ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 153807 ครั้ง)

ออฟไลน์ can18

• Edge LED TV member
นั่งดูหนัง  สมัยเด็กเรื่อง  หนัง เรื่อง : VIRUS คนเหล็กไวรัส เปลี่ยนพันธุ์ยึดโลก 1999

ภาพสวยตามแบบฉบับ  หนังสมัยก่อน  เสียงใช้ได้

เนื้อเรื่องสมจริง  เพราะว่า  หุ่นยนต์สมัยก่อน  ยังไม่มีแบตเตอร์รี่  ยังลากสายไฟมาด้วย

แต่พอนำกลับมาดูใหม่  ไม่ประทับใจเหมือน  ครั้งแรกที่ได้ดู    ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 08:16:44 pm โดย can18 »

ออฟไลน์ pratad22

++ เรื่อง Abraham Lincoln : Vampire Hunter (ประธานาธิบดี ลินคอร์น นักล่าแวมไพร์) ผมซื้อเป็น DVD มาสเตอร์ มาดูเมื่ออาทิตย์ก่อน เสียงดีมาก ๆ  (ขนาดแค่ DVD มาสเตอร์นะ) ไล่ไปตั้งแต่ฉากแรกทีท่าเรือตอนที่ลินคอร์ตอนเด็กวิ่งไปช่วยเพื่อนผิวดำก่อนที่ผู้ชายถือ แซ่ จะฟาด.ดดแซ่ลงบนหน้าเพื่อนผิวดำ เสียง.งง แซ่ ที่เหวี่ยงใส่ มันมีน้ำหนักที่รุนแรงมาก ๆ ยิ่งเวลากระทบโดนผิวหน้าเด้กผิวดำด้วยแล้ว รู้สึกหน้าชาไปเลยครับ (เสียงฟาด.ดดของ แซ่ และน้ำหนักแซ่ที่ลงบนหน้าเด็กผิวดำมันชวนเจ็บจริง ๆ ) จากนั้นก็ช่วงที่ลินคอร์นโตเป็นหนุ่ม ฉากที่แอบอยู่บนเรือใต้สะพาน เสียงแวมไพร์ 2 คน ยืนคุยกันบนสะพานแล้วเดินไป-เดินมา Sherwood rd 6505 ถ่ายทอดน้ำเสียงรองเท้ากระทบกับพื้นสะพานมันดังหนัก.กกก แน่น.นน ได้ใจจริง ๆ ครับ แล้วทิศทางเสียงฝีเท้าแวมไพร์ที่เดินก็มาอยู่บนหัวเรา(ด้านซ้าย อีกด้วย ) มันสุดยอด มาก ๆ ๆ บรรยากาศเหมือนเราอยู่ใต้สะพานแล้วมีคนมายืนแล้วเดินไปเดินมาอยู่บนหัวเราทางด้านซ้าย จริง ๆ ครับ ต้องชม rd 6505 ที่แยกทิศทางเสียงได้ เด็ด.ดด ขาด สะใจ จริง ๆ จากนั้นลินคอร์นยิงปืนใส่แวมไพร์ แต่ไม่ตาย เลยต้องวิ่งหนีเข้าไปในบ้านแล้วมีแวมไพร์วิ่งตามเข้าไปหน้าประตู ช่วงที่ลินคอร์นกำลังเทดินปืนใส่ในร่องปากกระบอกปืน เสียงดินปืนกระทบกับปากกระบอกปืน ดังเป็นเสียงโลหะ ดัง.งงง ชัดเจน สมจริง มาก ๆ ครับ แล้วจู่ ๆ ลินคอร์นก็ทำหัวกระสุนปืนลูกกลม ๆ ตกลงบนพื้น แล้วกลิ้งไปมา เสียงของลูกกระสุนปืนที่กลิ้งกับพื้นมันถ่ายทอดน้ำหนักเสียงรับรู้ได้เลยว่าถึงจะเป็นลูกกระสุนปืนกลม ๆ เล็ก ๆ แต่เสียงที่กลิ้งมันมีน้ำหนักเป็นลูกเหล็ก สมจริงมาก ๆ และจังหวะที่ลินคอร์เปิดประตูยิงแสกหน้าแวมไพร์ เสียงลูกไฟที่ออกจากกระบอกปืนและเสียงแรงอัดจากปืนมันดัง แน่น..น หนัก.กก สะใจ จริง ๆ ครับ และฉากที่ลินคอร์นใช้ขวานฟันต้นไม้อีก ฟันครั้งแรกก็เริ่มสะเทือนแล้ว พอฟันครั้งที่ 2 ที่ 3 ที่ 4 ยิ่งสะเทือนไปทั้งบ้าน บรรยากาศเหมือนลินคอร์นมายืนฟันต้นไม้อยู้ข้างหน้าเลยครับ รวมไปถึงฉากที่ลินคอร์นล่าแวมไพร์ในเมืองอีกโดยเฉพาะตัวที่ล่องหนได้ จังหวะที่ลินคอร์นตกลงไปใต้ถุนแล้วดดนเชือกรัด ฉากนี้เสียงเชือก.กกก ดัง.งง รัดคอ หนาใหญ่ ได้อารมณ์สุด ๆ ไปเลยครับ และฉากที่สู้กันบนหลังม้าเป็นสิบ ๆ ตัว เล่นเอาพื้นบ้านสะเทือนไปทั้งหลัง ยังมีฉากสู้กันบนรถไฟอีก ยอดเยี่ยมจริง ๆ ครับ

