ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย IPTV ผู้มาแทนดรีมบ๊อก ดูฟุตบอลอังกฤษได้ และบริการ ลงApp IPTVสำหรับAndriodBox  (อ่าน 266762 ครั้ง)

ออฟไลน์ opleplus

• Flat TV member
  • *
ถ้าจะพัฒนาระบบเพื่อเพิ่มช่องรายการ ผมว่าทีมงานกำลังเดินผิดทางน่ะ ทางที่ถูกควรพัฒนาระบบเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการรับชมมากกว่าครับ

ลูกค้าท่านใดที่ซื้อเครื่อง IPTV ไป แล้วเห็นด้วยกับคำเสนอแนะของผม ช่วยกันสนับสนุนแนวคิดนี้ด้วยครับ เพราะท่านซื้อไปแล้วเจอปัญหาแต่ไม่แจ้งทีมงาน เด่วต่างคนต่างก็คิดกันไปเองว่าดี ท้ายสุดก็จะแก้ปัญหาไม่ตรงจุด......

ผมก็แจ้งไปหลายหนมากแล้วฮะ  แต่พอวันสองวันท่านก็โผล่มาอีกทีละ 3-5 ช่อง ผมว่าเรื่องช่องพอได้แล้วฮะ มาทำเซิฟให้นิ่งดีกว่า

เมื่อวานถึงดึกระบบมีปัญหามากมายฮะ

พวกเราอาจตัวเล็กๆ แต่คือคนใช้งานสะท้อนการทำงานของท่านนะครับ..

ออฟไลน์ azazz

• Edge LED TV member
ถ้าจะพัฒนาระบบเพื่อเพิ่มช่องรายการ ผมว่าทีมงานกำลังเดินผิดทางน่ะ ทางที่ถูกควรพัฒนาระบบเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการรับชมมากกว่าครับ

ลูกค้าท่านใดที่ซื้อเครื่อง IPTV ไป แล้วเห็นด้วยกับคำเสนอแนะของผม ช่วยกันสนับสนุนแนวคิดนี้ด้วยครับ เพราะท่านซื้อไปแล้วเจอปัญหาแต่ไม่แจ้งทีมงาน เด่วต่างคนต่างก็คิดกันไปเองว่าดี ท้ายสุดก็จะแก้ปัญหาไม่ตรงจุด......

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ yoonkung

• *
ผมเห็นด้วยครับช่องเยอะแต่ดูช่องที่อยากดูไม่ได้ก็ไม่มีประโยชน์อะไร อย่างคู่ลิเวอมะวานกว่าจะดูได้ครึ่งหลังแล้ววT-T

ออฟไลน์ bp25

• *
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ น่าจะเพิ่มประสิทธิภาพมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 10:29:27 am โดย bp25 »

ออฟไลน์ CNR

• *
เห็นด้วยครับ พัฒนาความนิ่ง ความคมชัดดีกว่า

ออฟไลน์ exat52

• LCD TV member
  • **
สอบถามครับ เมื่อคืนช่ิงรายการเหลือ แค่ 69 ช่อง ส่วน VDO เหลือ แค่ 1 และ ซีรี่ หายหมดเลย รบกวนขอรายละเอียดหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ trazano

• *
ทีมงาน---เอาอยู่----ครับพี่น้อง ใจเย็นๆ....เหอๆ  [โขก] ระบบนี้สงสัยต้องพัฒนาจนลูกบวช (มั้ง)  ถึงจะนิ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2012, 12:08:45 pm โดย trazano »

• *
รบกวนผู้ดูแลระบบแจ้งความคืบหน้าด้วยครับ รู้สึกช่วงนี้แปลกๆ

เซิฟบ้านเราน่าจะเหมือนเพื่อนบ้านใช่ป่าวฮะ " HD ตอนนี้ส่งที่ 720p ที่ช่อง TSHD1 TSHD2 HBOHD FOXHD ตอนนี้เป็น 4 และจะทะยอยเพิ่มเข้ามา " เพื่อนบ้านแจ้งข่าวสารเป็นระยะ

ขอให้ทางเราแจ้งให้ลุกบ้านทราบด้วยว่ากำลังทำอะไร จะได้ไม่โมโหโกรทาเวลาดูไม่ได้..

