ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 154757 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lunaticchild

• *
ผมมองหา เซตโฮมซักเซต แล้วก็ได้แบบที่ชอบ แอบไปเล็ง ไว้ เป็น sherwood rd7505 + ve5c + ve5m x2 + ve28s  เซลให้ราคาที 35900 คิดว่าคุ้มไหมครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ can18

• Edge LED TV member
คุ้มไม่คุ้ม  มันอยู่ที่ท่าน Lunaticchild  แล้วครับ

ถ้าซื้อมาแล้วไม่ชอบ  ต่อให้  สินค้าถูก    กว่านี้  ก็ไม่คุ้มล่ะครับ

แต่ถ้าโดนใจแล้ว  ชอบแล้ว  ยังไงก็คุ้ม

บางคนเล่นเครื่องเสียงมาตั้งนาน  ทุกวันนี้  ยังหาความสุขไม่ได้  (เพราะ เปลี่ยน มัน  UP  มัน  ไป เรื่อย ไม่มีทางที่จะจบ)

ส่วนตัวลองต่อของแถม   เยอะๆ   ก่อน  ลองถามอีกซักที่นึง  เพื่อจะได้ของถูกลง  หรือ  ของแถมมากขึ้น

เดี๋ยวผม  pm  ร้านไปบอกลองโทรถามดูซิครับ  เพื่อได้ราคาดีกว่าครับ

ออฟไลน์ pratad22

เพิ่งจะดูเรื่อง  โพรมีธีอุส  จบครับ

ภาพสวย  เสียงดี  บรรยากาศ  สุดยอด  โอบล้อมมากๆ  

เนื้อเรื่องสำหรับคอหนัง  sci-fi  ไม่ควรพลาด  น่าจะมีภาค  2  ต่อแน่ๆครับ  

แฟนหนังของ  ริดลี่ย์ สก๊อตต์  ไม่ควรพลาด  [เอเลี่ยน ภาค1 ]  เหมือนเป็นภาคต้นก่อนจะเริ่มมี  เอเลี่ยน ครับ

ดูไปเมื่อคืนนี้ ลดเสียง chennal sub แทบไม่ทัน เพราะเบสค่อนข้างหนัก sub เอาไม่อยู่ โดยเฉพาะตอนเริ่มเรื่อง
ดูแล้วมีภาคต่อแน่นอน
++  ผมเพิ่งซื้อ Prometheus โพรมีธีอุส DVD มาสเตอร์มาเมื่อวันอาทิตย์  เพิ่งดูจบไป 2 รอบ เสียง Sub ต่ำ ลึก แน่นสะเทือนดีจริง ๆ ครับ ไล่ไปตั้งแต่ฉากแรกที่ตรงน้ำตก เสียงของน้ำตกมันใหญ่.ญ่ หนา และหนัก.กกก มาก ๆ ผมลองหลับตาแล้วฟังแต่เสียง ได้บรรยากาศ และได้อารมณ์จริง ๆ เหมือนยืน.นนน อยู่ริมน้ำตกเลยครับ และฉากที่ยานกำลังลงจอดบนพื้นผิวดาว เสียงท่อเครื่องยนต์ยานอวกาศที่พ่นไฟออกมาเสียงมันคำราม.มมม หนัก แน่น.นน จนพื้นห้องสะเทือน (เหมือนมาลงจอดในห้องดูหนังของผมเลย) และฉากที่เจอพายุอีก เสียงลมพายุพัด.ดด  ใหญ่ โต น่ากลัว มาก ๆ ยังไม่รวมฉากที่ยานชนกันเสียงระเบิดดังแน่นจริง ๆ แล้วค่อย ๆ ร่วงหล่นลงมา รับรู้ได้ถึงขนาดน้ำหนักของยานอวกาศ ว่า มันใหญ่และหนัก มาก ๆ พอกระทบลงพื้น เล่นเอาห้องสะเทือนเลยครับ ต้องยอมรับว่าเป็นหนังอีก 1 เรื่องที่ sub แรง และลงได้ลึกมาก ๆ  เหมาะที่จะนำมาทดสอบคุณภาพของ sub ได้เป็นอย่างดีครับ และผลจากการทดสอบ sub bosswood sb-310 ของผมก็ปรากฏว่าผ่านฉากหนัก ๆ ของหนังเรื่องนี้ไปได้อย่างสบาย ถึงจะมีบางฉากที่เสียงต่ำมัน.น ลึก.กกก มาก ๆ ๆ จนผมอดสงสาร เจ้า sb-310 ไม่ได้ แต่ด้วยความที่อยากจะรู้ถึงศักยภาพของมันว่าจะรับฉากหนัก ๆ ของหนังเรื่องนี้ได้เต็มที่แค่ไหน โดยที่ผมไม่ไปปรับลดโวลุ่มเสียงลงแต่อย่างใด (จริง ๆ ถ้าจะมีอากาศสำลัก หรือดร๊อปไปผมก็ไม่ซีเรียสอะไรเลยครับ เพราะจำใจไว้ตั้งแต่เจอฉากแรก ๆ แล้วครับ แต่สุดท้ายก็ เอาอยู่ จนจบเรื่องครับ.. )         