ออฟไลน์ JoJoBoy

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
เป็นหนังที่เสียงดีมากจริงๆครับ เสียงมาสนั่นเลยแต่ละฉาก ผมว่าดีกว่าหนังใหญ่หลายๆเรื่องเยอะ แอ็คชั่นเป็นจุดขาย แต่เสียงดันมาแบบไม่สุด

แต่เรื่องนี้สุดๆครับ
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

เป็นแฟนหนังของ   Adam Sandler     ดูทุกเรื่อง  ตามมาตลอด  หาโหลดหนัง  เก่าๆ  ที่เค้าเล่นมานั่งดู

ล่าสุด    That.s.My.Boy.2012.  ดูสนุก  ฮา  ติดเรท  นิดหน่อย  แต่ดูแล้ว  ครบรส  ไม่มีขาดอะไร

ภาพสวย  เสียงดี  เนื้อเรื่องแรง  ตามฉบับหนัง  ติดเรท 

ใครยังไม่ได้ดูลองหามาดู  รับลองสนุก  ตามสไตร์ ของ   Adam Sandler

แนะนำ  หนังเก่าของ    Adam Sandler   เรื่องนี้ค่อนข้างเก่า  แต่ดูแล้วชอบ

Happy Gilmore   เรื่องนี้เคยได้ดูทางช่อง  7   นำมาฉาย 

ต้องบอกว่า  คนไม่เล่น  Golf  ดูเรื่องนี้  แล้วอยากลองตีดูบ้าง  ดูสนุก  เนื้อเรื่องดี   ภาพสวย เสียงดี   

