พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

!!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!

<< < (293/370) > >>

greven:
กำลังจะซื้อ TV LED ความต้องการ เป็น TV LED ธรรมดา ไม่เอา Smart TV , ไม่เอา 3D
ขนาดที่ต้องการ 46" อยากให้เพื่อนๆชาว Samsung ช่วยเลือกหน่อยครับว่าเอารุ่นไหนดี ตัดสินใจไม่ถูกซักที
ขอบคุณครับ

น้าSirota..มาแว้ว!:
SS UA46EH5000 ครับ ราคาสบายกระเป๋า แต่ถ้าขยับรุ่นหน่อยสักซีรีย์ 6 ขึ้นไป ภาพและความเคลื่อนไหวจะดีกว่าครับ ส่วน Smart TV กับ 3D ถือว่าเป็นลูกเล่ที่แถมมาแล้วกัน เพราะปัจจุบันรุ่นสูงๆเค้ามี Smart TV กับ 3D หมดแล้วครับ

shishotpert:

--- อ้างจาก: leokoong ที่ สิงหาคม 21, 2012, 08:11:46 pm ---
--- อ้างจาก: st.acid ที่ สิงหาคม 20, 2012, 08:16:20 pm ---
--- อ้างจาก: leokoong ที่ สิงหาคม 18, 2012, 08:35:31 pm ---สวัดดีครับน้องใหม่รายงานตัวครับ ผมใช้ 40es6220 ใช้มาประมาณ 1 เดือน แล้วพบปัญหาคือ ดูดลิปจาก youtube อยู่ดีๆแล้วมันขึ้นว่า เชสชั่นเบราว์เชอร์สิ้นสุดโดยไม่คาดดิดเรียกคืนหรือไม่ แล้วก็ดูต่อไม่ได้ พอเข้าไปดูใหม่ได้สักพักก็เป็นอีก  ไม่เป็นเวลาที่แน่ชัดอยากเป็นตอนไหนก็เป็น คลิปยาวๆเกือบทุกคลิป บางครั้งดูแค่ 2-3 นาที ก็เป็น เรื่องเน็ตไม่ใช่แน่เพราะดูกับคอมแล้วไม่มีปัญหาอะไร รู้สึกใจคอไม่ค่อยดี รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ 

--- End quote ---

ตั้งค่าเครื่องใหม่ตามโรงงานครับ

แล้วดาวโหลด app ใหม่หมดจะหายครับผม เคยเป้นเหมือนกัน

ขอบคุณครับนึกว่าจะเจอปัญหาใหญ่เข้าแล้ว ผมเมื่อก่อนอะไรก็ sony แต่ตอนนี้มาเล่น sumsung รู้สึกดีไม่ผิดหวังครับ

ผมก็เป็นครับ ทุกวันนี้ยังไม่หายเลย แต่ผมดูจากเวบบราวเซอร์ ทั้งตั้งค่าใหม่ ทั้งอัพเดรตเฟิมแวร์ใหม่ ล่าสุด อัพเป็นเวอร์ชั่น 14 ก็ยังเป็นอยู่ น่ารำคาญมากๆ ครับ ถ้าใครแก้หายแล้ว รบกวนอย่างละเอียดที ผมโทรไปถามซัมซุง จนขี้เกียจคุยและ ทำยังไงก็ไม่หาย

kiem:
ใครใช้ LED รุ่น UA32EH4000 แล้วเป็นแบบผมบ้างครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=32982.0 แบบนี้ถือว่าปกติไหมครับ พอดีผมพึ่งได้มาเมื่อสองวัน พอดูหนังที่เป็นแบบไวน์สกรีน เลยเห็นว่าขอบล่างจอที่เป็นสีดำแต่มีแสงออกมาเป็นจุด ๆ อ่ะคับ  [เศร้า] [เศร้า]

Mozart:
ผมใช้ 40es6220   ต้องการทีจะเล่นคู่กับมือถือ ซัมซุง รุ่นไหนดีคับ ที่สามารถลิงค์กันได้ดี  และต่ออินเตอร์เน็ทมือถือกับทีวีได้ ช่วนแนะนำด้วยคับ พอดีอยู่หอพักที่ทำงานอินเตอร์เน็ตเข้าไม่ถึง  [เปล่า]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version