ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 153763 ครั้ง)

ออฟไลน์ can18

• Edge LED TV member
     นาน นานที จะมีหนังไทย ดีๆ  ให้ได้ดู

เรื่อง รักโง่ ๆ 

ดูตั้งแต่ต้นเรื่อง  อยากให้หนัง  จบแบบนี้ 

จบได้ดั่งใจ   อิ่มเอม มีรอยยิ้ม  และความุข

ออฟไลน์ toommenk

• LCD TV member
  • **
     นาน นานที จะมีหนังไทย ดีๆ  ให้ได้ดู

ดูตั้งแต่ต้นเรื่อง  อยากให้หนัง  จบแบบนี้ 

จบได้ดั่งใจ   อิ่มเอม มีรอยยิ้ม  และความุข
ผมนึกว่า จะมีแต่ผมที่ชอบดูหนังไทย ผมว่าหนังไทยแบบนี้ดูง่าย เนื้อเรื่องกินใจ ไม่ต้องลงทุนมากมาย แต่พอดูจบแล้วกลับรู้สึกประทับใจ

คล้ายกลับ หนังไทยเรื่อง สองคืนสามวัน รัก เลิก เลย เนื้อเรื่องเกี่ยวหญิงสาวถูกแฟนหนุ่มหลอกไปเที่ยวขึ้นเขาที่ภูกระดึง ผมเชื่อว่าหนุ่มสาวที่ได้มีโอกาสดูหนังเรื่องน้
แล้วอยากชวนกันไปเที่ยว หนังเรื่องนี้บัทึกภาพเสียงก็โอเคนะครับ เสียงลมพัดแผ่วที่ถูกเป่าออกมาจากซับเหมือนอยู่บนนั้นเลย

ออฟไลน์ paul7887

• **
เพิ่งดูจบครับ Escape Plan เสียง DTS HD MSTR 7.1 กระหึ่มดีมากครับ เนื้อเรื่องน่าติดตาม หนังเกือบ 2 ชม.ไม่เบื่อครับ

ออฟไลน์ paul7887

• **
อีกเรื่องครับ The Hunger Games: Catching Fire ภาคต่อจากภาคแรก เสียงทำออกมาน่าตื่นเต้น ได้ใจเลย เนื้อเรื่องความรู้สึกผม สู้ภาคแรกไม่ได้ แต่มีภาค3ต่อแน่นอน

ออฟไลน์ tans

• **
The Family (2013) ... หนังสนุก ตลกโหด เสียงแน่นตื็บ ...

• **
Mr. Go (มิสเตอร์คิงคอง) 2013 ... 3D หนังสนุกๆ ซึ้งๆ ผู้ใหญ่ดูได้ เด็กดูดี เสียงชัดเจน

ปล.ระวังลูกเบสบอล

ออฟไลน์ cargo itmt

riddick 3 ... หนังมันส์ เสียงสะใจ ...  [yes]

พึ่งได้ดูริดดิกไป พอดูเสร็จ อีกวัน ต้องขุดเอาภาค 1,2 มาดูอีก กลายเป้นว่า ภาค3 นี้ความเก่งลดลงไปเยอะเลยหรือเปล่า โดยรวม เสียงดี สนุกดีครับ แอบมีฮากับญาติบางแก้วด้วย [คิคิ] [คิคิ]
             หนังตี๋เหรินเจี๋ยก็สนุกจริงครับ ความต่อเนื่องของเรื่องทำได้ดีมากครับ  สนุก เสียงดี นางเอกสวย(ชอบ)คนเดียวกันกับที่เล่นตี๋เหรินเจี๋ยภาค หลิวเต๋อหัวเล่น แต่หน้าตาดูดีขึ้นมาก [หื่น] [หื่น]
             ต้มยำกุ้ง2 เรื่องอลังการกว่าภาคแรก แต่ทำไมผมดูแล้ว หน่ายๆชอบกล จะมีตื่นตาก็ตอน ญาญ่าหญิงออกมาเท่านั้นแหละ อื่นๆมันห้วนๆชอบกล ผมมีหลับตอนดูท้ายเรื่องด้วย [เหม่อ] [เหม่อ]
             เรื่องใหม่มาเรื่อยๆเลย อยากดูแล้ว [หื่น] [หื่น]

• **
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #421 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:38:26 pm »
วันนี้เอาหนังเก่ามาดู ... King Kong (2005) ... มันส์กว่าเดิม

Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #422 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:44:47 am »
เพิ่งดูจบครับ Escape Plan เสียง DTS HD MSTR 7.1 กระหึ่มดีมากครับ เนื้อเรื่องน่าติดตาม หนังเกือบ 2 ชม.ไม่เบื่อครับ

พึ่งดูไปเมื่อคืน สนุกดีครับเรื่องนี้
             มิสเตอร์คิงคอง ก็สนุกดีครับ ฮาปนซึ้ง ดูได้ทั้งครอบครัวจริงๆ

• **
« ตอบกลับ #423 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:51:06 am »
ลองหา 3d มาดูบ้างซิครับ ...