ผมหาโหลด   ตั้งนานกว่าจะได้  ลองหามาดูกันน่ะครับ

++ เรื่อง Abraham Lincoln : Vampire Hunter (ประธานาธิบดี ลินคอร์น นักล่าแวมไพร์) ผมซื้อเป็น DVD มาสเตอร์ มาดูเมื่ออาทิตย์ก่อน เสียงดีมาก ๆ  (ขนาดแค่ DVD มาสเตอร์นะ) ไล่ไปตั้งแต่ฉากแรกทีท่าเรือตอนที่ลินคอร์ตอนเด็กวิ่งไปช่วยเพื่อนผิวดำก่อนที่ผู้ชายถือ แซ่ จะฟาด.ดดแซ่ลงบนหน้าเพื่อนผิวดำ เสียง.งง แซ่ ที่เหวี่ยงใส่ มันมีน้ำหนักที่รุนแรงมาก ๆ ยิ่งเวลากระทบโดนผิวหน้าเด้กผิวดำด้วยแล้ว รู้สึกหน้าชาไปเลยครับ (เสียงฟาด.ดดของ แซ่ และน้ำหนักแซ่ที่ลงบนหน้าเด็กผิวดำมันชวนเจ็บจริง ๆ ) จากนั้นก็ช่วงที่ลินคอร์นโตเป็นหนุ่ม ฉากที่แอบอยู่บนเรือใต้สะพาน เสียงแวมไพร์ 2 คน ยืนคุยกันบนสะพานแล้วเดินไป-เดินมา Sherwood rd 6505 ถ่ายทอดน้ำเสียงรองเท้ากระทบกับพื้นสะพานมันดังหนัก.กกก แน่น.นน ได้ใจจริง ๆ ครับ แล้วทิศทางเสียงฝีเท้าแวมไพร์ที่เดินก็มาอยู่บนหัวเรา(ด้านซ้าย อีกด้วย ) มันสุดยอด มาก ๆ ๆ บรรยากาศเหมือนเราอยู่ใต้สะพานแล้วมีคนมายืนแล้วเดินไปเดินมาอยู่บนหัวเราทางด้านซ้าย จริง ๆ ครับ ต้องชม rd 6505 ที่แยกทิศทางเสียงได้ เด็ด.ดด ขาด สะใจ จริง ๆ จากนั้นลินคอร์นยิงปืนใส่แวมไพร์ แต่ไม่ตาย เลยต้องวิ่งหนีเข้าไปในบ้านแล้วมีแวมไพร์วิ่งตามเข้าไปหน้าประตู ช่วงที่ลินคอร์นกำลังเทดินปืนใส่ในร่องปากกระบอกปืน เสียงดินปืนกระทบกับปากกระบอกปืน ดังเป็นเสียงโลหะ ดัง.งงง ชัดเจน สมจริง มาก ๆ ครับ แล้วจู่ ๆ ลินคอร์นก็ทำหัวกระสุนปืนลูกกลม ๆ ตกลงบนพื้น แล้วกลิ้งไปมา เสียงของลูกกระสุนปืนที่กลิ้งกับพื้นมันถ่ายทอดน้ำหนักเสียงรับรู้ได้เลยว่าถึงจะเป็นลูกกระสุนปืนกลม ๆ เล็ก ๆ แต่เสียงที่กลิ้งมันมีน้ำหนักเป็นลูกเหล็ก สมจริงมาก ๆ และจังหวะที่ลินคอร์เปิดประตูยิงแสกหน้าแวมไพร์ เสียงลูกไฟที่ออกจากกระบอกปืนและเสียงแรงอัดจากปืนมันดัง แน่น..น หนัก.กก สะใจ จริง ๆ ครับ และฉากที่ลินคอร์นใช้ขวานฟันต้นไม้อีก ฟันครั้งแรกก็เริ่มสะเทือนแล้ว พอฟันครั้งที่ 2 ที่ 3 ที่ 4 ยิ่งสะเทือนไปทั้งบ้าน บรรยากาศเหมือนลินคอร์นมายืนฟันต้นไม้อยู้ข้างหน้าเลยครับ รวมไปถึงฉากที่ลินคอร์นล่าแวมไพร์ในเมืองอีกโดยเฉพาะตัวที่ล่องหนได้ จังหวะที่ลินคอร์นตกลงไปใต้ถุนแล้วดดนเชือกรัด ฉากนี้เสียงเชือก.กกก ดัง.งง รัดคอ หนาใหญ่ ได้อารมณ์สุด ๆ ไปเลยครับ และฉากที่สู้กันบนหลังม้าเป็นสิบ ๆ ตัว เล่นเอาพื้นบ้านสะเทือนไปทั้งหลัง ยังมีฉากสู้กันบนรถไฟอีก ยอดเยี่ยมจริง ๆ ครับ

ชอบเวลาที่พี่ pratad22    บรรยาย  ทุกทีเลยครับ  เหมือนได้ความรู้สึกตอนที่ผมนั่งดู  จินตนาการตาม  เห็นภาพกันเลยทีเดียวครับ

ออฟไลน์ Basketman

• LCD TV member
  • **
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 01:26:11 pm »

ขอสอบถามผู้รู้ AVR SHERWOOD 6065 3D ผมเพิ่งถอยมา 14,900 ตอนนี้ UP คู่หน้าเป็น Mission MX2 , Front Paradigm cc-190

นอกนั้นใช้ชุดเดิมหมด ผมดูหนัง BD เป็นส่วนใหญ่ ดูหนัง 70 , ฟังเพลง 30 มีคำถามดังนี้ครับ

1. อยากทราบว่า AVR ที่ใช้อยู่มันรองรับ DTS HD , THUR HD ไหมเห็นบางคนบอกไม่ได้ บางคนบอกได้เเต่ไม่เเสดงที่หน้าจอ เเละ ติดเรื่องลิขสิทธ์

2. ผมยังไม่พอใจกับเสียงเวลาฟังเพลงครับ ผมว่ามันเสียงไม่ค่อยใสนะครับ เวลาเปิด 2 chanal MX2 ผมต้อง UP อะไรเพิ่มบ้างครับ อยากให้เสียงใสกว่านี้

