ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091716 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengoku

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1584 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 04:22:09 pm »
รบกวนหน่อยครับผมใช้ LED รหัสรุ่น UA46D6400 อายุการใช้งาน ปีกว่าๆอ่ะครับ ตอนนี้มีอาการมีเส้นประบางๆทั่วจอเลย หลังจากใช้โมดวินิฉัยตัวเองก้อยังมี ไม่ทราบว่าเป็นอะรัยครับ แล้วถ้าซ่อมต้องเสียค่าใช้จ่ายแพงมะครับ ขอบคุนมากครับ

ออฟไลน์ mintkung5

• LCD TV member
  • **
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1585 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:36:31 am »
ผมใช้UA46D6400UR อยากทราบว่ายังพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ใช่มั๊ยครับ เวลาที่เล่นเฟสบุ๊คอะครับ ผมเห็นมีแค่ภาษา อังกฤษ  อินโดนีเซีย  เวียดนาม  [เศร้า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2013, 05:51:23 pm โดย mintkung5 »

ออฟไลน์ hscman

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1586 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 09:21:00 am »
**** อาการเส้นแนวนอนตลอดแนวของจอเป็นเส้นลักษณะสีขาว Samsung UA46D6400UR ****

อาการแบบนี้มันเป็นอะไรครับ คือจะมีเส้นแนวนอนตลอดแนวของจอเป็นเส้นลักษณะสีขาว และบริเวณขอบด้านซ้ายตรงบริเวณมุมบน, กลาง, มุมล่าง จะมีลักษณะเป็นไฟสีขาว ภาพทุกอย่างชัดปกติเป็นทุกแหล่งสัญญาณ ใช้มาเดือน ต.ค 2011

1. มันจะเสียเร็วอยังงี้เลยหรือครับ
2. มันเกิดจากอะไร อายุการใช้งานหรือของไม่มีคุณภาพ
3. ปกติอายุการใช้งานมันสั้นแบบนี้หรือเปล่า (ปกติจะดูวันละไม่เกิน 4 ชม)
4. ถ้าเสียสมควรจะซ่อมหรือเปล่า (ถ้าต้องเปลี่ยน panel) กลัวไม่เหมือนเดิม
5. ถ้าต้องซื้อใหม่ควรซื้อ ยี่ห้ออะไรดี เน้นดู 3D และ Smart TV
6. ถ้าซื้อใหม่แล้วจะให้กับชุด Home ของ Samsung ที่มีอยู่เดิมได้ไหม ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น

ขอบคุณครับ

รูปครับผม

ตอนนี้จอดำดับสนิทไปแล้ว... ไม่มีภาพมีแต่เสียง หลังจากเป็นเส้นกลางจออยู่ 3 วัน เศร้า   นี่ตรูต้องจ่ายค่า TV ปีล่ะ 20,000 กว่าบาทหรือนี่ ใช้งานไปแค่ 3,650 ชม. เอง คิดเฉลี่ยดูแค่วันล่ะ 5 ชม. กับอายุการใช้งานแค่ 16 เดือน   ไม่เอาอีกแล้วกับยี่ห้อนี้

ออฟไลน์ monkey

• *
« ตอบกลับ #1587 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 03:08:43 pm »
เข้ามาเก็บข้อมูลครับบบ  [คิคิ]

ออฟไลน์ Crankhead

• *
« ตอบกลับ #1588 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 12:39:45 am »
Samsung 40" ปี 2013 มีตัวไหนน่าซื้อมาใช้บ้างครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #1589 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 09:55:23 am »
Samsung 40" ปี 2013 มีตัวไหนน่าซื้อมาใช้บ้างครับ
ตามงบเลยครับ  ss 40F5000 F6400 F6800 F8000

ออฟไลน์ moshiro

• *
« ตอบกลับ #1590 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 01:38:28 pm »
มีวิธีปรับตั้งค่า เรื่องแสงรั่วบ้างไหมครับ ผมซื้อรุ่น SAMSUNG 55" UA55ES7500 มา

สมควรเปลี่ยนเครื่องไหมครับ ตามภาพที่เห็น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ thaitv2013

• *
    • livescore
« ตอบกลับ #1591 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 03:14:57 pm »
ขอมาเป็นแฟนคลับด้วยคนครับ

ออฟไลน์ hscman

• *
« ตอบกลับ #1592 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 12:42:37 pm »
**** อาการเส้นแนวนอนตลอดแนวของจอเป็นเส้นลักษณะสีขาว Samsung UA46D6400UR ****

อาการแบบนี้มันเป็นอะไรครับ คือจะมีเส้นแนวนอนตลอดแนวของจอเป็นเส้นลักษณะสีขาว และบริเวณขอบด้านซ้ายตรงบริเวณมุมบน, กลาง, มุมล่าง จะมีลักษณะเป็นไฟสีขาว ภาพทุกอย่างชัดปกติเป็นทุกแหล่งสัญญาณ ใช้มาเดือน ต.ค 2011

1. มันจะเสียเร็วอยังงี้เลยหรือครับ
2. มันเกิดจากอะไร อายุการใช้งานหรือของไม่มีคุณภาพ
3. ปกติอายุการใช้งานมันสั้นแบบนี้หรือเปล่า (ปกติจะดูวันละไม่เกิน 4 ชม)
4. ถ้าเสียสมควรจะซ่อมหรือเปล่า (ถ้าต้องเปลี่ยน panel) กลัวไม่เหมือนเดิม
5. ถ้าต้องซื้อใหม่ควรซื้อ ยี่ห้ออะไรดี เน้นดู 3D และ Smart TV
6. ถ้าซื้อใหม่แล้วจะให้กับชุด Home ของ Samsung ที่มีอยู่เดิมได้ไหม ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น

