พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

!!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!

<< < (289/370) > >>

leokoong:
สวัดดีครับน้องใหม่รายงานตัวครับ ผมใช้ 40es6220 ใช้มาประมาณ 1 เดือน แล้วพบปัญหาคือ ดูดลิปจาก youtube อยู่ดีๆแล้วมันขึ้นว่า เชสชั่นเบราว์เชอร์สิ้นสุดโดยไม่คาดดิดเรียกคืนหรือไม่ แล้วก็ดูต่อไม่ได้ พอเข้าไปดูใหม่ได้สักพักก็เป็นอีก  ไม่เป็นเวลาที่แน่ชัดอยากเป็นตอนไหนก็เป็น คลิปยาวๆเกือบทุกคลิป บางครั้งดูแค่ 2-3 นาที ก็เป็น เรื่องเน็ตไม่ใช่แน่เพราะดูกับคอมแล้วไม่มีปัญหาอะไร รู้สึกใจคอไม่ค่อยดี รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ 

st.acid:

--- อ้างจาก: leokoong ที่ สิงหาคม 18, 2012, 08:35:31 pm ---สวัดดีครับน้องใหม่รายงานตัวครับ ผมใช้ 40es6220 ใช้มาประมาณ 1 เดือน แล้วพบปัญหาคือ ดูดลิปจาก youtube อยู่ดีๆแล้วมันขึ้นว่า เชสชั่นเบราว์เชอร์สิ้นสุดโดยไม่คาดดิดเรียกคืนหรือไม่ แล้วก็ดูต่อไม่ได้ พอเข้าไปดูใหม่ได้สักพักก็เป็นอีก  ไม่เป็นเวลาที่แน่ชัดอยากเป็นตอนไหนก็เป็น คลิปยาวๆเกือบทุกคลิป บางครั้งดูแค่ 2-3 นาที ก็เป็น เรื่องเน็ตไม่ใช่แน่เพราะดูกับคอมแล้วไม่มีปัญหาอะไร รู้สึกใจคอไม่ค่อยดี รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ 

--- End quote ---

ตั้งค่าเครื่องใหม่ตามโรงงานครับ

แล้วดาวโหลด app ใหม่หมดจะหายครับผม เคยเป้นเหมือนกัน

blizday:
ผมใช้ Samsung 40" UA40ES6600 มีปัญหาอยากรบกวนถามหน่อยครับ 
ผมเซ็ทภาพทีไรมันจะกลับไปเป็นแบบเดิมทุกที ต้องทำยังไงครับ
ขี้เกียจตั้งค่าภาพมาก ต้องคอยตั้งตลอดเลย บางทีมันก็ดับไปแปบนึงแล้วภาพกลับไปเป็นเหมือนเดิมต้องตั้งใหม่อีก

leokoong:

--- อ้างจาก: st.acid ที่ สิงหาคม 20, 2012, 08:16:20 pm ---
--- อ้างจาก: leokoong ที่ สิงหาคม 18, 2012, 08:35:31 pm ---สวัดดีครับน้องใหม่รายงานตัวครับ ผมใช้ 40es6220 ใช้มาประมาณ 1 เดือน แล้วพบปัญหาคือ ดูดลิปจาก youtube อยู่ดีๆแล้วมันขึ้นว่า เชสชั่นเบราว์เชอร์สิ้นสุดโดยไม่คาดดิดเรียกคืนหรือไม่ แล้วก็ดูต่อไม่ได้ พอเข้าไปดูใหม่ได้สักพักก็เป็นอีก  ไม่เป็นเวลาที่แน่ชัดอยากเป็นตอนไหนก็เป็น คลิปยาวๆเกือบทุกคลิป บางครั้งดูแค่ 2-3 นาที ก็เป็น เรื่องเน็ตไม่ใช่แน่เพราะดูกับคอมแล้วไม่มีปัญหาอะไร รู้สึกใจคอไม่ค่อยดี รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ 

ตั้งค่าเครื่องใหม่ตามโรงงานครับ

แล้วดาวโหลด app ใหม่หมดจะหายครับผม เคยเป้นเหมือนกัน

ขอบคุณครับนึกว่าจะเจอปัญหาใหญ่เข้าแล้ว ผมเมื่อก่อนอะไรก็ sony แต่ตอนนี้มาเล่น sumsung รู้สึกดีไม่ผิดหวังครับ

Audioo:
ใช้ตัว 46" อยู่  2D สวยมากๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version