ขอบคุณครับ

คห. ส่วนตัวนะครับ ผมว่าชุดเครื่องเสียง Sherwood เหมาะสำหรับดูหนัง หรือเปิดเพลงเสียงดัง ๆ เพราะเสียงไม่ใส ผมไม่รู้ทำไงเหมือนกัน
เครื่องเล่น micro hifi เสียงยังดีกว่าอีก

Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 01:55:56 pm »

ขอสอบถามผู้รู้ AVR SHERWOOD 6065 3D ผมเพิ่งถอยมา 14,900 ตอนนี้ UP คู่หน้าเป็น Mission MX2 , Front Paradigm cc-190

นอกนั้นใช้ชุดเดิมหมด ผมดูหนัง BD เป็นส่วนใหญ่ ดูหนัง 70 , ฟังเพลง 30 มีคำถามดังนี้ครับ

1. อยากทราบว่า AVR ที่ใช้อยู่มันรองรับ DTS HD , THUR HD ไหมเห็นบางคนบอกไม่ได้ บางคนบอกได้เเต่ไม่เเสดงที่หน้าจอ เเละ ติดเรื่องลิขสิทธ์

2. ผมยังไม่พอใจกับเสียงเวลาฟังเพลงครับ ผมว่ามันเสียงไม่ค่อยใสนะครับ เวลาเปิด 2 chanal MX2 ผมต้อง UP อะไรเพิ่มบ้างครับ อยากให้เสียงใสกว่านี้

ขอบคุณครับ

คห. ส่วนตัวนะครับ ผมว่าชุดเครื่องเสียง Sherwood เหมาะสำหรับดูหนัง หรือเปิดเพลงเสียงดัง ๆ เพราะเสียงไม่ใส ผมไม่รู้ทำไงเหมือนกัน
เครื่องเล่น micro hifi เสียงยังดีกว่าอีก
++ ไม่ทราบใช้สายอะไรต่อฟังเพลงอยู่ครับ ของผมใช้สาย Optical ทั้งดูหนัง และฟังเพลง ครับ มีหลายท่านบอกว่า ว่า สาย optical ฟังเพลงสู้สายอนาล็อค (RCA) ไม่ได้ ผมเคยฟังเพลงกับสาย RCA เสียงที่ได้นิ้มนวล ฟังสบายดีครับ แต่ไม่สด โดยเฉพาะเสียงแหลมและเครื่องดนตรีแต่ละชิ้นไม่เด่นเลยครับ เลยลองเปลี่ยนมาเป็นสาย coaX ดูบ้าง อืมม... เสียงแหลมใสขึ้นเยอะ จากนั้นลองมาเปลี่ยนเป็นสาย optical โอววว เสียงแหลม ใส มีน้ำหนัก กระฉับกระเฉงขึ้นมาทันทีทันใดเลยครับ สุดท้ายลองสาย HDMI ดูบ้าง เสียงออกแหลมใสแบบแน่น ๆ (จะใสก็ไมใส)  เบสมาทึบ ๆ ใหญ่ ๆ เป็นก้อน ๆ สรุป ผมชอบฟังเพลง ระหว่างสาย Oplical กับสาย Coax ครับ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นสาย optical มากกว่า แต่เวลาดูหนัง เทใจให้ Optical ไปหมดตัวเลยครับ เพราะ Optical กับ Sherwood มันถูกโฉลกกันจริง ๆ ครับ เพลงที่ผมเปิดประจำ เช่น ไม้เมือง เสียงเครื่องดีด.ดด เครื่องสาย ดังใสก้องกังวาน ได้กลิ่นไอบรรยากาศของล้านนามากครับ แล้วยังมีเพลง ล่องแม่ปิง ที่ร้องโดย คุณสุนทรี เวชานนท์  เสียงเครื่องดีด เครื่องสายดัง.งง ชัดเจน น้ำเสียงของคุณสุนทรีย์ ร้องได้หวานนกังวาลมากเลยครับ ผมว่า Sherwood ฟังเพลงไม่แพ้ Onkyo เลยครับ ยังไงลองเปลี่ยนเส้นสายดูนะครับ ผมฟังเพลงเปิดเสียงแหลม ประมาณ +8 ก็แหลมมากแล้วครับ ไม่ต้องถึง +10 ลำดพงก็มีส่วนสำคัญนะครับ ตอนผมใช้ลำโพง Sherwood ที่ติดมากับชุด เสียงแหลมน้อยมากครับ เด่นเสียงย่านกลาง ต่ำ  เลยเปลี่ยนมาเป็นลำโพง ที่ให้เสียงกลาง แหลม ชัด ๆ อย่าง Sony เข้าไป โอวว.วว มันใช่เลยครับ แหลม กลาง สด เบสกระชับ ดูหนัง ฟังเพลง ได้บรรยากาศมากครับ วันก่อนไปฟัง Onkyo 717 จับกับ polk A5 A1 A3 เปิดคอนเสิร์ต ของ 3 สาว the corr เสียงแหลมพริ้วดี เบสก็มีเป็นลุก ๆ แต่เครื่องดนตรีแต่ละชิ้นยังไม่ชัดเจนเท่า Sherwood นี่ถ้า polk A5 A1 A3 ที่เน้นเสียง กลาง แหลม ได้จับ Sherwood ละก้อ ผมว่า แหล่มม แน่นอนครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 02:00:15 pm โดย pratad22 »

