ผู้เขียน หัวข้อ: Zappiti Mini 4K น่าเล่นหรือไม่ครับ  (อ่าน 3415 ครั้ง)

ออฟไลน์ nitikit07

• Flat TV member
  • *
Zappiti Mini 4K น่าเล่นหรือไม่ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 05:05:39 pm »
Zappiti Mini 4K ราคาพิเศษส่งท้ายปี ราคา 4.900 บาท น่าซื้อหรือไม่ครับ เมื่อเทียบกับตัวใหม่ๆอย่าง X9S และ A5
ท่านผู้รู้หรือผู้เคยใช้ทั้งหมดทั้งมวล ตอบด้วยครับผม ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tsainont

• Edge LED TV member
Re: Zappiti Mini 4K น่าเล่นหรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 05:27:16 pm »
Zap ตัวนี้ตัวเก่าแล้วครับ ยังใช้ชิบ realtek 1195 อยู่เลย

ส่วนตัวใหม่กำลังจะมา รหัสเเหมือนเดิมทุกอย่าง เติม HDR เข้าไปข้างท้าย เช่น Zappiti Mini 4K ก็จะเป็น Zappiti Mini 4K HDR ซึ่งใช้ชิป realtek 1295DD ตัวใหม่เหมือน X9S หรือ Xtreamer
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2016, 05:27:57 pm โดย tsainont »

• *
Re: Zappiti Mini 4K น่าเล่นหรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 06:09:51 pm »
เกือบซื้อตัวเก่าแล้วไหมละครับ รอตัวใหม่ดีกว่า Zappiti Mini 4K 1295DD HDR  ไม่ทราบว่าจะมาตอนไหนครับ  ขอบคุณครับ ที่เตือนไว้ครับท่าน

ออฟไลน์ tsainont

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 10:28:16 pm »
มาเมื่อไหร่ไม่ทราบครับ คงต้องถามตัวแทนจำหน่าย

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2016, 12:13:16 am »
ตัวแทนจำหน่ายรู้สึกจะระบายตัวเก่าออก ปีนี้คงไม่ออกแน่จะหมดปีแล้ว คงต้องรอครับผมว่านะ หรือตัวแทนตอบด้วยครับ ขอขอบคุณครับท่าน [ปลื่ม]

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2016, 10:33:40 am »
ตัวใหม่จะเข้ามาจำหน่ายช่วงต้นมกราคมที่จะถึงนี้ครับ

ข่าวจาก Hometheaterthailand.com นะครับ

Zappiti แบรนด์ HD Player ที่เข้ามาทำตลาดในไทยได้สักพักเมื่อช่วงต้นปี 2016 เพิ่งประกาศเตรียมออกสินค้ารุ่นใหม่ถึง 3 รุ่นโดย  Zappiti ทุกรุ่นนั้นออกสเปค HDMI 2.0 และใช้ Chipset Realtek 1295DD + ระบบประมวลผลภาพ Magic Pixel V2 ที่ให้ภาพสวยใส สีสันถูกต้อง มากกว่า Chipset Realtek ทั่วไป รองรับการเล่นไฟล์ 4K 50/60hz ทุกรูปแบบ สามารถเล่นไฟล์ 10bit ทุกประเภท ทั้ง HEVC 10bit และ hi10p พร้อมพกพาฟีเจอร์ที่พัฒนาขึ้นมาเองอย่างต่อเนื่องโดยทีม Zappiti อย่าง Zappiti Media Center และ Zappiti Explorer สำหรับคนเล่นไฟล์ เพิ่มเติมรีโมท Backlit ตัวใหม่ที่ใช้งานง่ายและมีฟังค์ชั่นที่ครบครับกว่าแต่ก่อนมากยิ่งขึ้น  ไปจนถึงขยายการควบคุมใช้งานผ่านระบบ ios เช่น iPad, iPhoneกับตัวเครื่อได้โดยตรงแม้ไม่มีรีโมท

การรองรับ Harddisk ของ Zappit 4K HDR ยังสามารถใส่ได้สูงสุดถึง 16tb ต่อช่อง (ในขณะที่รุ่นและแบรนด์อื่นๆอาจรองรับได้เพียง 4tb เท่านั้น)
โดยแต่ละรุ่นของ Zappiti 4K HDR ที่ประกาศออกมานั้นมีจุดเด่นที่แตกต่างกันไม่ว่าจะขนาด, พอร์ตการใช้งาน สำหรับไลฟ์สไตล์ของผู้ใช้งานที่มีความแตกต่างกันไป ดังต่อไปนี้
1. Zappiti Mini 4K HDR: รุ่นมินิที่มาพร้อมขนาดที่กะทัดรัด พกพาได้ ไม่เน้นใส่ HDD ภายในเครื่องแต่สามารถเชื่อมต่อผ่าน USB และ eSATA พอร์ท Optical
2. Zappiti One 4K HDR: รุ่น One ใส่ HDD ภายในได้ 1 ช่องในรูปแบบ Hotswap เพิ่มพอร์ท Coaxial และ Optical , Ethernet WAN และ usb type C
3. Zappiti Duo 4K HDR: ใส่ HDD ภายในได้ 2 ช่อง (รองรับ HDD ได้สูงสุดภายในตัวเครื่องถึง 32TB) เพิ่มพอร์ท Coaxial และ Optical , Ethernet WAN และ usb type C

Zappiti 4K HDR จะวางจำหน่ายในประเทศไทยในช่วงต้นเดือนมกราคม 2560 นำเข้าโดยบริษัท เอชดี สตูดิโอ จำกัด

โดยท่านสามารถติดตามรายละเอียดของ Zappiti ได้ที่

รวมพลคนใช้ HD Player Mede8er และ Zappiti
https://www.facebook.com/groups/657991591030300/

ส่วนเรื่องราคา บอกได้เลยครับว่าถูกกว่าเมืองนอกเยอะ

[ปลื่ม]