เห็นราคาดีครับลองดู

6 Oct 2012, 20:45:04 #1
s_monster 
 Member
 มาแล้วครับ ชุดโปรโมชั่น HomeTheater Sherwood 7505 สุดคุ้มมาแล้วครับ
มาแล้วครับชุดโปรโมชั่น เครื่องเสียง Sherwood พร้อมลำโพง และ SubWoofer รายละเอียดประกอบด้วย
AVR Sherwood Model 7505 1 ตัว
ลำโพงคู่หน้าตั้งพื้น Sherwood Model SF-604i 1 คู่ (ลำโพงรุ่นใหม่ไม่ใช่ Bosswood นะครับ มีขั่วต่อ Bi-Wire แบบขันครับ เสียงดีกว่าเดิม)
ลำโพงชุด Center + Surround Model SC/SR 604i 1 ชุด (ลำโพงรุ่นใหม่ไม่ใช่ Bosswood นะครับ มีขั่วต่อแบบขันครับ แน่นหนา เสียงดีกว่าเดิม)
ลำโพง Subwoofer 8" Bosswood Model BS310 1 ตัว (ลำโพง Sub 8" สุดคุ้มเสียงดีเกินราคา)
ทุกตัวเป็นของใหม่ประกันบริษัทฯ ระยะเวลา 1 ปีครับ
ราคาโปรโมชั่นพิเศษ 21,990 บาทครับ

พร้อมส่งถึงหน้าบ้านในเขตกรุงเทพฯ ครับ
สนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ บอล เบอร์ 08-8681-7573
ปล. ของมีจำนวนจำกัดครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยดัน
ขออนุญาติเพิ่มข้อมูลรายละเอียดของตัวแอมป์ครับ

รีซีฟเวอร์ใหม่รุ่น RD-7505 มีคุณสมบัติเด่นเรื่องการใช้งานเป็นดูอัลโซน หรือมัลติโซนได้ และมีวงจรภาคถอดรหัส Dolby True HD และ DTS HD ครบถ้วนในแบบ 7.1 แชนแนล ใช้ภาคส่งสัญญาณ HDMI 1.4 แบบไฮสปีด ที่พร้อมต่อระบบ 3D นอกเหนือไปจากนั้นก็ยังคงมี Dolby Digital, Dolby Pro Logic IIz, DTS 96/24, DTS ES and DTS Neo6. ครบถ้วน ผนวกด้วยฟังก์ชั่นการสร้างบรรยากาศรอบทิศทางแบบ DSP อีก 8 โหมดด้วยกัน

จุดเด่นของรีซีฟเวอร์รุ่นนี้คือการใช้ชิปไอซีดีทูเอคอนเวอร์เตอร์ ภาคถอดรหัสนั้นเป็น 192 kHz/24 bit ทั้งเจ็ดช่องเสียง ให้พลังขับ 80 วัตต์ต่อแชนแนล ที่ถือว่าใส่ความทันสมัยมาให้ผู้ใช้แบบเต็มที่ คือหากต่ออะแดปเตอร์บลูทูธก็จะสามารถแชร์ไฟล์และเพลย์ได้กับสมาร์ทโฟนหรือคอมพิวเตอร์ได้

ในการเซ็ตอัพนั้นเป็นการใช้ไมโครโฟนเซ็ตแบบอัตโนมัติ ซึ่งก็จะมีการเซ็ตตำแหน่งลำโพง ค่าระดับความดัง ความ***ง ความกลมกลืนกับอะคูสติกของห้องด้วยวงจรลิขสิทธิ์เฉพาะ Sherwood?s Automated SNAP ถือว่ามีความแม่นยำสูง ทำงานง่ายไม่สลับซับซ้อน ดีกว่าการเซ็ตค่าด้วยวิธีแมนวลอย่างมากทีเดียว

ระบบจะทำการปรับแต่งหรืออีควอไลเซชั่นอย่างมืออาชีพ แต่ก็ใช้เวลาสั้นๆ เท่านั้น เราสามารถเลือกใช้แค่ระบบ 5.1 แชนแนลในโซนหลัก และเลือกระบบเสียงอีกสองแชนแนลส่งไปยังห้องอื่นที่เราต้องการฟังเพลงหรือโปรแกรมอันแตกต่างไปจากเมนหลักได้ด้วย