• *
สงสัยน้ำจะท่วมสายแลน.... หรือไม่ก็ไวรัสรับทานเซิร์ฟมั้ง ระบบถึงได้รวน... ยังไงก็เอาใจช่วยครับทีมงาน ปรับปรุงอะไร พัฒนาอะไรก็ โผล่...เอ้ย ออกมาแจ้งข่าวให้สมาชิกรับทราบกันบ้าง จะได้ไม่แต๋วแตก...เอ้ย วีนแตกครับ...แซวเล่นขำๆ อย่าซีเรียส (แต่ดูไม่ได้กรูเริ่มเครียดล่ะ)

• *
ความสำคัญเรียงตามลำดับความต้องการของลูกค้า (ผมเดาเอาน่ะ) ที่ต้องการให้นิ่งในการชม มีตามนี้

อันดับ 1 ช่อง ระบบ SD True Sport 1-6 -GMMz sport -Sport lalica -Star Sport -Sport Extra -True Glof -spacial sport สยามกีฬาทีวี

อันดับ 2 ช่อง ระบบ HD HBO HD -True sportHD1 - True SportHD2 - AXN HD- History HD -ESPN HD -Discovery HD

อันดับ 3 ฟรีทีวี 3 -5 -7 -9 -NBT -TPBS

อันดับ 4 ช่องข่าว Nation Channel - Voice TV - Spring news - TNN24 - CNN - BBC wold

อันดับ 5 ช่องวาไรตี้ Maxxi TV - Zaa Network

ช่องนอกจากนั้น ผมว่าหลายคนคงไม่ซีเรียสเท่าไหร่ เพราะคงหาชมตามกล่องอื่นๆ ได้

ทีมงานลองนับดูครับว่าต้องบริหารจัดการกี่ช่อง อันนี้ไม่นับช่องที่เป็นหนังแห้งน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2012, 08:49:00 pm โดย trazano »

ออฟไลน์ jatebigc

• *
ของผม ดู ช่อง movie hit , thai film และ fox ไม่ได้เลยค้าาาาาบบบบบ.......รบกวนแก้ไขด่วนค้าาาาาาาา!!!!!!

ออฟไลน์ Power17

• *
เหมือนข้างบน คิดว่าคงจะกำลังปรับปรุง server  [ร้องไห้]

• *
เท่าที่สังเกตุดู อาการเหมือน ช่างมีหลายกลุ่ม และแต่ละกลุ่มตอนนี้กำลังทะเลาะกัน (มั้ง) ประมาณว่าแบ่งช่องกันทำ เวรกำเลยมาตกที่ลูกค้า ต้องรอดูว่าเขาจะเลิกทะเลาะกันเมื่อไหร่ (อันนี้ผมเดาเอาเองล้วนๆ ไม่เกี่ยวกะใครน่ะ) ยังไงท่านลูกค้าทั้งหลายกรุณาเก็บสลิปการโอนไว้ให้ดีๆ เผื่อมีการพลิกล๊อก.... จุ๊ๆ

จริงๆ แล้วทางทีมงานจะปรับ จะเพิ่ม จะลด หรือแก้ไขอะไร ลูกค้าอย่างผมคงไม่ว่าอะไร หากท่านทีมงานผู้ทรงเกียรติทั้งหลาย กรุณาชี้แจง เป็นระยะๆ การสื่อสารเป็นเรื่องจำเป็นในยุคนี้โปรดเข้าใจด้วยครับท่านทีมงานผู้ทรงเกียรติ อย่าให้ลูกค้าคิดว่า "ถูกลอยแพ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2012, 09:05:20 pm โดย trazano »

