ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย IPTV ผู้มาแทนดรีมบ๊อก ดูฟุตบอลอังกฤษได้ และบริการ ลงApp IPTVสำหรับAndriodBox  (อ่าน 266780 ครั้ง)

ออฟไลน์ armzpk

• *
ฝากทีมงาน ลงช่องพวกนี้ด้วยได้ไหมครับ เพราะอยากดูบอลให้ครบทุกคู่ คือผม คอกีฬาน่ะครับ เพราะบอล ลีกอังกฤษ กับ ยูฟ่า หรือจะเป็น ลีกอิตาลี จะถ่ายช่อง พวกนี้
01.45 น.    มาลาก้า - เอซี มิลาน    ทุย 10
01.45 น.    ดินาโม ซาเกร็บ - เปแอสเช    ทรูสปอร์ต เอ็กซ์ตร้า (107)
01.45 น.    มงต์เปลลิเยร์ - โอลิมเปียกอส    ทรูสเปเชียลสปอร์ต(161)

ออฟไลน์ North_2011

• Flat TV member
  • *
ขอรายละเอียดด่วนครับ [email protected]

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
เรื่องกีฬา แจ้งไปแล้วนะครับ
แจ้งรายการส่ง ของ
คุณ ไพโรจน์  ชลบุรี EMS EJ387903781TH
มีท่านได้บ้างทีขึ้น network error ไหมครับ
คำตอบคือ server ดูได้ปรกติ ให้ท่าน ทำการปิดเครื่อง IPTV
แล้ว ไปรีสตาร์ท กล่องเร้าเตอร์โมเด็ม 1 ครั้ง รอ 1 นาที
แล้ว เปิดเครื่องใหม่ อย่าลืมดู ว่า เครื่องได้รับ IP adddress หรือ ไม่ครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ trazano

• *
20.32 น. ทรูสปอร์ดHD นิ่งๆ แจ่ม ถูกใจขาบอลอย่างผม                22.21 น. คิดว่าดูจานอยู่...เหอๆ  [รัก]  [รัก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2012, 10:21:40 pm โดย trazano »

ออฟไลน์ exat52

• LCD TV member
  • **
แจ้งครับช่อง hbo.  กับช่อง history หมุนตลอดเลยครับ

• **
ดูแมนยูวันนี้ไม่รู้เรื่องเลยครับ. กระตุกตลอดๆ. หมุนมากวันนี้ ช่อง HD.  พบปัญหาบ่อยครับ ทีมงาน

• *
วันนี้ผมดูช่อง ทรูสปอร์ต 1 ธรรมดา ลื่นไหลดีสุดๆ นั่งดูคู่ หงษ์ น่ะ ส่วนแมนอยู่ ดูผ่าน ช่อง 3 กล่อง GMM-Z  ส่วนช่อง ทรู HD 1 เป็นไปตามข้างบน คงเป็นไปตามสภาพอากาศช่วงนี้มั้ง...แปรปรวนตลอดๆ อิอิ

สำหรับตัวผมน่ะ คิดว่า หลังจากที่ใช้บริการบ้านหลังนี้มาเกือบ 2 เดือน ให้คะแนน 8 เต็ม 10 ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ใช้ได้ ผมคงจะเป็นลูกค้าบ้านหลังนี้ต่อไป ถ้าระบบทำได้ประมาณนี้และคงจะดีขึ้นในอนาคต (หวังว่าน่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 01:46:59 am โดย trazano »

หลายท่านคงไม่ทราบว่า คนที่ดูของ จานดาวเทียม รายเดือน 2 พันกว่า ช่อง HD เขาก็มีปัญหา
ผมได้ทดสอบ ดูช่อง สปอร์ต HD 2 สัญญาณ มามีปัญหาครับ ดังนั้น เมื่อต้นทางมีปัญหา ปลายทางก็....
คงจะเข้าใจนะครับ
รายการส่งสินค้า
คุณ ชาญณรงค์  นนทบุรีEMS EJ386330897TH
คุณ ธีรชัย 2 เครื่อง  เชียงใหม่ EMS EJ387917469TH
คุณ ศักดา  กรุงเทพ EMS EJ386868142TH

äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ narabodink

• *
ขอรายละเอียดด้วยครับ [email protected]

ออฟไลน์ CNR

• *
เมื่อคืนนั่งดูช่อง FOX Movies HD ภาพที่ได้มัวๆอีกแล้วเมื่อตัวแสดงมีการเคลื่อนไหว หายไปสักพัก กลับมาเป็นอีกแล้ว ทีมงานช่วยดูให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ CNR