« ตอบกลับ #205 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 02:10:02 pm »
++ เรื่อง Abraham Lincoln : Vampire Hunter (ประธานาธิบดี ลินคอร์น นักล่าแวมไพร์) ผมซื้อเป็น DVD มาสเตอร์ มาดูเมื่ออาทิตย์ก่อน เสียงดีมาก ๆ  (ขนาดแค่ DVD มาสเตอร์นะ) ไล่ไปตั้งแต่ฉากแรกทีท่าเรือตอนที่ลินคอร์ตอนเด็กวิ่งไปช่วยเพื่อนผิวดำก่อนที่ผู้ชายถือ แซ่ จะฟาด.ดดแซ่ลงบนหน้าเพื่อนผิวดำ เสียง.งง แซ่ ที่เหวี่ยงใส่ มันมีน้ำหนักที่รุนแรงมาก ๆ ยิ่งเวลากระทบโดนผิวหน้าเด้กผิวดำด้วยแล้ว รู้สึกหน้าชาไปเลยครับ (เสียงฟาด.ดดของ แซ่ และน้ำหนักแซ่ที่ลงบนหน้าเด็กผิวดำมันชวนเจ็บจริง ๆ ) จากนั้นก็ช่วงที่ลินคอร์นโตเป็นหนุ่ม ฉากที่แอบอยู่บนเรือใต้สะพาน เสียงแวมไพร์ 2 คน ยืนคุยกันบนสะพานแล้วเดินไป-เดินมา Sherwood rd 6505 ถ่ายทอดน้ำเสียงรองเท้ากระทบกับพื้นสะพานมันดังหนัก.กกก แน่น.นน ได้ใจจริง ๆ ครับ แล้วทิศทางเสียงฝีเท้าแวมไพร์ที่เดินก็มาอยู่บนหัวเรา(ด้านซ้าย อีกด้วย ) มันสุดยอด มาก ๆ ๆ บรรยากาศเหมือนเราอยู่ใต้สะพานแล้วมีคนมายืนแล้วเดินไปเดินมาอยู่บนหัวเราทางด้านซ้าย จริง ๆ ครับ ต้องชม rd 6505 ที่แยกทิศทางเสียงได้ เด็ด.ดด ขาด สะใจ จริง ๆ จากนั้นลินคอร์นยิงปืนใส่แวมไพร์ แต่ไม่ตาย เลยต้องวิ่งหนีเข้าไปในบ้านแล้วมีแวมไพร์วิ่งตามเข้าไปหน้าประตู ช่วงที่ลินคอร์นกำลังเทดินปืนใส่ในร่องปากกระบอกปืน เสียงดินปืนกระทบกับปากกระบอกปืน ดังเป็นเสียงโลหะ ดัง.งงง ชัดเจน สมจริง มาก ๆ ครับ แล้วจู่ ๆ ลินคอร์นก็ทำหัวกระสุนปืนลูกกลม ๆ ตกลงบนพื้น แล้วกลิ้งไปมา เสียงของลูกกระสุนปืนที่กลิ้งกับพื้นมันถ่ายทอดน้ำหนักเสียงรับรู้ได้เลยว่าถึงจะเป็นลูกกระสุนปืนกลม ๆ เล็ก ๆ แต่เสียงที่กลิ้งมันมีน้ำหนักเป็นลูกเหล็ก สมจริงมาก ๆ และจังหวะที่ลินคอร์เปิดประตูยิงแสกหน้าแวมไพร์ เสียงลูกไฟที่ออกจากกระบอกปืนและเสียงแรงอัดจากปืนมันดัง แน่น..น หนัก.กก สะใจ จริง ๆ ครับ และฉากที่ลินคอร์นใช้ขวานฟันต้นไม้อีก ฟันครั้งแรกก็เริ่มสะเทือนแล้ว พอฟันครั้งที่ 2 ที่ 3 ที่ 4 ยิ่งสะเทือนไปทั้งบ้าน บรรยากาศเหมือนลินคอร์นมายืนฟันต้นไม้อยู้ข้างหน้าเลยครับ รวมไปถึงฉากที่ลินคอร์นล่าแวมไพร์ในเมืองอีกโดยเฉพาะตัวที่ล่องหนได้ จังหวะที่ลินคอร์นตกลงไปใต้ถุนแล้วดดนเชือกรัด ฉากนี้เสียงเชือก.กกก ดัง.งง รัดคอ หนาใหญ่ ได้อารมณ์สุด ๆ ไปเลยครับ และฉากที่สู้กันบนหลังม้าเป็นสิบ ๆ ตัว เล่นเอาพื้นบ้านสะเทือนไปทั้งหลัง ยังมีฉากสู้กันบนรถไฟอีก ยอดเยี่ยมจริง ๆ ครับ

