ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 153754 ครั้ง)

ออฟไลน์ can18

• Edge LED TV member
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 12:43:37 pm »
ช่วงนี้  ง่วนแต่แต่งรถ ชอปเปอร์  ไม่เหลือเวลาดูหนังเลยครับ

ช่วงนี้แฟนใจดี  ซื้อ  ของให้เยอะ  ตั้งแต่ Harddisk  3TB  กล้อง  รถ ชอปเปอร์

เลยไม่ต้องรีบดูหนังที่โหลด   เอาเวลา  ไม่แต่งรถซะหมด

ดูได้แต่ซีรี่  สั้นๆ  เรื่อง Walking Dead  ดู ปี  3  ตอนที่ 7  แล้วครับ 

ช่วงนี้  กำลังมัน  รอดูต่อตอนหน้า  รออีกไม่กี่วัน  ได้ดูพร้อมๆกับอเมริกา  ห่างจาก   ไม่กี่ชั่วโมงเองครับ

Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 05:00:13 pm »
วันนี้ได้  ทำสีเพิ่มอีก 3  ชิ้น  เลยมีเวลานั่งดูหนัง ภาคต่อ  หนึงเรื่อง

Final Destination 4 โกงตาย ทะลุตาย  เรื่องนี้เคยนำกลับมาดูแล้ว  กับ น้อง  แยม  ภาค 1 2 3  และ  5

ตอนนั้นภาค  4  ยังไม่มีซับไทย  เลยยังไม่ได้ดู 

ตอนที่ดูกับแยม  ว่าเสียงดีแล้ว  พอ  ภาค  4  นี้ดูกับน้องไพ  มันส์มากๆ  ครับ ขนาดเคยดูไปแล้ว  กับ LG   

น้ำเสียงที่ได้  โอบล้อม  ถึงตัว  ยิ่งฉากแรก  แข่งรถ  เสมือนได้นั่งดู  อยู่ขอบสนามเลยทีเดียวครับ

ส่วนเนื้อเรื่อง  ไม่แตกต่าง  แทบจะเหมือนกัน ทุกภาค  แต่ส่วนตัวชอบ ออกมากี่ภาค  ดูหมด 

ออฟไลน์ pidpid

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 09:00:14 pm »
เพิ่งหยิบ DRIVE มาดูรอบสอง
ฉากต้นเรื่อง ที่พระเอกขับรถไปหลบฮ.ตำรวจ เสียงฮ.บินวนรอบหัวแบบเน้นๆ

« ตอบกลับ #237 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 08:49:27 pm »
วันนี้มีเวลา  ได้นั่งดู      step up    revolution    สเต็ปโดนใจ หัวใจโดนเธอ 4   

แค่เริ่ม  เรื่องก็มันส์  แล้ว  ตามสไตล์   step up   เพลงมันส์ๆ  ภาพสวย ๆ 

ได้ดาราภาค  3  มาแจมนิดหน่อย 

แต่โดยรวม   ถ้าใครชอบ  เพลงมันส์  ๆ  หามาดูกันได้ครับ  เบส  ตึบๆ

ออฟไลน์ pratad22

« ตอบกลับ #238 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 11:36:56 am »
วันนี้ได้  ทำสีเพิ่มอีก 3  ชิ้น  เลยมีเวลานั่งดูหนัง ภาคต่อ  หนึงเรื่อง

Final Destination 4 โกงตาย ทะลุตาย  เรื่องนี้เคยนำกลับมาดูแล้ว  กับ น้อง  แยม  ภาค 1 2 3  และ  5

ตอนนั้นภาค  4  ยังไม่มีซับไทย  เลยยังไม่ได้ดู 

ตอนที่ดูกับแยม  ว่าเสียงดีแล้ว  พอ  ภาค  4  นี้ดูกับน้องไพ  มันส์มากๆ  ครับ ขนาดเคยดูไปแล้ว  กับ LG   

น้ำเสียงที่ได้  โอบล้อม  ถึงตัว  ยิ่งฉากแรก  แข่งรถ  เสมือนได้นั่งดู  อยู่ขอบสนามเลยทีเดียวครับ

