ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 154269 ครั้ง)

ออฟไลน์ tans

• LCD TV member
  • **
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 05:01:49 pm »
... 2 Guns ... หนังสนุก เสียงมันส์มาก เซอร์ราวด์กระจุย ...  [yes]

ออฟไลน์ barber000777

• Edge LED TV member
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 08:52:24 am »
... 2 Guns ... หนังสนุก เสียงมันส์มาก เซอร์ราวด์กระจุย ...  [yes]

ช่วงหลังหนังออกใหม่เยอะดูไม่ทัน   อยากดูทั้งนั้น [กระดึบ]

ออฟไลน์ pratad22

« ตอบกลับ #380 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 10:39:44 am »
Red 2 : คนอึดต้องกลับมาอึด 2-[Encode DTS-HD MA 1080p ] ... หนังสนุกมาก เสียงสุดสุด ..

ยังสนุกเหมือนเดิมครับ ไม่ค่อยหวือหวาอะไรมาก(ก็แก่กันทั้งเรื่อง) เสียงเอฟเฟคดีครับ นั่งดูไม่เบื่อ
++ เสียงกระสุนปืน แน่นมาก ๆๆๆๆๆๆๆ  สะใจคอหนังแอ๊คชั่นจริง ๆ ยิ่งเสียงพากษ์ไทย ฮา สุด ๆ ครับ

ออฟไลน์ cargo itmt

« ตอบกลับ #381 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 12:25:47 pm »

ช่วงหลังหนังออกใหม่เยอะดูไม่ทัน   อยากดูทั้งนั้น [กระดึบ]
ดูไม่ทันจริงๆครับ Getaway อีก The Lone Ranger อีก พรุ่งนี้หยุดคงได้นั่งดูบ้าง

• **
« ตอบกลับ #382 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 11:45:35 pm »
... Insidious: Chapter 2 (2013) ... หนัง หลอน มาก เสียง ผวา สุดๆ ... แนะนำดูภาคหนึ่งก่อนนะครับ ...

ออฟไลน์ phoo-music

« ตอบกลับ #383 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 10:46:06 am »
The  Wolverine

เสียงสุดยอด ระดับต้นในปีนี้เลยครับ เอาเป็นแผ่นเทสได้หลายฉากเลยครับ

ฉากแรก ที่ระเบิดลงที่ นางาซากิ บ้านแทบพัง เทสซับได้เลยในฉากนี้

« ตอบกลับ #384 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 11:27:22 am »

เสียงสุดยอด ระดับต้นในปีนี้เลยครับ เอาเป็นแผ่นเทสได้หลายฉากเลยครับ

ฉากแรก ที่ระเบิดลงที่ นางาซากิ บ้านแทบพัง เทสซับได้เลยในฉากนี้
555เห็นด้วยครับ แต่วูฟฯภาคนี้เหี่ยวไปเยอะเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #385 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 10:10:50 pm »

555เห็นด้วยครับ แต่วูฟฯภาคนี้เหี่ยวไปเยอะเลยครับ

ตามนั้นครับ ...

« ตอบกลับ #386 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 12:04:04 pm »
2GUNS สนุกดีครับ แต่ดูพากย์ไทยแล้วเสียอรรถรถไปนิดนึง คนพากย์ แดนเซล เสียงไม่มีพลัง(ตามบท)เลย แต่โดยรวมถือว่าเป็นหนังดูสนุกอีกเรื่องครับ [รัก] [รัก]

ออฟไลน์ pratad22

« ตอบกลับ #387 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 02:01:04 pm »
2GUNS สนุกดีครับ แต่ดูพากย์ไทยแล้วเสียอรรถรถไปนิดนึง คนพากย์ แดนเซล เสียงไม่มีพลัง(ตามบท)เลย แต่โดยรวมถือว่าเป็นหนังดูสนุกอีกเรื่องครับ [รัก] [รัก]
++ ตามนั้นเลยครับ เป็นอีกเรื่องที่ผมฟังแบบซาวน์ดแทร็ค เพราะลองเปิดสลับฟังดูแล้ว (เรื่องนี้) เสียงซาวน์ดแทร็คให้บรรยากาศ ดีกว่าภาคไทยครับ ทั้งเสียงปืนที่คมกว่า และเสียงเบสที่หนักกว่า แต่ส่วนใหญ่หนังผมจะดูแบบพากษ์ไทยก่อนนะครับ ถ้าเสียงไม่ดีจริง ๆ ก็จะกลับมาฟังซาวน์ดแทร็ค เพราะส่วนใหญ่พากษ์ไทยเสียงเบสจะหนักแน่นกว่า และบรรยากาศครอบคลุมกว่า อีกเรื่องที่ผมฟังเป็นแบบซาวน์ดแทร็คก็คือ Pacafic Rim ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2013, 02:01:41 pm โดย pratad22 »

กระทู้นี้เงียบจังเลย ไม่มีใครดูหนังแล้วเหรอครับ

ออฟไลน์ can18

สงสัยช่วงนี้คงเที่ยวกันเพลิน ครับ

กลับมาก็ตั้ง หน้า ตั้ง ตา กันทำงาน ก่อน

เดี๋ยว ก็คงจะว่าง มารีวิว กันครับ ทุกๆ ท่าน

• **
ไม่มีหนังที่โดนๆเลย ไม่อยากนำเสนอ แต่ก็มีเรื่องนีงเสียงมันส์ดี ...