ชอบเวลาที่พี่ pratad22    บรรยาย  ทุกทีเลยครับ  เหมือนได้ความรู้สึกตอนที่ผมนั่งดู  จินตนาการตาม  เห็นภาพกันเลยทีเดียวครับ

++ ผมก็เล่าไปตามบรรยากาศที่ได้ยิน ได้ฟังมาแหละครับ ผมเชื่อว่าหนังที่บันทึกเสียงมาดี ๆ คงไม่ใช่แต่ชุด Sherwood ของผมหรอกครับที่ดูสนุก และได้บรรยากาศแบบนี้ ชุดดูหนังของแต่ละท่านก้ดูหนังได้สนุก และได้บรรยากาศเข่นกันครับ ยิ่งชุดเครื่องเสียงของบางท่านเสียงดีกว่าชุดธรรมดาของผมเยอะเลยครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 02:13:09 pm โดย pratad22 »

ออฟไลน์ m400

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 08:27:18 pm »
ภาพยนตร์เรื่อง Infernal Affairs ทั้ง 3 ภาค ครับ เป็นหนัง ดราม่า แอ็คชั่น และคลาสสิคที่สุดของ ฮ่องกง เลยก็ว่าได้ สมัยนี้คงไม่มีหนังดีๆแบบนี้อีกแล้ว

Infernal Affairs 1

Infernal Affairs 2

Infernal Affairs 3

เซ็ทนี้จะเป็น บลูเรย์ 3 แแผ่น ผมดูสองรอบแล้ว
ดูรอบสองจะสนุกกว่ารอบแรก
เป็นหนังที่น่าสะสมจริงๆ ครับ
System
LG 42LK4
Playon! HD2
Onkyo TX-NR509
Front : Onkyo SKF4700
Center : Onkyo SKS4700
SUB : Polk PSW110

« ตอบกลับ #207 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 12:03:22 am »
ภาพยนตร์เรื่อง Infernal Affairs ทั้ง 3 ภาค ครับ เป็นหนัง ดราม่า แอ็คชั่น และคลาสสิคที่สุดของ ฮ่องกง เลยก็ว่าได้ สมัยนี้คงไม่มีหนังดีๆแบบนี้อีกแล้ว

Infernal Affairs 1

Infernal Affairs 2

Infernal Affairs 3

เซ็ทนี้จะเป็น บลูเรย์ 3 แแผ่น ผมดูสองรอบแล้ว
ดูรอบสองจะสนุกกว่ารอบแรก
เป็นหนังที่น่าสะสมจริงๆ ครับ

ครับ  หนังบางเรื่อง  ต้องดูรอบ  2  ครับ 

รอบแรกดูเอามัน   รอบ 2  ดูแล้วจะรู้เรื่องมากขึ้น   เก็บรายละเอียด   เล็กๆ  น้อยๆ  สนุกครับ

