ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอทราบคำแนะนำถ้าจะเปลี่ยนจากplasma 50gt50 เปลี่ยนเป็น 55ks7500 จะคุ้มไหมคะ?  (อ่าน 4087 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangkokerz

• Flat TV member
  • *
ปีใหม่นี้อยากได้ของขวัญให้ตัวเอง ลังเลจะซื้อทีวีเครื่องใหม่ แต่จริงๆแล้วเครื่องเก่าก็ยังใช้ดีอยู่ แต่กำลังจะหมดประกันสิ้นเดือน พ.ย. นี้ค่ะ

ก็เลยอยากทราบว่ามันจะคุ้มไหมคะ ถ้าจะเปลี่ยนจาก 50gt50 plasma panasonic  ไปรับ 55ks7500 มาแทนที่ค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

• *
ลักษณะการใช้งาน ดูหนัง 70% เล่นเกมส์ ps4 30%  ค่ะ

ออฟไลน์ mos188

• *
ลักษณะการใช้งาน ดูหนัง 70% เล่นเกมส์ ps4 30%  ค่ะ

ไม่เคยใช้พานาอ่ะ แต่ผมก้เล็ง 55KS7500ไว้ สัดส่วนผมเหมือนคุณเปะเลย  ลังเลเพิ่มว่าจะเอาps4 pro มาแทน ps4เดิมดีไหม เห้นรองรับHDR

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
มีท่านหนึ่งในเวปนี้เมื่อสักสองเดือนก่อน
เปลี่ยนจาก plasma panasonic vt30
เป็น samsung ks7500
ผลที่ได้คือ เขาพอใจกับภาพที่ได้มากค่ะ

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
เมื่อก่อนผมเคยใช้ sony hx750/850 ใช้แรกๆ จะรู้สึกรำคาญกับระบบ frame/local dimming
ที่ทำให้ subtitle สว่างไม่เท่ากัน ตามความสว่างของฉากนั้นๆ ตอนหลังเปลี่ยนมาใช้ plasma ไม่เจอปัญหานี้

ไม่แน่ใจว่า samsung รุ่นนี้มีระบบ dim ยังไง แต่โดยรวมรุ่นนี้ภาพสวยมากครับ

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
ถ้าเทียบราคาขายตอนนี้กับ สเปค บอกได้เลยคุ้มมากๆ ถ้ายี่ห้ออื่นสเปคเเบบนี้มี 5หมื่นขึ้นครับ

ออฟไลน์ p1cup

• *
มีท่านหนึ่งในเวปนี้เมื่อสักสองเดือนก่อน
เปลี่ยนจาก plasma panasonic vt30
เป็น samsung ks7500
ผลที่ได้คือ เขาพอใจกับภาพที่ได้มากค่ะ

ผมเองครับ ใช้ vt30 ตอนนี้ใช้มาประมาณ 2 เดือนครับ ผมว่าไม่ทำให้รู้สึกว่าด้อยกว่า vt30 เลยครับ เผลอๆดีกว่าด้วยซ้ำ คม ใส สีสวย คึดไม่ผิดจริงๆครับที่ถอยมา

• *
ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ (^/\^)

ออฟไลน์ vacation

• LCD TV member
  • **
ประหยัดไฟกว่าเยอะด้วยครับ  [กระโดด]