ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการ TV เสียหน่อยครับ  (อ่าน 1215 ครั้ง)

ออฟไลน์ oopeeoo

• Flat TV member
  • *
สอบถามอาการ TV เสียหน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 08:41:42 pm »
LG 3D 4K 49 นิ้ว จำชื่อรุ่นไม่ได้ อาการเป็นแบบนี้

อยากทราบว่าเสียเพราะอะไร แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: สอบถามอาการ TV เสียหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 09:23:19 pm »
ดูจากอาการ ไม่บอร์ดเสียก็จอเสีย (ราดว่าน่าจะเป็นจอมากกว่า)

ถ้าบอร์ดพังไม่กี่พันก็ซ่อมไป

แต่ถ้าจอเสียซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยนอย่างเดียวและค่าจอแพงมากดีไม่ดีอะไหล่ไม่มีแล้วด้วย

แนะนำซื้อตัวใหม่ไปเลยดีกว่า lg series8 2016 อย่างรุ่น uh850t

ภาพ สี motion การอัพสเกล ลูกเล่น ดีกว่า ub850t ตัวเดิมที่คุณใช้เยอะเลย

ออฟไลน์ oopeeoo

• *
Re: สอบถามอาการ TV เสียหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 09:46:36 pm »
ดูจากอาการ ไม่บอร์ดเสียก็จอเสีย (ราดว่าน่าจะเป็นจอมากกว่า)

ถ้าบอร์ดพังไม่กี่พันก็ซ่อมไป

แต่ถ้าจอเสียซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยนอย่างเดียวและค่าจอแพงมากดีไม่ดีอะไหล่ไม่มีแล้วด้วย

แนะนำซื้อตัวใหม่ไปเลยดีกว่า lg series8 2016 อย่างรุ่น uh850t

ภาพ สี motion การอัพสเกล ลูกเล่น ดีกว่า ub850t ตัวเดิมที่คุณใช้เยอะเลย

ขอบคุณครับผมตอนนี้เครียดมาก ผมใส่กล่องขนมาอย่างดี พอแกะเปิดดูก็เจ๊งเลย  จะร้องไห้ T^T

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 11:01:10 pm »
ดูจากรูปเหมือนจอ แตกใน

ออฟไลน์ Monday

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2017, 08:20:15 pm »
จอแตกใน 100% ครับ

เกิดจากการถูกกระแทกจากด้านข้างซ้ายมือ (เส้นโค้ง ๆ ตรง ดำ ๆ ก้อนใหญ่ ๆอะ)
คาดว่าจะกระแทกแรงมาก จนแตกเป็นเส้นยาวมาด้านขวาเลย

ส่วนกระจกชั้นนอกสุด จะแข็งแรงกว่า ก็เลยไม่เป็นอะไร