ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขยับจาก Pana 55VT50 เป็น 65 นิ้ว มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ  (อ่าน 4610 ครั้ง)

ออฟไลน์ tapisut

• Flat TV member
  • *
ชอบภาพแบบ Plasma มองๆ

SS KS7500
LG 65C6  65B6
Pana DX
Sony X9300d

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
ไม่ B ก็ C ครับ

OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
KS7500 X9300D DX900 ภาพรวมยังเป็นรอง VT50 อยู่ครับ

ถ้าจะให้ภาพดีกว่า ก็ต้อง OLED B6 C6 ไปเลย

• *
ขอบคุณทั้ง 2 ท่าน กลัวอย่างเดียว ว่าซื้อมาแล้วมันไม่ดีกว่าเดิม เสียดาย แย่

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

ไปดูตัวจริงก่อนมั้ยครับ ว่าชอบแนวภาพแบบ oled มั้ย

ออฟไลน์ filmman

ถ้ายังไม่ได้ใช้ content 4k hdr ยังไม่ต้องรีบครับ

4k hdr หลักๆ ตอนนี้ที่แพร่หลายก็มีแค่เกมบน xbox1 ps4 

• *
ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ
ก็ไม่ค่อยรีบ มีเครื่องเล่น โหลดไฟล์มาลองบ้างแล้ว ดูกับ 55vt50 เลยอยากสัมผัสภาพ 4K จริงๆบ้าง
OLED ยังไม่เคยเห็นภาพเต็มๆตา เพราะอยู่ ตจว หาดูยากครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ
ก็ไม่ค่อยรีบ มีเครื่องเล่น โหลดไฟล์มาลองบ้างแล้ว ดูกับ 55vt50 เลยอยากสัมผัสภาพ 4K จริงๆบ้าง
OLED ยังไม่เคยเห็นภาพเต็มๆตา เพราะอยู่ ตจว หาดูยากครับ

ถ้าไม่รีบร้อน รอ sony oled วางขายช่วงเดือนสิงหาคมปีหน้าก่อนดีกว่า ราคาก็ถูกกว่า oled LG ด้วยครับ

เท่าที่ลองมา oled 2015 2016 เรื่องคุณภาพของภาพที่ได้นั้นดีจริงๆ มิติลึกสุดๆ

แต่เรื่องความถูกต้องของสีค่าโรงงาน ยังเป็นรอง plasma 2012 2013 อยุ่เยอะเลยครับ

ซึ่ง sony oled ที่ใช้ชิปของsonyเอง ยังไงก็คงให้สีในโหมดสำเร็จรูปที่แม่นยำกว่า LG แน่นอน

ออฟไลน์ trirong

มีเจ้า Samsung PS-50B850 กำลังจะคิดเปลี่ยนอยู่พอดี  ก็ว่าไปดู tv ใหม่ ตอนนี้คงต้องเป็น แบบ 4k แต่พอได้มาทราบข้อมูลของสมาชิกแต่ละท่าน คงยังไม่ต้องเสียเงินแน่เลยครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ gannicus

• LCD TV member
  • **
ผมใช้ vt60 ปัจจุบันใช้ oled c6  ไม่มีผิดหวังครับ

ออฟไลน์ WIT HIFI

• *
ผมก็ว่าจะ โค้งสุดท้าย กะ KS7500  แต่ของขาด เลยใจเย็น เปลี่ยนแผนใหม่หละ
รอสอย OLED ทำสงครามกันเอง รอเป็น ตาอยู่ ปี 2517 นี่หละครับ อิอิ