ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกล่องเล่น 4k+3d  (อ่าน 1847 ครั้ง)

ออฟไลน์ snowfox

• *
ช่วยแนะนำกล่องเล่น 4k+3d
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 02:30:35 pm »
ช่วยแนะนำกล่องเล่น 4k+3d หน่อยครับ เน้นหลักๆก็เล่น 3d กับ BD rip มีใครใช้รุ่นใหนอยู่ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้เลือกไว้ในใจ คือ egreat a5 / zidoo x9s/ extream express หรือจะแนะนำรุ่นอื่นก็ได้ครับ ต่อใช้กับทีวี lg 49uf850t ครับ

ออฟไลน์ akanit

• Edge LED TV member
Re: ช่วยแนะนำกล่องเล่น 4k+3d
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 03:23:32 pm »
ช่วยแนะนำกล่องเล่น 4k+3d หน่อยครับ เน้นหลักๆก็เล่น 3d กับ BD rip มีใครใช้รุ่นใหนอยู่ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้เลือกไว้ในใจ คือ egreat a5 / zidoo x9s/ extream express หรือจะแนะนำรุ่นอื่นก็ได้ครับ ต่อใช้กับทีวี lg 49uf850t ครับ

a5 ครับ

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 03:38:21 pm »

BD Rip แบบ Navigation menu แนะนำ A5 ตามท่าน Akanit ครับ

ออฟไลน์ digilifegadget

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2016, 03:49:13 pm »
ทุกรุ่นมีข้อดีต่างๆกัน มาลองด้วยตัวเองดีกว่าครับ ที่ราคาเท่าๆกันก็จะมี
A5 จะได้เรื่องโชว์เมนู
X9S จะโชว์ปกแบบแยกโฟลเดอร์ได้ รวมทั้ง LAN
Xtreamer eXpress ใสฮาร์ดดิสก์ข้างในได้

ราคาถูกหน่อยก็ Zidoo X8 ครับ

ปล. ปกติแล้วชิพ Hisilicon จะด้อยกว่า Realtek ในด้านภาพนิดหน่อยครับ

สะดวกสาขาไหนใกล้บ้านเรียนเชิญได้ครับ
ถ้าไม่สะดวกสามารถสั่งซื้อออนไลน์ได้ที่นี่ครับ
http://www.lazada.co.th/digilifegadget/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2016, 04:12:52 pm โดย digilifegadget »