืมบอกใช้ avr onkyo ht-r548 ครับ

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
Re: subwuffer onkyo skw 538 เสียงไม่ออกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 07:23:32 pm »
ถ้าลำโพงอื่นติดก็ sub เสียครับ ถ้ายังอยู่ในประกันก็ซ่อมฟรีครับ

แต่ถ้าอยากซื้อใหม่ มีให้เลือกเยอะครับ ไป power buy ก็ได้ครับ หรือดูตามร้านเครื่องเสียงชั้นนำ