« ตอบกลับ #208 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 06:50:35 am »
   I, Robot       พิฆาต แผน จักร กล เขมือบ โลก      เรื่องนี้เคยดูกับเครื่องเสียงมา  2  ชุด  ชุดล่ะ   ครั้ง  ครับ

ล่าสุด  ดูรอบ  3  กับน้องไพ     ต้องบอกว่า  มันส์กว่าที่เคยได้ดู   ทั้งเสียงต่ำ  และการโยนเสียง  มาเต็มครับ

ภาพสวย  เสียงดี  เนื้อเรื่อง  โอเค  อาจเป็นเฉพาะ  ว่าดูเป็นครั้งที่  3  เลยยังจำได้  เลยไม่ตื่นเต้นซักเท่าไหร่ครับ

ครั้งนี้  ดูเป็น  ไฟล์  1080p   ภาพสวยมากๆ  แต่ดูจบก็ลบไปแล้วครับ  เก็บไว้ในความทรงจำครับ

« ตอบกลับ #209 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 01:43:37 am »
เรื่อง     Freddy vs. Jason (2003)       พึ่งโหลดเสร็จเมื่อ  2  วันก่อน   เอามานั่งดู  กับแฟน และลูก

สงสัยเราจะแก่แล้ว  ดูแล้วไม่น่ากลัวเลย  แต่ลูกสาวบ่นว่า   กลัว  กลัว

ภาพสวยแต่ไม่ถึงกับดี  เสียงค่อนข้างไม่ดี  ตัดต่อมาไม่โดนใจเท่าไหร่

เนื้อเรื่อง   หมดความน่ากลัวไปเลย  พอตัวร้าย  2  คนสู้กันเอง   ออกจะแนว Action  ซ่ะงั้น

โดยรวมเนื้อเรื่องสู้  ตอนเก่าๆ ไม่ได้   ตอนเก่าน่ากลัวกว่าเยอะ

ออฟไลน์ tonyah

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 02:37:15 am »
วันนี้ได้ดูหนังการ์ตูนเรื่อง up ชอบมากๆเลยค่ะ เสียงดี ภาพสวย เนื้อเรื่องดีกว่าหนังโรงหลายเรื่องที่เคยดูผ่านๆมา(ความรู้สึกส่วนตัวนะคะ

ไม่รู้คนอื่นคิดเหมือนกันบ้างรึเปล่า) แต่ตอนดูมีแอบน้ำตาซึมอยู่หลายฉากเหมือนกัน เป็นหนังที่ให้อารมณ์ครบทุกรสชาติจริงๆ

เพลงประกอบในเรื่องเหมือนจะใช้แค่เพลงเดียว แต่เปลี่ยนทำนองให้ช้า-เร็วแทน สุดยอดมากๆดูแล้วไม่รู้สึกง่วงหรือเบื่อเลยค่ะ

เป็นอีกเรื่องที่อยากให้มีภาค2จัง ใครไม่เคยดูลองไปหามาดูนะคะ อยากรู้ว่าพี่ๆเพื่อนๆจะคิดเหมือนกันบ้างรึเปล่า  อ้อ พอดีมีอีกเรื่องที่อยาก

จะดู เรื่อง How to train  your dragon เป็นหนังการ์ตูนเหมือนกันค่ะ มีใครเคยดูหรือยังค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าสนุกหรือเปล่า

ช่วงนี้งานเยอะไม่ค่อยมีเวลาเลยอยากดูคลายเครียดหน่อยค่ะ กลัวไม่สนุกเดี๋ยวจะเครียดเพิ่มเปล่าๆ ฝากแนะนำด้วยค่า..

ออฟไลน์ Pussycat

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 04:04:48 am »
วันนี้ได้ดูหนังการ์ตูนเรื่อง up ชอบมากๆเลยค่ะ เสียงดี ภาพสวย เนื้อเรื่องดีกว่าหนังโรงหลายเรื่องที่เคยดูผ่านๆมา(ความรู้สึกส่วนตัวนะคะ

ไม่รู้คนอื่นคิดเหมือนกันบ้างรึเปล่า) แต่ตอนดูมีแอบน้ำตาซึมอยู่หลายฉากเหมือนกัน เป็นหนังที่ให้อารมณ์ครบทุกรสชาติจริงๆ

