ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลองสายไฟ the hulk  (อ่าน 1605 ครั้ง)

ออฟไลน์ prawmod

• Flat TV member
  • *
อยากลองสายไฟ the hulk
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 01:44:58 pm »
ถ้าเอาสายไฟ the hulk มาเดินเป็นสายไฟบ้าน เข้าปลั๊กผังได้ไหมครับ..จะมีปัญหาเรื่องความร้อน.การรับกระแสไฟ.ฉนวน.
    อะไรทำนองเนี้ยปะคับ...?

ออฟไลน์ devils101

• *
Re: อยากลองสายไฟ the hulk
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 09:17:50 am »
หมายถึงเดินจากช่วงไฟไหน มาช่วงไหนครับ ส่วนของผมใช้เดินภายในจากตู้ไฟเบรคเกอร์มาปลั๊กผนัง เดินไว้ 2 จุด แต่ใช้จริงแค่จุดเดียว 2 ช่อง โดย 1 ช่องเสียบกับเครื่องกรองไฟ VALOR3 อีกช่องเสียบกับซับฯ

ออฟไลน์ prawmod

• *
Re: อยากลองสายไฟ the hulk
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 03:42:42 pm »
ขอบพระคุณมากคับ..คือเปลี่ยนปลั๊กไปแล้วได้เสียงที่ดีขึ้น  เลยอยากลองเปลี่ยนสายไฟที่มาเข้าปลั๊กผนังเพราะของเดิมเป็นสายไฟบ้านธรรมดาๆสีขาวๆ...
    เห็นสายไฟ the hulk ใหญ่ สวย ถูก ราคาไม่แรงมาก
หมายถึงเดินจากช่วงไฟไหน มาช่วงไหนครับ ส่วนของผมใช้เดินภายในจากตู้ไฟเบรคเกอร์มาปลั๊กผนัง เดินไว้ 2 จุด แต่ใช้จริงแค่จุดเดียว 2 ช่อง โดย 1 ช่องเสียบกับเครื่องกรองไฟ VALOR3 อีกช่องเสียบกับซับฯ