ห้องซื้อขายแลกเปลี่ยน > ห้องซื้อขาย "เกมส์, อุปกรณ์เกมส์ และ แผ่นเกมส์ต่างๆ"

-- เจอมืออาชีพ โกง จากกระทู้ lcdtvthailand นี้ ครับ --

(1/6) > >>

piccom:
-- เจอมืออาชีพ โกง จากกระทู้นี้ ครับ -- ตอนนี้ เดือดร้อนเรื่องเงินเลยครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29900.0

- ผมยอมรับในเรื่องความผิดพลาด ไม่รอบคอบ
ไม่อยากเล่าความโง่ของผมเลย แต่เล่าเป็น อุธาหรณ์ นะครับ เพราะเขาจะป้วนเปี้ยน ใน LCDtvthailand และ web อื่นๆ โดยเปลี่ยน user / และจะทำเนียนๆในหลายเรื่อง เช่น post ข้อว่าไม่โกงแน่น่อน มีหลักฐานน่าเชื่อถือต่างๆ การพูดจาดี ชอบพูดว่า เล่น net ไม่ค่อยเป็น เลยลงรูปไม่ได้  เมื่อใครโทรไปคุย จะพูดนั่น พูดนี่ ให้ตายใจครับ -

- การพูดจาดีมาก เป็นผู้ชายครับ
  * จะบอกว่าอยู่สิงห์บุรี นัดเจอก็ไม่สะดวก บอกให้ไปหาอย่างเดียว ขับมาจากกรุงเทพไม่ไกลหรอก
  * เขาจะใจเย็นมาก แต่ก็ให้รีบโอน ถามเรื่องสินค้า ก็บอกว่าไม่ค่อยรู้เรื่อง เพราะแก่แล้ว ลูกเล่นอย่างเดียว  "ถ้าขายเครื่องไปแล้ว ลูกจะได้เรียนซะที" (จะมีมุกอื่นๆใน web อื่นด้วยนะครับ)
  * ผมถามว่าทำงานอะไร  -- " เขาตอบว่าทำงานเกี่ยวกับ เรื่องการเงิน กลัวเรื่องการโกงทาง Internet มาก เงินแค่เล็กน้อย ไม่ต้องกลัวหรอก ใครทำเรื่องแบบนี้ นี่มันเลวมาก(น่าน พูดว่าตัวเองอีก)
  * ท้าทายให้ search ข้อมูลเขาใน internet ว่าเคยโกงอะไรหรือป่าว

คร่าวๆ นะครับ  แต่อยากจะบอกว่า นัดเจอ เห็นสินค้าดีที่สุด ระวังกันด้วยนะครับ

หมายเลขบัญชีที่เขาให้โอน นะครับ คือ 3432629308  กสิกร ออมทรัยพ์  ชื่อบัญชี MS HATHAILAPUS   SUKT // [email protected] ที่ใช้ติดต่อ

รูป slip ที่ผมโอนไปนะครับ นึกอะไรได้แต่จะมาเล่าต่อ  "อย่าลืมนะครับ  มีสติให้มากๆ "

Boomerang edit : คนร้ายชื่อ "นายกฤษณะ เข็มทอง" นะครับ ประวัติก่อเหตุโชกโชนเกือบทุกเว็บ

และอีเมล์ที่เค้าใช้ส่วนใหญ่มักจะมีคำว่า "pay" "online" และคำศัพท์ที่ไม่สื่อถึงชื่อคน

ขอให้สมาชิกทุกท่านระมัดระวังการโอนเงินด้วยนะครับ แม้ตอนนี้จะโดนขังไปแล้วก็ตาม

sor55:
ผมโอนวันอาทิตย์ตอนสามทุ่ม แปลงมาต้องมาโอนต่างกันวันเดียวพอดีเลย

piccom:
เสียดาย คนต่างจังหวัด ที่ดีๆซื่อสัตย์ที่ยังมียอู่ เพื่อซื้อ-ขาย สินค้า แบบโอนเงิน  ต้องเสียโอกาสอันนี้ไปด้วย

ยังไง  คุณ  sor55  อย่าคิดมากนะครับ เพราะถ้าเป็นเมื่่อก่อน ผมนอนไม่หลับ ไปแล้ว  มีสติ แล้วทำใจสบายๆครับ  เป็นห่วง

เฮ้อ?? แต่ยังไงก็เสียดายเงินเนอะ กว่าจะหาได้แต่ละบาท ด้วยความสุจริต

แต่ผมเชื่ออย่างสุดๆครับว่า เวรกรรม มีจริง ไม่ช้า ก็เร็ว ในชาตินี้  อย่างน้อยที่สุด  จิตใต้สำนึก ทุกวินาที บอกอยู่เสมอว่า เขา เคยโกงกิน คนอื่นเขามา จนตลอดชีวิต เขา

BYE BYE //

sor55:
ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวให้น้องทำธ.กรุงศรี ขอดูที่อยู่แล้วแจ้งความจับแม่งเลย

sor55:
เลขบัญชีคนละเบอร์เดี๋ยวตรวจ ได้ ให้แม่งหนีหัวซุกหัวซุนไปเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version