เพลงประกอบในเรื่องเหมือนจะใช้แค่เพลงเดียว แต่เปลี่ยนทำนองให้ช้า-เร็วแทน สุดยอดมากๆดูแล้วไม่รู้สึกง่วงหรือเบื่อเลยค่ะ

เป็นอีกเรื่องที่อยากให้มีภาค2จัง ใครไม่เคยดูลองไปหามาดูนะคะ อยากรู้ว่าพี่ๆเพื่อนๆจะคิดเหมือนกันบ้างรึเปล่า  อ้อ พอดีมีอีกเรื่องที่อยาก

จะดู เรื่อง How to train  your dragon เป็นหนังการ์ตูนเหมือนกันค่ะ มีใครเคยดูหรือยังค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าสนุกหรือเปล่า

ช่วงนี้งานเยอะไม่ค่อยมีเวลาเลยอยากดูคลายเครียดหน่อยค่ะ กลัวไม่สนุกเดี๋ยวจะเครียดเพิ่มเปล่าๆ ฝากแนะนำด้วยค่า..

สนุกแน่นอน ดูเลยครับรับรองไม่ผิดหวัง สนุกไม่แพ้เรื่อง up เลย

« ตอบกลับ #212 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 06:04:51 pm »

เรื่อง How to train  your dragon  สนุกครับ  มีตอน พิเศษ  ด้วยครับ  ลองหามาดู

ส่วน  เรื่อง  Up  ผมเคยเขียน  ตอบไว้แล้ว ครับ  เรื่องนี้ดีจริงๆ  ดีกว่าหนัง  หลายๆเรื่องครับ

UP ปู่ซ่าบ้าพลัง   ถ้ายังไม่ดูน่ะครับ  ต้องรีบหามาดูโดยด่วน 

จะโหลดหรือจะซื้อแผ่นบลูเลย์เลยก็ได้  โดยส่วนตัวดูไม่ต่ำกว่าสิบรอบ  ก็ยังสนุก(สนุกมาก)

เนื้อเรื่อง    10

ภาพ         10

เสียง        10

เป็นกาตูนที่ดีกว่าหนังหลายเรื่องมากๆ 

ถ้าดูแล้วไม่สนุก  เข้ามาต่อว่าผมได้เลยครับ  รับประกันว่าคุณจะไม่เสียเวลานั่งดูเลยครับ

« ตอบกลับ #213 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 02:17:14 am »
นั่งดู  Mona Lisa Smile   

ดูตอน  ตี3  จบประมาณตี  5  ได้  แปลกครับดูแล้วไม่ง่วง ทั้งที่เนื้อเรื่อง  ไม่ได้ตื่นเต้นอะไร

ภาพสวย  เสียงเพลงเพราะอยู่คับ  เนื้อหาผมชอบน่ะ  มุมมองศิลปะ  กับการใช้ชีวิต

นำมาเปรียบเทียบกันได้ดีเลยทีเดียวครับ

ออฟไลน์ JoJoBoy

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 02:38:35 am »
ล่าสุดโหลด the lord of the ring extend edition มา เป็นการนำ 3 ภาคมารวมกัน   11 ชั่วโมงกว่า

ถ้าจะดูต้องใจถึงอย่างมาก ผมเปิดผ่านๆ มีหลายตอนที่เพิ่มเข้ามา

เสียงต่ำก็สุดๆเลยเรื่องนี้ เรียกได้ว่าบ้านสั่นกันเลยทีเดียว
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

« ตอบกลับ #215 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 08:21:14 am »
ล่าสุดโหลด the lord of the ring extend edition มา เป็นการนำ 3 ภาคมารวมกัน   11 ชั่วโมงกว่า

ถ้าจะดูต้องใจถึงอย่างมาก ผมเปิดผ่านๆ มีหลายตอนที่เพิ่มเข้ามา

เสียงต่ำก็สุดๆเลยเรื่องนี้ เรียกได้ว่าบ้านสั่นกันเลยทีเดียว

โหลดมาแล้วเหมือนกันครับ   ไม่กล้าดู  มันนานมากกลัวหลับครับ ( ยังพอจำได้คร่าวๆ )

เรื่องนี้ชอบมากๆ   ดูโรงหนังทั้ง   3  ภาค

ซื้อ  DVD  Master   เก็บไว้แล้ว  เป็น  DVD9  ด้วยครับ 

แล้วก็ยังโหลดเก็บไว้เป็น  Collection  เพื่อความสบายใจ