ในระบบภาครับวิทยุเอฟเอ็ม เอเอ็ม ใช้ระบบ Quartz PLL Synthesized จับความแม่นยำของคลื่นได้ดีที่สุด หากจะเล่นกับไอพอด ก็เสริมไอพอดด็อกกิ้งในรุ่น DS-10 ได้
จาก http://www.bosswood.com/showdetail.p...32&expandable=

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2012, 03:14:01 pm โดย can18 »

นังดูหนังจบไปอีกหลายเรื่องไม่มีเวลานั่งเขียน

STOLEN คนโครตระห่ำ (นิโคลัส เคจ)

ดูเพลินๆ  ไม่เด่น อะไรมาก ทั้งภาพ  ทั้งเสียง  ธรรมดา

เนื้อเรื่อง  ก็ยังธรรมดา 

แต่สำหรับ  ตนที่ชอบ เป็นแฟน  นิโคลัส เคจ  ก็จัดไป  ตามความชอบ  ไม่เสียหายครับ 

ชิ วา วา เบ เว อ ลี่ ฮิ ล 3

หนัง เด็กๆ น่ารัก  ดูได้ทั้งครอบครัว

ภาพสวย  เสียงโอเค  เนื้อเรื่องใช้ได้

ปิอเทอม  หาหนังให้  เด็กดูบ้างน่ะครับ

เพิ่งนั่งดูจบ  The Expendables 2   

หนังได้มันส์  อย่างเดียว  เนื้อเรื่องไม่มีอะไรมาก

ได้รวมดาราเยอะมากๆ  ใครชอบดาราคนไหน  มาครบ

ทั้ง  คนเหล็ก  คนอึด  แรมโบ้ 

ภาพสวยโอเค  แต่เสียงไม่ค่อยแน่ใจ  เพราะ  โหลดมา  เสียงมันไม่ค่อยโอเค

บรรยากาศ  มันตีกันมั่วไปหมด  เสียงคลุมเครือ  เลยแยกไม่ออก

โดยภาพรวม มันส์  มันส์  มันส์

รอดู  ภาค  3  ครับ

Clear and Present Danger (1994) 

เป็นหนังที่บันทึกเสียงดีมากๆ  ภาพสวย  บรรยากาศดี

ส่วนเนื้อเรื่อง  ไม่ค่อยเท่าไหร่  แต่ก็ดูได้

สำหรับแฟน   Harrison Ford   ต้องหามาดูครับ

นั่งดู  Robin Hood (2010)