• *
เมื่อคืน กะว่าจะเข้าไปดู Concert ที่ช่องตามชื่อ i Concert HD ไม่เคยดูหรอก ไหงกลับเป็นการตีลูกสักหลาดกลับกันไปมา ตกลงช่องนี้ช่องเกี่ยวกับอะไรครับ

• *
ทีมงานช่วยเอาช่อง GMM สปอร์ต วัน เข้ามาหน่อย ส่วนช่อง GMM จีเนียส ผมว่ารกเปล่าๆ น่ะ บอลรายการแคปปิตอลวันคัพ จากกล่อง GMM มันปล่อยสัญญาณผ่านช่อง 9 ด้วย แต่มันเจือกบล๊อก... งกขนาด หนวดกุ้งยังบล๊อก คิดดูเอาดิ งกแค่ไหน แสดดดด

rep ข้างบน ผมตอบให้ก็ได้ครับ ช่องคอนเสิร์ทหายไปครับ กลายเป็นช่อง ShowCase แทน ส่วนช่อง ShowCase กลายเป็นกอล์ฟ ไปซ่ะงั้น เป็นมา 1-2 วันล่ะ

ออฟไลน์ opleplus

• *
ทีมงานช่วยเอาช่อง GMM สปอร์ต วัน เข้ามาหน่อย ส่วนช่อง GMM จีเนียส ผมว่ารกเปล่าๆ น่ะ บอลรายการแคปปิตอลวันคัพ จากกล่อง GMM มันปล่อยสัญญาณผ่านช่อง 9 ด้วย แต่มันเจือกบล๊อก... งกขนาด หนวดกุ้งยังบล๊อก คิดดูเอาดิ งกแค่ไหน แสดดดด

rep ข้างบน ผมตอบให้ก็ได้ครับ ช่องคอนเสิร์ทหายไปครับ กลายเป็นช่อง ShowCase แทน ส่วนช่อง ShowCase กลายเป็นกอล์ฟ ไปซ่ะงั้น เป็นมา 1-2 วันล่ะ

นั่นสิครับ  ผมก็แจ้งไปทางคนขายแล้ว สองสามวันแล้วมั๊ง ก็เหมือนเดิม แล้วท่านจะมีเยอะช่องไปทำไมเนี่ย บางช่องดูไม่ได้ บางช่องเพี้ยนแบบนี้..

• *
เห็นใจคนขายน่ะ เขาไม่ใช่ช่าง ช่างเขาไม่ได้ขาย เลยเนียนๆ วันของลูกค้าจะได้หมดไวๆ แล้วก็ต่อใหม่..เหอๆ

• **
อันนี้จิง
คุณ  trazano
เห็นใจคนขายน่ะ เขาไม่ใช่ช่าง ช่างเขาไม่ได้ขาย เลยเนียนๆ วันของลูกค้าจะได้หมดไวๆ แล้วก็ต่อใหม่..เหอๆ

*** 3 เดือนจะหมดแล้วอะ ต้องต่อใหม่แล้วอะ อิอิ เพิ่งจะดูได้เองหลังจากปรับปรุงมานาน หมดซะละ แต่เมื่อวาน HD ทุย 2 เป็นเหมือนแผ่นสดุดเลยอ่ะ แล้วช่องก็สลับกันไปหมด sundance ก็ไปเหมือนกับ foxmoive (คนขายเค้าบอกว่า 400/เดือน ไม่แพงนะถ้าเทียบกับโปร 2 พันกว่าบาท  แต่ว่าอยากให้คิดอีกมุมหนึ่งว่า แล้ว 400 เนี้ยขอดูแบบนิ่งๆ ซักเดือนก็ยังดีเนาะ) ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ opleplus

• *
อันนี้จิง

*** 3 เดือนจะหมดแล้วอะ ต้องต่อใหม่แล้วอะ อิอิ เพิ่งจะดูได้เองหลังจากปรับปรุงมานาน หมดซะละ แต่เมื่อวาน HD ทุย 2 เป็นเหมือนแผ่นสดุดเลยอ่ะ แล้วช่องก็สลับกันไปหมด sundance ก็ไปเหมือนกับ foxmoive (คนขายเค้าบอกว่า 400/เดือน ไม่แพงนะถ้าเทียบกับโปร 2 พันกว่าบาท  แต่ว่าอยากให้คิดอีกมุมหนึ่งว่า แล้ว 400 เนี้ยขอดูแบบนิ่งๆ ซักเดือนก็ยังดีเนาะ) ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ขอบคุณครับ

