ผู้เขียน หัวข้อ: .  (อ่าน 243725 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blank

• *
ถ้าประกันปีเดียว น่าจะหมดไปนานละครับ T_T

บ้านผมอยู่แถวๆ รพ.เอกชัย นี่มันไกลจากร้านไหมอะครับ เห็นเขียนว่า ถ.เอกชัย แต่ผมก็ไม่ค่อยจะรู้จักชื่อเส้นทางเท่าไหร่

ออฟไลน์ AAA2

• Edge LED TV member
    • ÍÐäËÅè·ÕÇÕ.¤ÍÁ
ขอบคุณท่านเจซีมากครับที่ช่วยฟันธงให้....
ผมอยู่ติดถนนเอกชัยแถวๆวัดโพธ์แจ้.หลังตลาดนัดโพธิ์แจ้.ไม่ไกลจากโรงพยาบาลเอกชัยครับ..
ระยะทางแท๊กซี่มิเตอร์ไม่น่าเกิน70บาท..
โทรบอกรุ่นก่อนก็ดีนะครับ..จะได้ประเมินราคาค่าซ่อมและระยะเวลาการซ่อมครับ..

ขอบคุณท่านที่ใช้บริการครับ.... [ปลื่ม]

ออฟไลน์ chadjan

• Flat TV member
  • *
Panasonic plasma  TH-42PV70MP  อาการ หน้าจอมีเส้น แถบดำ ประมาณ 5 cm ทางแนวตั้ง

ช่วงแรกๆ เป็น 2-3วัน แล้วหาย ตอนนี้ไม่หายแล้ว เป็นแถบดำตลอด

ปิดไฟห้อง ปิด TV สังเกตุเห็น เงาแถบดำ อยู่หน้าจอตลอด

อาการอย่างนี้ ซ่อมได้ไหมครับ

ปล.อยู่มหาชัย

ออฟไลน์ chadjan

• *
ผมฟันธงให้อีกที  อาการนี้บอร์ด C1  C2  เสียครับแล้วแต่ว่าเป็นแถบที่บอร์ดไหน  ส่วนเงาดำหลังปิดจอ  ไม่สามมารถทำให้หายได้ครับแม้จะซ่อมเสร็จก็ตาม  เกิดจากอาการที่ช่างเรียกว่า burn หรือจอไหม้จากการฝืนใช้งานตอนเครื่องเสียครับ  ต้องเปลียนพาแนลอย่างเดียวครับ

ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ หรือว่าซื้อเครื่องใหม่คุ้มกว่า

ผมฟันธงให้อีกที  อาการนี้บอร์ด C1  C2  เสียครับแล้วแต่ว่าเป็นแถบที่บอร์ดไหน  ส่วนเงาดำหลังปิดจอ  ไม่สามมารถทำให้หายได้ครับแม้จะซ่อมเสร็จก็ตาม  เกิดจากอาการที่ช่างเรียกว่า burn หรือจอไหม้จากการฝืนใช้งานตอนเครื่องเสียครับ  ต้องเปลียนพาแนลอย่างเดียวครับ

ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ หรือว่าซื้อเครื่องใหม่คุ้มกว่า
หากเปลี่ยนจอใหม่ แพงครับ ผมไม่เคยซื้อมาเปลี่ยน..แต่รู้ว่ามันถูกกว่าซื้อเครื่องใหม่ไม่มากครับ...ลองติดต่อท่านJCดูอาจมีในสต๊อกราคาเบาๆครับ..ส่วนผมไม่มีเลยครับ..มีแต่จอLG42นิ้ว  ใช้แทนกันไม่ได้ครับ...