ที่  Russell Crowe,  เล่น   สนุกดีครับ 

ภาพสวย  เสียงดี  เนื้อเรื่องโอเค

ดูแล้วอยาก  ให้มีภาค ต่อ   เพราะ ชอบเนื้อเรื่อง  ดูแล้วอิน

เลยหาภาคอื่นดู  เลยได้ภาคที่  Kevin Costner  เล่นมาดู

สนุกไปอีกแบบ  เลยไม่แน่ใจว่า  เนื้อเรื่อง จริงๆ  เป็นยังไงกันแน่

ยิ่งดู  ยิ่งชอบ  เลยได้ภาค  Tom and Jerry: Robin Hood and His Merry Mouse

มาดูกับลูกอีก  สนุกดีได้อีกแนวนึง  สงสัยยังไม่หายอยาก  ต้องหามาดูเพิ่มครับ

นังดู  หนังจีน  ภาพสวยเสียงดีอีกเรื่อง

Magic to win 5 พลังมหัศจรรย์ สะเด็ดโลก

เสียง อัดมาดีมากๆ  เนื้อเรื่องโอเค  ปูมาดีตั้งแต่ต้นเรื่อง

ช่วงท้าย  ภาพอย่างกับดู  Final  Fantasy 

Abraham Lincoln : Vampire Hunter (2012) / ประธานาธิบดี ลินคอล์น นักล่าแวมไพร์

หนังดูสนุก  ไม่น่าเบื่อ  ภาพสวย  เสียงดี

เนื้อเรื่อง  ดีื   ดูแล้วอิน  กับหนัง

ส่วนเสียง  ถือว่าเป็นหนังที่เสียงดี  ของปีนี้เลยทีเดียว

ลองหามาดูกันน่ะครับ

Gantz  เพิ่งดูจบ  ไม่สนุกเท่าอ่านในหนังสือการ์ตูน 

เป็นการ์ตูน  ที่โดนแบน  พิมพ์มาไม่กี่เล่ม  ก็ต้องหยุดพิมพ์

ภาพ  ใช้ได้   เสียง  โอเค  เนื้อเรื่องดี  แต่  ตัวหนัง  ดำเนินช้า

ดูแล้วมันจะยืดนิดนึง  แต่ถ้าอ่านในหนังสือ  การ์ตูน  มันส์มากๆๆ

ลองหามาดูกัน  น่ะครับ

Ice Age 4 เจาะยุคน้ำแข็งมหัศจรรย์ กำเนิดแผ่นดินใหม่

หนังดี อีกเรื่องใครยังไม่ได้หาให้  ลูกๆดู  ต้องรีบจัดให้ด่วนครับ

ภาพสวย  เสียงดี  เนื้อเรื่อง  เหมาะสมกับเด็ก

ฉากน้ำแข็ง  แตก  เสียงเต็มห้องมากๆครับ

และอีกหลายฉาก  รับลองไม่ผิดหวังครับ

RV  2006 

หนังดีอีกเรื่อง  สำหรับครอบครัวครับ

Robin Williams, เล่นครับ

เนื้อเรื่องดี  ดูแล้วมีรอยยิ้มมุมปากแน่ๆครับ

ภาพสวย  เสียงดี  เนื้อเรื่องเยี่ยมครับ

ขอแนะนำฉากนึง  สำหรับลองเครืองเสียง
ฉากที่รถ  RV  กำลังจะจมน้ำ

ถ้าใครเซ็ตเสียงได้ดีแล้ว   คุณจะได้ยิน  เสียง  รถ  จม  น้ำ  ทาง  .ซ้ายมือ  เลยลำโพงออกไปอีก

เหมือนกับในภาพเลยครับ    เสียงดีมากๆ    อย่างกับเรายืนอยู่ในฉาก  แล้วได้ยิน  เสียงรถกำลังจมน้ำ

ตรงหน้าเลยครับ 

ใครมีหนังเรื่องนี้อยู่  ต้องลองเอาออกมาดูซิครับ  ถ้าใครไม่มีลองหามาดูน่ะครับ

Spellbound (Chilling Romance) หวานใจยัยเห็นผี 2011

หนัง ผี  ดู สนุก  อีกเรื่องนึงครับ

ภาพสวย  เสียงดี  เนื้อเรื่องเยี่ยมครับ

หนังดีอีกเรื่องที่หลายๆคนมองข้ามครับ

นั่งดูโอปอล  ออน  สเตจ

สนุกสนาน  ฮ า  แรง  ตรงๆ

เพลงเพราะดี  ครับ

เป็นคนชอบดูหนังซอมบี้  เลยโหลดเรื่องนี้มาดูครับ

โคตรแดนเถื่อน ล้างพันธุ์ซอมบี้/Stake.Land.2010

ภาพ  และ เสียง โอเคครับ  เนื้อเรื่องใครชอบซอมบี้ ผสม แวมไพร์ 

เรื่องย่อ

ประเทศอเมริกาล่มสลายลงเนื่องจากถูกเล่นงานโดยเหล่าแวมไพร์ครึ่งซอมบี้จอมกระหายเลือดที่เพิ่มจำนวนขึ้นอย่างรวดเร็ว ส่งผลให้บ้านเมืองรกร้าง ไร้ขื่อแป มนุษย์ที่หลงเหลืออยู่จำนวนน้อยนิดต่างก็พยายามเอาตัวรอด บ้างก็รวมตัวกันอาศัยอยู่ตามชนบท บ้างก็พยายามขึ้นเหนือไปแคนาดาเพราะเชื่อว่าที่นั่นจะยังอยู่รอดปลอดภัยอยู่ บ้างก็ทำตัวเลวเที่ยวข่มเหงฆ่าฟันมนุษย์ด้วยกันเองก็ยังมี

เรื่องนี้แวมไพร์+ซอมบี้มาแบบทูอินวัน

คืนหนึ่งครอบครัวของหนุ่มน้อย Martin (พ่อหนุ่ม Connor Paolo จากซีรี่ย์ Gossip Girl)โดนแวมไพร์ซอมบี้ฆ่าเรียบ ส่วนเขารอดมาได้เพราะได้รับการช่วยเหลือจากนักล่าแวมไพร์มาดโหดที่รู้จักกันในนาม  Mister  ซึ่งทั้งคู่ก็ได้กระเตงกันออกเดินทางขึ้นเหนือ ซึ่งระหว่างทางก็ได้พบเจอกับเรื่องราวต่างๆ มากมาย ให้ท่านได้ลุ้นว่าพวกเขาจะไปถึงฝั่งฝันกันได้หรือไม่กันต่อไป

ออฟไลน์ akira007

• *
ท่าน can18 ดูหนังทุกประเภทเลยนะครับเนี่ย ของผมนี่ไม่ค่อยดูพวกกำลังภายในกับตลกเลย ^^"

ตะกี้เพิ่งดู Rock of Ages (2012)

เป็นหนังแนว music ที่ดูสนุก แถมมีเสียง บรรยากาศคอนเสิร์ตทั้งเพลง rock ยุค 80 เพลงรักหวานๆที่ cover มาเพราะมากๆ