ผู้เขียน หัวข้อ: Zappiti 4K HDR Zidoo X10 Egreat A5  (อ่าน 4601 ครั้ง)

ออฟไลน์ nitikit07

• Flat TV member
  • *
Zappiti 4K HDR Zidoo X10 Egreat A5
« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 09:33:00 am »
Zappiti 4K HDR  กับ  Zidoo X10 กับ  Egreat A5 ตัดสินใจอะไรดีครับ หลังปีใหม่คงจะสั่งซื้อครับ เซียนๆทุกๆท่าน วิจารณ์ ให้ตัดสินใจด้วยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tsainont

• Edge LED TV member
Re: Zappiti 4K HDR Zidoo X10 Egreat A5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 02:36:44 pm »
X10 เหมือน X9S แค่ใส่ฮาร์ดดิสภายในได้ ราคาแพงขึ้น คุ้มไม่คุ้มพิจารณาเองครับ

ตัวอื่นไม่รู้

ออฟไลน์ puntee

• *
Re: Zappiti 4K HDR Zidoo X10 Egreat A5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2016, 07:44:29 am »
ตอนแรกก็สนใจอยู่ แต่พอดูว่าเป็นเจ้าเดียวกับ Mede8er ที่ไม่รับดูแลเครื่องตอนเลยประกัน
เลยตัดสินใจเล่นเครื่องอื่น

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2017, 04:28:47 pm »
ตอนแรกก็สนใจอยู่ แต่พอดูว่าเป็นเจ้าเดียวกับ Mede8er ที่ไม่รับดูแลเครื่องตอนเลยประกัน
เลยตัดสินใจเล่นเครื่องอื่น

ชี้แจงเรื่อง MEDE8ER ในการเซอร์วิสครับ

จากที่เป็นผู้นำเข้า MEDE8ER มาตลอดระยะเวลา 6 ปีครับ HD STUDIO ยังคงเซอร์วิส และ Support ทุกรุ่น โดย MEDE8ER ทุกรุ่นจะมีประกันเยอะกว่ายี่ห้ออื่นๆในตลาดซึ่งยาวถึง 2 ปี (แบรนด์อื่นๆจะอยู่ 1 ปีครับ) มาตลอดในช่วง 6ปี

แต่ปัญหาที่เกิดขึ้นในช่วงหลังๆหลายๆท่านอาจจะพอทราบว่า MEDE8ER หายไปจากตลาดค่อนข้างนาน ไม่มีรุ่นใหม่ออก รุ่นเดิมก็หยุดผลิตไป 1 ปี บอร์ดในการเปลี่ยนสำหรับเครื่องที่มีปัญหาก็แทบจะไม่มี เพราะรุ่นล่าสุดก็เข้ามาในตลาด 4 ปีโดยประมาณแล้วครับ การรับประกันหลังจากที่เครื่องหมดประกันสองปีแล้ว บริษัทจึงทำได้ค่อนข้างยากขึ้นไม่เหมือนแต่ก่อนเพราะบอร์ดเปลี่ยนหมดจากประเทศจีนโดยเฉพาะรุ่นที่ตกรุ่นไป การsupportจากโรงงานยาวนานขึ้นจริงๆเพราะไม่ได้ผลิตเครื่องแล้ว ส่งซ่อมแต่ละครั้งทำให้กินเวลานานมากจริงๆ ไม่ต่ำกว่า 4-5เดือน ทำให้ทางบริษัทตัดสินใจที่จะหยุดซ่อมเครื่องที่ต้องเปลี่ยนบอร์ดที่ต้องส่งซ่อมต่างประเทศเพราะลูกค้าจะหงุดหงิดกับการรอที่นานจนเกินไป

ในส่วนของถ้าเครื่องมีปัญหาในเรื่องของการแก้ไขโดยอัพ fw ยังคงส่งมาให้ดูแลฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายตลอดครับ และบางอาการก็สามารถส่งมาซ่อมหรือให้เช็คได้โดยไม่ต้องส่งจีน หรือรีโมท Adapter เสีย เราขายในราคาถูกที่สุดเพียง 350 บาทครับผม ส่งฟรีด้วยนะครับ ^^

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2017, 04:29:48 pm »
Zappiti 4K HDR  กับ  Zidoo X10 กับ  Egreat A5 ตัดสินใจอะไรดีครับ หลังปีใหม่คงจะสั่งซื้อครับ เซียนๆทุกๆท่าน วิจารณ์ ให้ตัดสินใจด้วยครับ [ปลื่ม]

รอกลางเดือนรีวิว ZAP ตัวใหม่มาแน่นอนครับ  [yes]

ออฟไลน์ nitikit07

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2017, 12:59:12 am »
ผมคนหนึ่งที่ ใช้ 8 มารุ่น MED500X2 ตั้งแต่ปี 2011 จนปีนี้ 2017 เกือบ 6 ปีแล้วยังเล่นได้ดี ไม่เคยเสียเลยทนทานมากครับ เพียงแต่เล่น 4K ไม่ได้เท่านั้นครับ
ยอมรับว่า 8 ดีมาก เฟิร์มแวร์ดีมาก มีตลอดจนเลิกผลิต 500X2 ของผมยังดีอยู่ก็ใช้ดูจน playon ที่ใช้คู่กันเสียไปก่อนแล้ว ผมสนใจ Zappiti 4K HDR มากครับเฝ้ารอการมาของ Zappiti ใหม่ใจจดใจจ่ออยู่รีบเปิดราคาและเปิดจองทีครับ