ผมเคยบอกเหมือนกันว่าถ้าหลังจากวันที่ 12 เดือนที่แล้วถ้าระบบเสร็จและนิ่งจิงผมคนนึงที่ไม่ต้องการให้ชดเชยเรื่องเวลา หรือส่วนลดด้านราคา แต่ตอนนี้อยากคิดใหม่แล้วฮะ  เพราะระบบไม่นิ่งเอาเสียเลย ช่องวุ่นวายกันไปหมด  หลังจากวันที่ 12 ที่ผ่านมา นิ่งได้ไม่กี่วันก็รวนมาเรื่อย ๆ ขอให้พ่อค้ากลับไปทำราคารายเดือนใหม่ด้วยฮะ ตอนนี้คิดว่าที่พวกเราต้องต่ออายุควบสามเดือนราคานี้แพงเกินไปฮะ ไม่คุ้มกับสิ่งที่ได้ มีหลายเจ้าที่ราคาต่ำกว่านี้ และผมรู้ว่าใช้ server เดียวกัน พวกเราจ่ายได้ฮะราคาเก่าที่คุณตั้งไว้ แต่คุณภาพให้เหมาะสมกับราคาหน่อย แบบนี้เหมือนฟันราคากันเกินไป  นี่ก็จะหมดอายุกันแล้ว รบกวนแจ้งเพื่อความชัดเจนด้วย ว่าพวกเราต้องจ่ายกันเท่าไหร่  ขอบคุณฮะ

• **
อันนี้จิง

ขอบคุณครับ

ผมเคยบอกเหมือนกันว่าถ้าหลังจากวันที่ 12 เดือนที่แล้วถ้าระบบเสร็จและนิ่งจิงผมคนนึงที่ไม่ต้องการให้ชดเชยเรื่องเวลา หรือส่วนลดด้านราคา แต่ตอนนี้อยากคิดใหม่แล้วฮะ  เพราะระบบไม่นิ่งเอาเสียเลย ช่องวุ่นวายกันไปหมด  หลังจากวันที่ 12 ที่ผ่านมา นิ่งได้ไม่กี่วันก็รวนมาเรื่อย ๆ ขอให้พ่อค้ากลับไปทำราคารายเดือนใหม่ด้วยฮะ ตอนนี้คิดว่าที่พวกเราต้องต่ออายุควบสามเดือนราคานี้แพงเกินไปฮะ ไม่คุ้มกับสิ่งที่ได้ มีหลายเจ้าที่ราคาต่ำกว่านี้ และผมรู้ว่าใช้ server เดียวกัน พวกเราจ่ายได้ฮะราคาเก่าที่คุณตั้งไว้ แต่คุณภาพให้เหมาะสมกับราคาหน่อย แบบนี้เหมือนฟันราคากันเกินไป  นี่ก็จะหมดอายุกันแล้ว รบกวนแจ้งเพื่อความชัดเจนด้วย ว่าพวกเราต้องจ่ายกันเท่าไหร่  ขอบคุณฮะ

ใช่ครับ คุณ opleplus
คิดเหมือนกันครับ คนขายหรือเพื่อนๆ บางคนมองว่า 400 บาทเองไม่เท่าไรหรอก อย่าให้คิดมุมมกลับว่า 400 แล้วต้องจ่ายทีละ 3 เดือน (ก็หลายตังอยู่นะ) แล้วดูไม่ค่อยได้ ช่องเยอะก็จิง แต่เวลาจะดูจิงๆ หมุนหรือ กระตุกตลอด อ่ะ และจะเป็นปัญหากับพวกช่อง HD มาก 90 วันที่ผ่านมา ดูจิงๆ ได้ไม่กี่วันเอง ครับ
แล้วถ้าระบบปรับปรุงที่เคยคุยกันไว้ว่า เวลาปรับปรุงก็จะแจ้งมีตัววิ่ง เดี่ยวนี้ก็ไม่เห็นบอกแล้วครับ พวกผมที่เป็นสมาชิกก็ไม่มีตัวเลือกเยอะ ยังไงก็ต้องใช้บริการทางคุณอยู่ดี ยังไงรบกวนให้นิ่งๆ หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

รายการส่งสินค้า
คุณ ชัชวาลย์  ระยอง  EMS EJ387915405TH
ช่อง กีฬา HD2 ของจริง สัญญาณมาไม่ีดีนะครับ ของจริง ก็มีปัญหาครับ
เร็วๆ นี้จะเพิ่มช่อง สปอร์ 7 เข้าไปครับ