ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ The Magnificent Seven (7 สิงห์แดนเสือ) ครับ  (อ่าน 2179 ครั้ง)

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
แนะนำ The Magnificent Seven (7 สิงห์แดนเสือ) ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 02:58:47 pm »

++ เป็นหนังแนวคาวบายตะวันตก ที่เสียงดีอีก 1 เรื่องครับ

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
Re: แนะนำ The Magnificent Seven (7 สิงห์แดนเสือ) ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 05:58:44 pm »

ออฟไลน์ expert_punch

• Flat TV member
  • *
Re: แนะนำ The Magnificent Seven (7 สิงห์แดนเสือ) ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 07:39:34 pm »
ดีครับ เป็นหนังย้อนยุค เสียงไม่วุ่นวายเหมือนหนังในเมือง
ทำให้เสียงรบกวนน้อย ชัดถ้อยชัดคำดีครับ
เนื้อเรื่องก็พอไหว

อีกกเรื่องที่แนะนำคือ The Accountant ครับ
แนว action เนื้อเรื่องไม่ค่อยซ้ำใคร
ผมว่าบันทึกเสียงดีมามากๆ ลองชมกันดูครับ

ออฟไลน์ eaks1984

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 11:07:44 pm »
ดีครับ เป็นหนังย้อนยุค เสียงไม่วุ่นวายเหมือนหนังในเมือง
ทำให้เสียงรบกวนน้อย ชัดถ้อยชัดคำดีครับ
เนื้อเรื่องก็พอไหว

อีกกเรื่องที่แนะนำคือ The Accountant ครับ
แนว action เนื้อเรื่องไม่ค่อยซ้ำใคร
ผมว่าบันทึกเสียงดีมามากๆ ลองชมกันดูครับ

The Accountant  ผมชอบเรื่องนี้มากเลย ตอนฉากที่พระเอกบุกไปบ้านคนร้าย แล้วเจอเป็นพี่ชายตัวเองนั้น
เสียงปืนพระเอก ยิงที่นี่ เสียงปืนแน่นมากๆ สะใจจริงๆ