ส่วนเนื้อเรื่อง  ไม่แตกต่าง  แทบจะเหมือนกัน ทุกภาค  แต่ส่วนตัวชอบ ออกมากี่ภาค  ดูหมด 
++ ผมก็ดูมาแล้วครับ Final Destination 4 โกงตาย ทะลุตาย ฉากแรกที่สนามแข่งรถ เสียงน้ำเสียงเครื่องยนต์รถหนัก มาก ๆ วิ่งผ่านตัว.ววว เรา ซ้าย ขวา  ได้บรรยากาศจริง ๆ ครับ (เหมือนดูหนังการ์ตูนเรื่อง Car เลย) และอีกหลาย ๆ ฉากใน Final Destination 4 ถ่ายทอดน้ำเสียงได้หนักแน่น เร้าใจ บรรยากาศตื่นเต้น น่าสะพรึงกลัว จริง ๆ แฟนนั่งดูด้วย..กลัว กำมือผมแน่นตลอดจนจบเรื่องเลยครับ ..

« ตอบกลับ #239 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 12:41:02 am »
เมื่อเช้านี้ได้นั่ง  ดู  หนัง เกาหลี  ทางช่อง  7  หนังเกี่ยวกับ  พ่อ  กับ  ลูก

เริ่ม  ดู  ก็  พอรู้ว่าตอนจบ   จะจบยังไง 

แต่พอตอนจบ  สมกับเป็นหนังเกาหลี  จริงๆ  ครับ

ทั้งผม  และ  แฟนน้ำตาไหล  เป็นทาง  ซึ้งมาก

แต่เสียดายอย่างเดียวครับ  ดันจำชื่อเรื่องไม่ได้  จริงๆ  ครับ

ใครได้ดูเหมือนผม  ฝากบอก  ชื่อเรื่องด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ crybaby

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:56:38 am »
สอบถามครับ เพิ่งซื้อ pioneer vsx 522 k
   อยาก set เสียง dts hd ต้อง set ยังไงบ้างครับ (ดูจาก HD Player ไฟล์หนังมีเสียงแบบ dts hd )

HD Player  --(HDMI)-->  AVR  --(HDMI)--> LCD TV

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 03:22:28 am โดย crybaby »

« ตอบกลับ #241 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 10:13:54 am »
สอบถามครับ เพิ่งซื้อ pioneer vsx 522 k
   อยาก set เสียง dts hd ต้อง set ยังไงบ้างครับ (ดูจาก HD Player ไฟล์หนังมีเสียงแบบ dts hd )

HD Player  --(HDMI)-->  AVR  --(HDMI)--> LCD TV

ขอบคุณครับ

ต้องให้  HD  Player  ปล่อย  สัญญาณ  มาทั้งหมด  โดยการเลือก  ในโหมดเสียงให้เป็น  Pass Through

และไฟล์  หนังต้อง มีเสียง  HD  เครื่องจะ AVR  จะเล่นให้เองครับ  สงสัยตรงไหน  ถามได้น่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 07:57:09 am »

HD Player  --(HDMI)-->  AVR  --(HDMI)--> LCD TV

ขอบคุณครับ

ต้องให้  HD  Player  ปล่อย  สัญญาณ  มาทั้งหมด  โดยการเลือก  ในโหมดเสียงให้เป็น  Pass Through

และไฟล์  หนังต้อง มีเสียง  HD  เครื่องจะ AVR  จะเล่นให้เองครับ  สงสัยตรงไหน  ถามได้น่ะครับ

ชอบคุณครับ

« ตอบกลับ #243 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 10:46:06 am »
หนังไทย  ก็ยังคงเป็นหนังไทย  ไม่มีการพัฒนา  นานๆทีถึงจะมีหนังดีๆให้ดูกัน

แฟนบอกว่า  อยากดู    คืนวันเสาร์ถึงเช้าวันจันทร์

เซ็งมากครับ   แต่ต้องตามใจ   หนังไทย  ตัดต่อ  ไม่เนียน   ไม่มีความ  Smoot  เลยครับ

แต่เรื่องนี้  ได้เพลง เพราะ  และ  ตอนจบหักมุม

ออฟไลน์ oatto99

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 09:22:27 pm »
เพิ่งไปจัดหนังที่แม่สายม่เดะต้องดูสักหน่อย ^^

