พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

!!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!

<< < (291/370) > >>

iamjmum:

--- อ้างจาก: extraordinary ที่ สิงหาคม 28, 2012, 10:16:58 am ---ผมก็ตั้งเป็น Auto นะครับ ของผมเสียบปุ๊บก็ได้ ip เลย update online ทันที ลอง fixed ip ดูได้มั๊ยครับ ปัญหาคือตอนนี้ TV มันไม่ออกเน็ตใช่มั๊ยครับ ?

--- End quote ---

มันไม่ออกเน็ตครับ แต่ผมงงว่าทำไมลองเปิด DLNA แล้วได้ แต่ออกเน็ตไม่ได้ ประเด็นคือเกี่ยวกับเน็ต ทรู รึป่าวครับ

ssaakk:
ประสบการณ์ จอLCD TVแตก แล้วเอาไปเปลี่ยน

อยู่ในประกัน  [ไม่พูด]
มีค่าแรงด้วย 700 บาท 

ssaakk:
ประสบการณ์ จอLCD TVแตก แล้วเอาไปเปลี่ยน :  [ไม่พูด]

ค่าเปลี่ยนจอLCD 6171บาท เครื่องราคา10500บาท   [ไม่พูด]

monni:
รบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ พอดีซื้อ Samsung LCD TV Series 4 มา ทดสอบต่อ Internet แล้วต่อไม่ได้ ใช้ net true ค่ะ

Router Cisco EPC 2325 ส่วนสาย ใช้ CAT5e จำเป็นใหมค่ะที่จะต้องใช้สาย CAT6 รบกวนด้วยค่ะ  [ปลื่ม] ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ืnachapop:
รบกวนด้วยครับพอจะมี วิธีปรับภาพ  LED  C8000  ให้สวย   สดไหมครับ   ตอนนี้ ใช้ค่าโรงงาน สี ไม่ถูกใจเท่าไหร่  

ไม่สดใสสู้ รุ่น พวก c6900 หรือพวก c7000  ไปจนถึงพวกรุ่นใหม่ๆไม่ได้ นะครับ    ยังไม่อยากลอง ให้ช่างมา  calibrat ครับ เพราะ กลัวว่าได้

มาตรฐาน แล้วไม่ถูกใจ  ทนใช้มาหลายปีแล้วครับ   ขอบพระคุณอย่างสูง ชอบแนวสดเด้ง ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version