ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำจอแบนเอาไว้ดูแผ่นDVDอย่างเดียวหน่อยครับ  (อ่าน 932 ครั้ง)

ออฟไลน์ mp3

• Flat TV member
  • *
อยากได้จอแบนที่เอาไว้ดูเฉพาะแผ่นDVDหน่อยครับผม ขนาดไม่เกิน 42 นิ้วครับ
มีรุ่นไหนที่ใช้กับแผ่นdvdแล้วภาพดีๆมั่งครับ  เคยลองกับจอFULL HD  แล้วภาพดูไม่ค่อยได้ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
อยากได้จอแบนที่เอาไว้ดูเฉพาะแผ่นDVDหน่อยครับผม ขนาดไม่เกิน 42 นิ้วครับ
มีรุ่นไหนที่ใช้กับแผ่นdvdแล้วภาพดีๆมั่งครับ  เคยลองกับจอFULL HD  แล้วภาพดูไม่ค่อยได้ครับ
ขอบคุณครับ

dvd ความละเอียดแค่ 576p ถ้า dvd9 , dvd hd , dvd master ภาพก็จะดีกว่าขึ้นมาอีก 20-30% ทีวีจอ fhd ความละเอียด 1080p เปิดกับแผ่น dvd จอต้องทำการอัพสเกลไปเกือบ 5 เท่า ภาพย่อมแตก หรือหยาบ หรือไม่คมชัดเท่าที่ควร
ถ้าทีวีจอ 40 นิ้วขึ้นไปก็จอ fhd หมด อาจต้องหาทีวีรุ่นที่ใช้ชิฟฯดีๆหน่อย ลองดู sony 43w800c หรือ sharp 40le380x ตามลำดับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2017, 01:12:37 pm โดย น้าSirota..มาแว้ว! »

ออฟไลน์ mp3

• Flat TV member
  • *
ขอบคุณน้าSirotaมากครับผม