ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับเรื่อง จอ IPS เวอร์ชั่น อัพเกรด  (อ่าน 909 ครั้ง)

ออฟไลน์ satanthai

• Flat TV member
  • *
http://news.panasonic.com/global/press/data/2016/11/en161128-4/en161128-4.html

ตามข่าวนี้เลยครับ เราจะได้เห็นจอ IPS เวอร์ชั่นอัพเกรดจริงหรือป่าวครับ? หรือมีผู้รู้แปลรายละเอียดข่าวแบบชัดเจน จะขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: สอบถามครับเรื่อง จอ IPS เวอร์ชั่น อัพเกรด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 09:48:56 am »
คงต้องรอดูตัวจริงครับ ว่าป้านาจะสามารถแก้ไขเรื่องคอนทราสต์ ความสว่าง ที่เป็นจุดอ่อนของจอ IPS ตามที่ป้าโม่ได้รึเปล่า แต่ก็ต้องดูอีกว่าป้านาจะจ้างใครผลิต เพราะตอนนี้ป้านาจ้างน้องแอล(จี) ผลิตจอให้ซะส่วนใหญ่ รุ่นสูงๆที่ใช้จอนิ่มก็จ้างน้อง(อิน) โนลักซ์ผลิตให้ เพราะป้าแกขายโรงงานผลิตจอ IPS ไปเกือบหมดแล้ว ไม่แน่ใจว่าอาจผลิตที่โรงงานที่ญี่ปุ่น หรือประเทศที่ยังมีโรงงานเป็นของตัวป้าเองหรือไม่? อีกอย่างคือราคา กับ วางจำหน่ายจะมาบ้านเราหรือไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2016, 10:10:54 am โดย น้าSirota^_^ »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: สอบถามครับเรื่อง จอ IPS เวอร์ชั่น อัพเกรด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 11:46:51 am »
ของแต่ละอย่างที่ป้านาทำขึ้น ประสิทธิภาพในทางทฤษฎีมักโม้กว่าความจริงเยอะเลย