ออฟไลน์ paethanawat

• *

จอเป็นแบบในภาพอ่ะครับ มือทั้งแถบบน-ล่างเลย ลองเปลี่ยนช่องจาก TV Tuner, HDMI แล้วก็เป็นตรงที่เดิมตลอดครับ

รบกวนดูอาการให้หน่อย ราคาด้วยก็ดีครับ

LG รุ่น 32LE5500 ครับ ผมอยู่แถว วัดพุทธบูชา น่าจะยกไปหาได้ครับ

จอเป็นแบบในภาพอ่ะครับ มือทั้งแถบบน-ล่างเลย ลองเปลี่ยนช่องจาก TV Tuner, HDMI แล้วก็เป็นตรงที่เดิมตลอดครับ

รบกวนดูอาการให้หน่อย ราคาด้วยก็ดีครับ

LG รุ่น 32LE5500 ครับ ผมอยู่แถว วัดพุทธบูชา น่าจะยกไปหาได้ครับ
อาการนี้เปอร์เซนต์จอ-พาแนล-โมดูล(อันเดียวกันแต่เรียกกันหลายชื่อ)เสียมีสุงมากครับ...
หากจอเสียจริงเปลี่ยนจอใหม่ราคาสุงครับ(ซ่อมไม่คุ้มครับ)...จอมือ2รุ่นนี้ยังหายากครับ..
หากไม่แน่ใจว่าจอเสียจริง ยกมาตรวจเช็คตรวจเช็คได้ครับ อะไหล่รุ่นนี้ผมมีของใหม่เบิกบริษัทครบทุกบอร์ดครับ...
(แต่จอไม่มีนะครับ)
พี่นั่งรอสรุปผลได้เลย..จะได้สบายใจและหายข้องใจครับ...ตรวจเช็คฟรีครับ...  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2012, 02:56:27 pm โดย ช่างนพดล »

ออฟไลน์ anuuna99

• *
LCD lg รุ่นสกาเล็ต ไม่มีภาพแต่มีเสียง ซ่อมประมาณเท่าไรครับ[email protected]

LCD lg รุ่นสกาเล็ต ไม่มีภาพแต่มีเสียง ซ่อมประมาณเท่าไรครับ[email protected]
รุ่นนี้บอร์ดเมนมีปัญหาบ่อยครับ..หากบอร์ดพอซ่อมได้ไม่เกิน2000 หากจำเป็นต้องเปลี่ยนยกบอร์ดก็ไม่เกิน3000โดยประมาณครับ.. [ปลื่ม]

ออฟไลน์ JO-CM

• *
ช่างดีมีน้ำใจฝีมือดี ต้องท่านนี้เลย ดันๆกันครับ  [yes] [yes] [yes]

• *
รอซ่อมLCD lg รอบอร์ดใหม่  [มากมาย]

รอซ่อมLCD lg รอบอร์ดใหม่  [มากมาย]
พยามยามซ่อมโดยไม่เปลี่ยนบอร์ดแล้วครับ..ไม่ชัวร์ครับ..
สั่งบอร์ดใหม่จากบริษัท อยู่ในระหว่างการสั่งซื้อและจัดส่งจากศูนย์LGครับ..
ภายในอาทิตย์นี้คงได้รับของครับ..หากได้รับบอร์ดแล้ว จะแจ้งให้ทราบครับ
..ขอบคุณท่านanuuna99  ที่วางใจใช้บริการครับ..
[ปลื่ม]

ออฟไลน์ violeta4567

• *

[/quote]
 ของผมอาการแบบนี้ซ่อมได้ไหมครับ
ล่าสุดตอนนี้เปิดมาภาพมืดหมดเลย แต่ยังมีแสง เปิดติดปรกติ บางครังก็กลับมาเป็นเหมือนในภาพครับ
เครื่องซันซุยครับ

ของผมอาการแบบนี้ซ่อมได้ไหมครับ
ล่าสุดตอนนี้เปิดมาภาพมืดหมดเลย แต่ยังมีแสง เปิดติดปรกติ บางครังก็กลับมาเป็นเหมือนในภาพครับ
เครื่องซันซุยครับ

[/quote]
อาการนี้เป็นไปได้ทั้งสายคอนเนคหรือไม่ก็พาแนล(จอ) อย่างใดอย่างหนึ่งครับ..
หากโชคดีก็คงจบแค่สายคอนเนคครับ..ค่าซ่อม500-700
หากเป็นที่จอก็จบเกมส์(ไม่คุ้ม)ครับ จอใหม่ราคาสุงครับ..
อยู่ไม่ไกลกันหากได้ผ่านมาทางนี้ยกมาตรวจเช็คประเมินค่าซ่อมฟรีครับ... [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2012, 04:09:15 pm โดย ช่างนพดล »

• *
อัพไปรอบอร์ดlg