ออฟไลน์ Happytime

« ตอบกลับ #424 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:56:40 am »
 Escape Plan สนุกเสียงดีคับ เสียงหมัดแต่หมัดนี้ จุก จิงๆ

ออฟไลน์ Happytime

« ตอบกลับ #425 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:58:19 am »

เกือบมีน้ำตาร่วงคับ เรื่องนี้  [ร้องไห้]

« ตอบกลับ #426 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 03:55:37 pm »
ครับ ถ้าเรื่องไหนสนุกจริงๆแบบดูไม่เบื่อ ผมค่อยเก็บแผ่น 3d อีกทีครับ เดี๋ยวผมขอสอบถามทาง PM เกี่ยวกับสาย HDMI หน่อยนะครับ

• **
« ตอบกลับ #427 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 06:06:09 pm »
ครับ ถ้าเรื่องไหนสนุกจริงๆแบบดูไม่เบื่อ ผมค่อยเก็บแผ่น 3d อีกทีครับ เดี๋ยวผมขอสอบถามทาง PM เกี่ยวกับสาย HDMI หน่อยนะครับ

ตอบแล้วนะครับ วันนี้คอมพ์ผมมันเอ๋อๆยังไงไม่รู้ ...

• **
« ตอบกลับ #428 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 09:58:08 pm »
Thor: The Dark World (2013) ... 3D ภาพสวยอาร์ตมากๆ หนังสนุก มันส์ แทรกมุกตลกๆตลอด ตื่นตา เต็มอารมณ์ ขนาดเสียง dts ยังกระแทกตับขนาดนี้ รอสอยตัวเต็มมาเก็บต่อไป ...

ปล. เหมือนดูหนัง 2 เรื่อง ... riddick + man of steel ...  [มากมาย]

« ตอบกลับ #429 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 02:53:58 pm »
Thor: The Dark World (2013) ... 3D ภาพสวยอาร์ตมากๆ หนังสนุก มันส์ แทรกมุกตลกๆตลอด ตื่นตา เต็มอารมณ์ ขนาดเสียง dts ยังกระแทกตับขนาดนี้ รอสอยตัวเต็มมาเก็บต่อไป ...

ปล. เหมือนดูหนัง 2 เรื่อง ... riddick + man of steel ...  [มากมาย]
ตามดูไม่ทันเลย เรื่องนี้คงเก็บแผ่น3d ทีเดียวเลยครับ คงต้องรออีกพักใหญ่ๆ [ไม่พูด] [ไม่พูด]

• **
« ตอบกลับ #430 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 03:58:11 pm »
... Gravity 2013 3D ... หนังสนุก ตื่นเต้น ลุ้นดีครับ ... ภาพ+เสียง ลอย เคว้งคว้าง สวยงาม เหนือจินตนาการ ผุ้ที่ชอบเสพ 3D คงใม่พลาดอยู่แล้ว แต่สำหรับผู้ที่ไม่ชอบเสพ 3D ต้องลองสัมผัสครับ ...  [yes]

ปล. หนังโชว์ 3D สุดๆเลยครับ ...

ออฟไลน์ FatboyZ...

• **
« ตอบกลับ #431 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 10:16:04 pm »
... Gravity 2013 3D ... หนังสนุก ตื่นเต้น ลุ้นดีครับ ... ภาพ+เสียง ลอย เคว้งคว้าง สวยงาม เหนือจินตนาการ ผุ้ที่ชอบเสพ 3D คงใม่พลาดอยู่แล้ว แต่สำหรับผู้ที่ไม่ชอบเสพ 3D ต้องลองสัมผัสครับ ...  [yes]

ปล. หนังโชว์ 3D สุดๆเลยครับ ...

+1 เรื่องนี้ 3D ลอยเคว้งมาก ได้อารมณ์เหมือนล่องลอยในอวกาศจริงๆ ครับ