ออฟไลน์ toommenk

• **
ขอแจมด้วยคนครับ
จริงๆผมมีหลายเรื่องเลยที่ได้ดูได้ฟังแล้วติดใจ แต่เอาเป็นว่าที่ละเรื่องแล้วกันครับ

เรื่องที่ชอบมากๆเลยของผมคือ sin city เมืองคนตายยาก ผลงานหนังขาวดำเลือดสาดของโรเบิร์ต โรดิเกรซ กับ แฟรงค์ มิลเลอร์ หนังเรื่องนี้เป็นหนังเรื่องแรกที่ผมมีโอกาสได้ดูหนังในโรงภาพยนตร์เป็นเรื่องแรก พอได้ดูแล้วเกิดติดใจในเสียงเบสของหนัง พอดีหลังจากนั้นแมงป่องออกแผ่นแล้วลดราคาแผ่นดีวีดีเหลือ99บาท ผมรี่่เข้าไปหยิบอย่างไว ที่สำคัญมีเสียง dts5.1 ด้วย

พอกลับมาลองเปิดนะครับ แม่เจ้าเว้ย บ้านเราผลิตแผ่นได้ดีขนาดนี้เลยเหรอ ผมยกให้แผ่นนี้เป็นแผ่นทดสอบระบบได้เลย บรรดาจอแบนบางทั้งหลายถ้าควบคุม
ค่าคอนทราสไม่ดี ภาพจะเป็นเนื้อเดียวกันหมดรายละเอียดภาพจะไม่มี เค้าบันทึกภาพมีรายละเอียดมากจริงๆ ความมันของเสื้อหนังที่ตัวละครแต่ละครสวมใส่ แสงสะท้อนวาววับจากโลหะ คมมีด โซ่ เงาของหยดน้ำแต่ละหยดบนพื้นเป็นเม็ดๆ เวลาเสื้อหนังปลิวไหวตอนลมพัดสะบัดปลิวคุณจะเห็นรอยย่นยับของเสื้อได้อย่างชัดเจน เส้นผมแต่ละเส้นของโกลดี้เวลากล้องถ่ายโคลสอัพ รอยเหี่ยวย่นบนใบหน้าของมาร์ฟ เป็นต้น

ทางด้านเสียง จัดมาเต็มเลยครับ eng dts5.1/eng,thai dd5.1 แต่ผมดูแต่ dts เพราะเสียงอิ่มกว่า dd เลยดูแต่ dts ทุกครั้งที่ดูคนเดียว พากษ์ไทย
ก็ใช้ได้ผมจะดูพากษ์ก็ต่อเมื่อมีคนอื่นดูอยู่ด้วย
ซาวด์จากหนังแผ่นนี้ สามรถใช้เป็นแผ่นทดสอบได้อีกเช่นกัน ในฉากต้นเรื่องรถตำรวจ2คันวิ่งข้ามสะพานแล้วสวนตัวเราไปทางซ้าย-ขวา มันไม่ใช่แค่เสียงรถนะ
ครับแต่มันเสียงบรรยากาศของลม ดังวู่วววว ผ่านหูผมไปด้วย อีกฉากที่ติดใจผมมากๆคือ ฉากรถมอเตอร์ไซค์ตำรวจวิ่งตามรถเก๋งฮารดทอปสืแดงของดไวท์
เสียงรถนี่สะเทือนห้องมาแบบเต็มห้องจริงๆถ้าเซ็ทตู้ซับไม่ไดี เสียงจะโหว่และไม่ลึกอย่างที่ควรจะเป็น อีฏซักฉาก ตอนดไวท์ส่งซิกให้เพื่อนขับรถชนตัวร้าย
ตอนรถชนดัง ตูมมมม แล้วมีเสียงเศษชิ้นส่วนรถหล่นกระจายเต็มถนน แล้วรถกลิ้งหลูนๆ ดัง ตูมมมม มันส์จริง มีอีกหลายฉากนะครับอยากให้ลองดู

หลายคนอาจคิดว่าผมเว่อรึเปล่า มั่วรีเปล่า ผมก็แบ่งปันตามที่ผมได้สัมผัสมาน่ะครับ คอมเมนท์ได้นะครับ [ช็อค]

• **
ขอบคุณมากครับ แวะมาบ่อยๆนะครับ ...  [เท่ห์]

• **
Prisoners ...  ลึกลับ ซ่อนเงื่อน ชวนติดตาม ไม่มีเสียงดนตรีสร้างบรรยากาศ อารมณ์ล้วนๆ เสียงเอฟเฟคระทึกเร้าใจ

ปล.เสียงนกหวีด

ออฟไลน์ toommenk

• **
วันนี้เพิ่งดู ตี๋เหรินเจี๋ย ภาค2จบ เนื้อหาหนังก็พอใช้ได้แต่ผมว่าภาคแรกเข้มข้นกว่า เนื้อเรื่องภาคนี้เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นภาคแรก ผมดูจากไฟล์ที่โหลดมา
เสียงจีนมาสเตอร์ แต่ไทยโรง ผมเลยดูจากเสียงจีน แต่เสียดายตรงที่ซับมันดิ้นเร็วไปหน่อยเลยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ต้องรอดูเสียงไทยมาสเตอร์อีกรอบ

เรื่องนี้งานสร้างเค้าก็ไม่ธรรมดานะผมดูแล้วนึกถึงตัวคราเค่นจากไพเรท ออฟ ดิ แคริเบียน เอฟเฟคที่ทำออกมาใกล้เคียงกันมาก  ส่วนเสียงก็ใช้ได้ครับ
โยนไปมาหน้าหลังตลอด เสียงคลื่นทะเล โถมจากหน้าไปหลัง เสียงกระดิ่งกรุ๊งกริ๊ง ชัดเจนดีครับ

แต่ติดใจผมมากที่สุดคือนางเอกน่ะครับ สวยมักมากกก ถ้าได้ดูจากบลูเรย์มาสเตอร์ผิวแก้มเธอคงเนียนน่าดูเลยครับ

• **
ต้องลองซะหน่อย ขอบคุณครับ ...