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
ไม่ต้องตื่นเต้นตกใจครับ พอดีผมยุ่งๆอยู่ สาเหตุ มาจากมีคนนำคลิปไปโพสต์ เว็บบอร์ดแห่งหนึ่ง
ทำให้ เจ้าของตัวจริงประชุมด่วน เพื่อเอาจริงจัง ตอนนี้ มี1เจ้าทีภาคเหนือไปซะแล้ว
ส่วนบริการของเรา ก็ได้ทำการย้ายช่องรายการ และย้ายhost เพื่อความมั่นคงและไม่ประมาท ครับ
ดังนั้น จึงอาจมีอะไร ในช่วง2-3 วันนี้ ไม่สะดวกไปบ้าง เมื่อทุกอย่าง ถูกย้ายเรียบร้อย แล้ว จะกลับมาเหมือนเดิม
และ ทุกครั้งที่มีเรื่องไม่สะดวก เราจะชดเชย โดยการเพิ่มช่องรายการมาให้ เสมอครับ
ตอนนี้ ช่อง เหลือ 69 ช่องเดี๋ยวจะกลับมาปรกติ 90 ช่องครับ พร้อมช่องรายการเพิ่ม
ส่วน VOD เข้าไม่ได้และ spacial เข้าไม่ได้นะครับ ขอเวลา 2 วันย้าย
เมื่อทุกอย่าง เข้าที่ จะดูกันแบบปรกติ ครับ ขออภัยในความไม่สะดวก
เรื่องเพิ่มช่องรายการ นโยบายคือ ที่อื่นมีช่องอะไร เราจะมีหมด และ จะมีช่องรายการที่ ที่อื่นไม่มี ครับ
จนกว่าจะครบ 100 ช่อง สำหรับช่องไทย และจะ นำช่องรายการเคเบิ้ลต่างประเทศมาลงในลำดับต่อไปครับ
ไม่ต้องห่วงครับ เราเน้นความอยู่รอดคงทน และ ดูกันได้ ตลอดอย่างมีความสุข ครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

• *
ไม่ต้องตื่นเต้นตกใจครับ พอดีผมยุ่งๆอยู่ สาเหตุ มาจากมีคนนำคลิปไปโพสต์ เว็บบอร์ดแห่งหนึ่ง
ทำให้ เจ้าของตัวจริงประชุมด่วน เพื่อเอาจริงจัง ตอนนี้ มี1เจ้าทีภาคเหนือไปซะแล้ว
ส่วนบริการของเรา ก็ได้ทำการย้ายช่องรายการ และย้ายhost เพื่อความมั่นคงและไม่ประมาท ครับ
ดังนั้น จึงอาจมีอะไร ในช่วง2-3 วันนี้ ไม่สะดวกไปบ้าง เมื่อทุกอย่าง ถูกย้ายเรียบร้อย แล้ว จะกลับมาเหมือนเดิม
และ ทุกครั้งที่มีเรื่องไม่สะดวก เราจะชดเชย โดยการเพิ่มช่องรายการมาให้ เสมอครับ
ตอนนี้ ช่อง เหลือ 69 ช่องเดี๋ยวจะกลับมาปรกติ 90 ช่องครับ พร้อมช่องรายการเพิ่ม
ส่วน VOD เข้าไม่ได้และ spacial เข้าไม่ได้นะครับ ขอเวลา 2 วันย้าย
เมื่อทุกอย่าง เข้าที่ จะดูกันแบบปรกติ ครับ ขออภัยในความไม่สะดวก
เรื่องเพิ่มช่องรายการ นโยบายคือ ที่อื่นมีช่องอะไร เราจะมีหมด และ จะมีช่องรายการที่ ที่อื่นไม่มี ครับ
จนกว่าจะครบ 100 ช่อง สำหรับช่องไทย และจะ นำช่องรายการเคเบิ้ลต่างประเทศมาลงในลำดับต่อไปครับ
ไม่ต้องห่วงครับ เราเน้นความอยู่รอดคงทน และ ดูกันได้ ตลอดอย่างมีความสุข ครับ

นี่คือจุดประสงค์ครับท่านทีมงาน............อิอิ

ออฟไลน์ bp25

• *
รับทราบครับ

• *
ไม่ขออะไรมาก แค่บอลกับหนัง นิ่ง ๆ นาน ๆ จบ..   [รัก]

ออฟไลน์ CNR

• *
ใจเย็นๆครับพี่น้อง ในเมื่อมาอยู่บ้านนี้แล้ว ระบบนี้แล้ว ก็ส่งกำลังใจให้ทีมงานกันมากๆๆครับ.......ว่าแต่ว่าขอแจ้งเพื่อการปรับปรุงนิดครับ
Fox Movies HD ภาพเบลอมาก ดูแล้วปวดหัว เมื่อตัวละครในภาพยนตร์มีการเคลื่อนที่ เกือบเป็นลมก่อนหนังจบ ลองดูครับ