ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย IPTV ผู้มาแทนดรีมบ๊อก ดูฟุตบอลอังกฤษได้ และบริการ ลงApp IPTVสำหรับAndriodBox  (อ่าน 266754 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maxnew

• *
ของผมเน็ตสปีดสี่ถึงห้าเมก ตายสนิทเห็นทีค้องไปปาหัวหมาจิงจิงชะแล้ว เบื่อโคตร

ออฟไลน์ exat52

• LCD TV member
  • **
ของผมเน็ตสปีดสี่ถึงห้าเมก ตายสนิทเห็นทีค้องไปปาหัวหมาจิงจิงชะแล้ว เบื่อโคตร
. สนใจครับ ขายไหมครับ.   [email protected]

ออฟไลน์ trazano

• Flat TV member
  • *
20.19 น. ช่อง GMM Sport ไม่มีเสียงมีแต่ภาพ  ช่อง ลาลิก้า มีภาพเมนู....... แจ้งมาเพื่อทราบครับทีมงาน ส่วนช่องอื่น โอเชมาก

• **
วันนี้ เวลาขณะนี้. อาการแปลกๆ ครับ. บางครั้งขึ้นว่า พร้อม และก็เสียงไม่มีครับเกือบทุกช่อง รายงานครับ

ออฟไลน์ monkeyted

• *
รบกวนขอรายละเอียดหน่อยครับ  [เท่ห์]

[email protected]

ออฟไลน์ Maxnew

• *
ขายเครื่อง. Iptv ราคา สามพันบาท รายเดือน สี่ร้อยบาท สนใจ mail มา [email protected].

• *
ถ้าใครจะเอาเจ้าเครื่อง IPTV นี้เป็นการดูหลัก ผมว่า คิดใหม่น่ะ ทางที่ดีควรจะมีเครื่องหลักเป็นตัวอื่นน่าจะดีกว่าเช่น กล่อง DB ที่ติดตั้ง ช่องพี่ 2 โนเลจแบบโนเนท+DTV  หรือไม่ก็กล่องจำพวก Skybox ไรพวกนั้น ส่วน IPTV เอาไว้ดูช่องที่ โนเลจ ดูไม่ได้ หรือช่องเฉพาะกิจเช่น ช่องกีฬา ถ่ายสด ไรอย่างนี้.... เพราะผมก็ทำแบบนั้นเหมือนกัน  ปัญหาสตรีม เป็นเรื่อง "ปกติ" สำหรับระบบนี้ครับ โปรดทำความเข้าใจก่อนให้ดีๆ แต่ล่าสุดที่ชมอยู่ถือว่าทีมงานทำการปรับปรุงได้ดีมากๆ ดีกว่าช่วงแรกๆ แยะเลย (ที่บ้านผมใช้ 3BB 10 Mb.) แนะนำมาเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ ส่วนตัวผมโอเคล่ะ เพราะเค้าก็บอกไว้แล้วว่าถ้าเบื่อก็หยุดต่ออายุ ถ้าหายเบื่อค่อยต่ออายุดูใหม่ได้ ไม่ว่ากัน

ตัวบนคือ IPTV ส่วนใหญ่ผมเอาไว้ดูบอลถ่ายสด
ตัวกลางคือ Skybox F3 เอาไว้ดูช่องทั่วไป เป็น ทรูโนเลจ+ดีทีวี+ไอพีเอ็ม
ตัวล่างเป็น HD player
แบบนี้สบายใจกว่าแยะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 03:07:09 pm โดย trazano »

ออฟไลน์ opleplus

• *
ถ้าใครจะเอาเจ้าเครื่อง IPTV นี้เป็นการดูหลัก ผมว่า คิดใหม่น่ะ ทางที่ดีควรจะมีเครื่องหลักเป็นตัวอื่นน่าจะดีกว่าเช่น กล่อง DB ที่ติดตั้ง ช่องพี่ 2 โนเลจแบบโนเนท+DTV  หรือไม่ก็กล่องจำพวก Skybox ไรพวกนั้น ส่วน IPTV เอาไว้ดูช่องที่ โนเลจ ดูไม่ได้ หรือช่องเฉพาะกิจเช่น ช่องกีฬา ถ่ายสด ไรอย่างนี้.... เพราะผมก็ทำแบบนั้นเหมือนกัน  ปัญหาสตรีม เป็นเรื่อง "ปกติ" สำหรับระบบนี้ครับ โปรดทำความเข้าใจก่อนให้ดีๆ แต่ล่าสุดที่ชมอยู่ถือว่าทีมงานทำการปรับปรุงได้ดีมากๆ ดีกว่าช่วงแรกๆ แยะเลย (ที่บ้านผมใช้ 3BB 10 Mb.) แนะนำมาเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ ส่วนตัวผมโอเคล่ะ เพราะเค้าก็บอกไว้แล้วว่าถ้าเบื่อก็หยุดต่ออายุ ถ้าหายเบื่อค่อยต่ออายุดูใหม่ได้ ไม่ว่ากัน

