ผู้เขียน หัวข้อ: ++hdplayer ให้ภาพที่สวยกว่า ต่อext.hdกับทีวีโดยตรง มากมั๊ยครับ++  (อ่าน 5338 ครั้ง)

ออฟไลน์ c8000

• Flat TV member
  • *
เอาซักประมาณ zidoo x8
zappiti 4k hdr
egreat a5

ต่อผ่าน hdplayer พวกนี้ให้ภาพที่สวยกว่า หรือลื่นกว่า ต่อตรงกับทีวีมากน้อยแค่ไหนครับ
หรือว่าได้แค่  ซับและเสียงครับ
ปล.ks7500 samsung55นิ้วครับ

ออฟไลน์ nitikit07

• *
แน่นอนครับ เพราะทีวีไม่ทำไว้ให้รองรับไฟล์ที่หนักๆ เช่น VP9 MTS MOV 4K 10bit ฯลฯ การเล่นทีวีไม่ครบถ้วนทำมาเล่นไฟล์ธรรมดาครับ ถ้าชอบดูหนังต้อง HD player Android player ครับ ชื่อที่คุณว่ามานั้น นั่นละครับซื้อมาต่อเล่นเลยครับ ภาพดีเสียงดีทุกตัวที่กล่าวมาครับ

• *
ขอบคุณมากครับ  ใครมีอะไรเพิ่มเติมได้เลยครับ

ออฟไลน์ devils101

• *
ดูในทีวีก็จะได้เรื่องความสะดวก แต่ถ้าดูผ่านเครื่องเล่นจะให้ภาพและเสียงที่ดีกว่า เปรียบกับกล้องคอมแพค หรือกล้อง DSLR ยังไงก็ต้องให้ภาพที่ดีกว่ากล้องโทรศัพท์ครับ

• *
ขอบคุณครับผม [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Phol.tanakrit

• *
ผมเลือก Zidoo x8

ออฟไลน์ g209114

• *
ผมใช้ Egreat A5 ต่อเข้ากับทีวี Samsung55 ks7500 ได้ภาพที่สวยมากๆ ลื่นไหลดี ถ้าเล่นไฟล์บลูเรย์ มีโชว์โปสเตอร์หนัง และเล่นเมนูบลูเรย์ได้ครับ

ออฟไลน์ Haruto

• *
ขออนุญาตถามเพิ่ม HD Player กับ Gaming notebook ต่อ HDMI คุณภาพพอๆกันไหมครับ ถ้าพอๆกันจะได้ต่อ notebook ไปก่อน