ออฟไลน์ JoJoBoy

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 10:46:43 pm »
หนังไทย  ก็ยังคงเป็นหนังไทย  ไม่มีการพัฒนา  นานๆทีถึงจะมีหนังดีๆให้ดูกัน

แฟนบอกว่า  อยากดู    คืนวันเสาร์ถึงเช้าวันจันทร์

เซ็งมากครับ   แต่ต้องตามใจ   หนังไทย  ตัดต่อ  ไม่เนียน   ไม่มีความ  Smoot  เลยครับ

แต่เรื่องนี้  ได้เพลง เพราะ  และ  ตอนจบหักมุม

ผมดูแล้วเซงครับ เนื้อเรื่องดำเนินไปอย่างขัดแย้งอารมณ์

เพลงประกอบฉากหลายๆครั้งไม่ทำให้ความรู้สึกคล้อยตามหนัง แต่กลับขัดแย้งแบบชัดเจน

(ยิ่งฉากใกล้จบที่มีเพลงสากลนักร้องชาย ยิ่งขัดแย้งสุดๆ)

หนังแนวนี้หลายๆเรื่องทำออกมาดีนะครับ แต่เรื่องนี้ผิดหวังครับ
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

« ตอบกลับ #246 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:39:19 am »
เมื่อคืนได้นั่งดู  พิงเดี่ยวไมค์โครโฟน

เป็นเดี่ยวที่ดีเลยครับ   ได้ทั้งเสียงหัวเราะ เคล้า น้ำตา 

แตเสียตรงที่ว่า  สั้นไปหน่อย  กำลังสนุกจบซ่ะละ

สำหรับเพลง  ที่พิง  แต่ง    ชอบมาก  ครับ  ชอบตั้งแต่ดู    โคตรรักเอ็งเลย 

เป็นหนังไทยที่ดีเรื่องนึง  ครับ

« ตอบกลับ #247 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 04:16:54 pm »
Resident Evil Retribution  มันส์มากครับ   ภาคนี้รวมดารา  ของทุกภาคเลย

เนื้อเรื่อง  ถ้าได้ดูตั้งแต่ภาค  แรก  ก็จะเข้าใจทั้งหมด  คิดว่าน่าจะ   ใกล้จะจบแล้ว

แค่เริ่มเรื่อง   เสียงเซอร์ราว   บินว่อนกันทีเดียว 

ภาพสวย  นักแสดง  น่ารักทุกคน  ชอบมากๆครับ 

• *
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:27:09 am »

ขอบคุณครับ

ชอบคุณครับ

สอบถามต่อครับ 

ผมกด Pause HD Player พอกด Play  แล้วมันมีเสียงซ่าเป็นทุกครั้งเลยครับ  จะต้องแก้ไขยังไงครับ

« ตอบกลับ #249 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 03:33:53 pm »
เป็นตลอด  หรือว่า  เป็นแป๊บเดียว  ครับ

• *
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 03:51:59 pm »
เป็นตลอด  หรือว่า  เป็นแป๊บเดียว  ครับ

เป็นตลอดครับ   ต้องกดเปลี่ยน ช่องสัญญาณอื่น(DVD) แล้วกลับมาช่องเดิม(BD)ถึงจะหาย

ปล. ผมเอา Hd Player ต่อช่อง BD

« ตอบกลับ #251 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 06:06:36 pm »
1  ทดลองโดยการเปลี่ยนสาย  HDMI   ลองหาเส้นอื่นมาเปลี่ยน  ดูว่ายังเป็นไม๊ครับ

2 ลองเปลี่ยนช่องรับสัญญาณ  ดูครับ  ว่าช่องอื่นเป็นเหมือนกันไม๊ครับ

3  ลองเอาเครื่อง อื่น  ที่เป็น  hd  player  หรือ  BD  หรือ  DVD  มาลองเสียบดูว่าเป็นไม๊ครับ

ถ้าไม่เป็น  น่าจะอยู่ที่  hd player ครับ 

แต่   ถ้าเป็นเหมือน  เดิม  อาจจะเป็นที่สายสัญญาณ  หรือไม่ก็  ที่  AVR  ครับ

ลองทำดูก่อน  ได้เรื่องยังไง  เข้ามาถามเพิ่ม  หรือ  มาเล่าให้ฟังกันบ้างน่ะครับ