ตัวบนคือ IPTV ส่วนใหญ่ผมเอาไว้ดูบอลถ่ายสด
ตัวกลางคือ Skybox F3 เอาไว้ดูช่องทั่วไป เป็น ทรูโนเลจ+ดีทีวี+ไอพีเอ็ม
ตัวล่างเป็น HD player
แบบนี้สบายใจกว่าแยะครับ

ตอนแรกว่ามี iptv แล้วจะตอบโจทย์ทุกอย่างได้

แต่ตอนนี้ระบบไม่ค่อยจะนิ่ง ค่อนข้างมีปัญหาอยู่เรื่อยๆ ก็ต้องมีกล่องสำรองไว้อย่างว่าแหละครับ

ออฟไลน์ Power17

• *
แสดงว่า เสาร์-อาทิตย์ ที่ผ่านมา ทุกท่านรวมถึงตัวผมด้วย ยังไม่ประทับใจเต็ม100

ปรับปรุงต่อไปนะครับทีมงาน แก้ตัว เสาร์-อาทิตย์ นี้อีกรอบ :)

• *
ตอนนี้รายเดือนของผมสำหรับดูกล่องพวกนี้ก็มีแต่ IPTV อย่างเดียวครับ ส่วน Skybox ไม่มีรายเดือน เลยชิวๆ แต่ถ้าใครเสียรายเดือนหลายกล่อง อันนี้น่าเห็นใจครับ  ส่วนใครที่มีกล่อง DB หรือ Skybox ที่ดูโนเลจ+ดีทีวี แบบไม่ใช่เนทไม่ได้ แนะนำให้ทำตามเวปนี้เลยครับ

http://www.ichat.in.th/hdcable/topic-readid98324-page1

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
ช่องลาลีก้า แก้ไขให้แล้ว ครับ ที่เป็นเมนู  
ส่วนช่องที่สลับเช่น Betv กลายเป็น TVN แก้ให้แล้วครับ
ที่เหลือแจ้ง ทางผู้ให้บริการปรับเปลี่ยนอยู่ครับ
แจ้ง รายการส่งของ
คุณ เกรียงไกร นนทบุรี EMS  EJ386486673TH
คุณ วฤทธิ์  กรุงเทพ  EMS  EJ386476234TH
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2012, 09:41:36 pm โดย topman »
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

• *
ทีมงานอนาคตจะมีกล่อง 3 In 1 บ้างมั้ย

1. ดู IPTV
2. ดู ดาวเทียมได้
3. ดู หนัง HD ได้ด้วย

ถ้ามีส่งข่าวหน่อยก็ดีน่ะ

• **
sun dance hd, espn hd ดูได้ไม่ได้ครับ เข้ายากมาก (เน็ต 12 เม็ก) ช่องพวก HD จะข้ายากมาก (บางช่อง)  หรือว่ากำลังปรับปรุงอยู่ครับ

ออฟไลน์ mycat

• *
ขอรายละเอียดด้วยครับ

• *
กลับมาบ้านตอน 2 ทุ่ม มานั่งกดๆ ดูช่องรายการต่างๆ ก็ดูได้ปกติสุขดีน่ะครับ.....หรือจะเป็นที่คนหล่อกดรีโมทหว่า....คริ คริ   [หื่น]

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
สมาชิกที่แจ้ง ข่าวช่องรายการ มาทางเมล์ ผมแจ้งไปหมดแล้วนะครับ
ตอนนี้ ติดค้าง แค่ ESPN HD กับ SUN DANCE HD ครับ แจ้งไปแล้ว
ส่วน ช่องจานดำ กำลังทยอย กลับมาครับ เช่น Asia update และ Blue sky มาแล้วครับ
แจ้งรายการส่งของ
คุณ ธี เชียงใหม่  2 เครื่อง EMS  EJ387902675TH วันสูกร์ ได้รับ
คุณ เกษม  สงขลา EMS   EJ386860285TH  วันศุกร์ได้รับ ครับ
คุณ สยาม   จ. เลย  NTC 5 เครื่อง บิัลเลขที่ 07639 เล่มที่ 153  พรุ่งนี้ได้รับครับ
ปล แจ้งข่าว ครับ ผุ้ดูแล และให้บริการ ตอนนี้ เข้า รพ ไปแล้วครับ
เนื่องจากทำงานหนัก อีก 2-3 วันจะออกจาก รพ กลับมาดูแลกันต่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2012, 10:20:34 pm โดย topman »
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

• *
สงสัยนั่งดูหนัง 18+ มากเกินไปป่าว มือกางไม่ออกเลยมั้ง....เหอๆ

ออฟไลน์ armzpk

• *
มีท่านได้บ้างทีขึ้น network error ไหมครับ