ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม himedia h8 lite ครับ  (อ่าน 1227 ครั้ง)

ออฟไลน์ altimo

• *
สอบถาม himedia h8 lite ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 05:14:21 pm »
คือพึ่งได้ TV มาใหม่ เป็น sony 50w800c ครับ กำลังอยากได้ Hd player สักตัว
ตอนนี้เล็งๆ himedia h8 lite ไว้ครับ แต่ไม่เคยใช้ของพวกนี้เลย อยากสอบถามหน่อยครับว่า

1. h8 lite ตัวนี้เล่นไฟล์หนังโอเคไหมครับ พวก 3D Full rip หรือไฟล์ต่างๆที่โหลดๆมาตามบิทอ่ะครับ
2. เวลาต่อ Hard Disk ใช้ USB 3.0 ได้ไหมครับ( ผมมี Extanal HDD อยู่แล้วครับ ) หรือถ้าไม่ได้ ต้องต่อยังไงมีค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกเท่าไหร่ครับ
3. การใช้งานผมส่วนใหญ่ดูหนังที่โหลดมากับเปิดซีรีย์เกาหลีในเวปให้แฟนดู ตัวนี้ถือว่าครอบคลุมไหมครับ

ยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมมือใหม่ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
Re: สอบถาม himedia h8 lite ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 10:06:41 pm »
คือพึ่งได้ TV มาใหม่ เป็น sony 50w800c ครับ กำลังอยากได้ Hd player สักตัว
ตอนนี้เล็งๆ himedia h8 lite ไว้ครับ แต่ไม่เคยใช้ของพวกนี้เลย อยากสอบถามหน่อยครับว่า

1. h8 lite ตัวนี้เล่นไฟล์หนังโอเคไหมครับ พวก 3D Full rip หรือไฟล์ต่างๆที่โหลดๆมาตามบิทอ่ะครับ
2. เวลาต่อ Hard Disk ใช้ USB 3.0 ได้ไหมครับ( ผมมี Extanal HDD อยู่แล้วครับ ) หรือถ้าไม่ได้ ต้องต่อยังไงมีค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกเท่าไหร่ครับ
3. การใช้งานผมส่วนใหญ่ดูหนังที่โหลดมากับเปิดซีรีย์เกาหลีในเวปให้แฟนดู ตัวนี้ถือว่าครอบคลุมไหมครับ

ยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมมือใหม่ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม  [ปลื่ม]

1. h8lite เล่นได้ครับ แต่มิติภาพ Realtek จะดีกว่าหน่อย ถ้าอยากได้ player 4k ด้วย แนะนำ เล่นรุ่นที่รองรับการโชว์ปกช่วยเพิ่ม อรรถรสได้อีกครับ
2. ต่อได้ครับ แต่ h8lite ไม่มี ช่อง 3.0 แต่ใช้ 2.0 ได้ ไม่มีผลต่อการกระตุก
3. ครอบคลุมครับ แต่ยังมีดีกว่านั้น บางตัว เช่น zidoo x8

เปรียบเทียบ รุ่น เทพๆ ดูที่นี้ครับ click ที่นี้