ขอบคุณครับ

รูปครับผม

ตอนนี้จอดำดับสนิทไปแล้ว... ไม่มีภาพมีแต่เสียง หลังจากเป็นเส้นกลางจออยู่ 3 วัน เศร้า   นี่ตรูต้องจ่ายค่า TV ปีล่ะ 20,000 กว่าบาทหรือนี่ ใช้งานไปแค่ 3,650 ชม. เอง คิดเฉลี่ยดูแค่วันล่ะ 5 ชม. กับอายุการใช้งานแค่ 16 เดือน   ไม่เอาอีกแล้วกับยี่ห้อนี้

[ไม่เอา]โดนไปแล้วครับ 18,000 หย่อน 50 บาท รับประกัน 3 เดือน เปลี่ยนมาแล้วไม่รู้จะอยู่ได้สักเท่าไร [เปล่า]

ออฟไลน์ iphone123

• *
« ตอบกลับ #1593 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 09:27:55 am »

ขอบคุณครับ

รูปครับผม

[ไม่เอา]โดนไปแล้วครับ 18,000 หย่อน 50 บาท รับประกัน 3 เดือน เปลี่ยนมาแล้วไม่รู้จะอยู่ได้สักเท่าไร [เปล่า]

โดนมาเหมือนกันครับ เสียเหมือนกัน ค่าซ่อมเท่ากันเป๊ะ! ของผมรุ่น UA46D6400URXXT หมายเลขเครื่อง LD8U3DHBA00272 ซื้อเมื่อ 7 มีนาคม 55 อายุ 14เดือนพอดี

ผมอยู่กับแฟน 2 คน ทำงาน จ-ศ ทั้งคู่ ไม่มีบุตร ไม่มีคนใช้ หรือ คนแก่. ดูน้อยมากๆๆ อาการเสียเริ่มแรก จนจอดับ เหมือนของคุณทุกอย่าง เคยคิดว่าเราคงซวยมั้ง อาจจะเป็น 1ในพัน แต่พอมาเสริชดูตามอร์ดต่างๆ เริ่มคิดใหม่ ว่าสงสัยน่าจะเป็น 1 ใน 100  โอ...นี่มัน 10% เลยนะเนี่ย

คงไม่ซ่อมหล่ะครับ ร่วมสองหมื่น เดี๋ยวอาทิตย์นี้คงไปรับกลับบ้าน แล้วเอาไปทุบหน้าซัมซุงสำนักงานใหญ่ ถ่ายคลิปลงyoutube  โพสลงพันธิป 

ออฟไลน์ Toecbr

• *
« ตอบกลับ #1594 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 09:30:48 pm »
ขอคำแนะนำหน่อยครับมีงบอยู่20000
Samsung ps43e4900

Samsung ps43fa4900

Samsung 32f5500

เอาไส้ดูtv ,กับเล่นps3ครับ

ขอบคุณครบ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1595 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:12:16 pm »
ขอคำแนะนำหน่อยครับมีงบอยู่20000
Samsung ps43e4900

Samsung ps43fa4900

Samsung 32f5500

เอาไส้ดูtv ,กับเล่นps3ครับ

ขอบคุณครบ

แนะนำ  40EH6030 ครับ  ภาพดีกว่าไอ้ตัวข้างบนทุกตัว ทั้ง 2 D แล้วก็  3 D   ราคา 16 k หรือจะเอา 40ES6220 ก็ดีเหมืินกันครับ  ราคา  ต่ำสุดๆ  18 k

ออฟไลน์ suradevil

• *
« ตอบกลับ #1596 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 01:47:10 pm »
ผมอยากได้ Led SS smart TV 46 นิ้วครับ แนะนำรุ่นให้ผมหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ angkrit

• *
« ตอบกลับ #1597 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 09:49:07 pm »
จู่ๆก็ขึ้นจุดขาวๆ ที่จอ เอามือแตะดูก็ไม่ออก :-X

ไม่แน่ใจว่าใช่อาการยอดฮิต dead pixel มั้ยครับ
เพราะลักษะเหมือนตัวเคลือบ(ฟิล์ม)มันร้อนจนไหม้ 

มันคืออะไรครับ สามารถเคลมหรือแก้ไขอะไรได้มั้ย
ก่อนหน้านี้ใช้งานดี ปกติทุกอย่าง ตอนนี้หงุดหงิดมากเลยครับ [งง]
samsung ua40d5500 ใช้มาประมาณปีนิดๆ

ออฟไลน์ tawesak

• *
« ตอบกลับ #1598 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 08:20:08 am »
ทีวีผมมีled สมาร์ d7000 ขอบจอมีเส้นดำๆๆจะแก้ไขอย่างไรครับ หรือต้องส่งครับประราคาได้ป่าว มีใครพอจะให้ข้อมูลได้บ้างครับ

ออฟไลน์ chandaeng

• *
« ตอบกลับ #1599 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 09:36:10 pm »
ซื้อ LED  32" ซีรี่ส์4 มาครับ มีปัญหาคือ ช่อง3 เสียงเบากว่าช่องอื่น ทั้งที่ปรับเสียงอัตโนมัติแล้วก็ยังเบา ดูผ่านเสาอากาศนะครับ ผมใช้วิธีปรับ Tool ที่รีโมท เลือกภาษาเป็นโมโน เสียงจะดังเท่าช่องอื่น แต่พอเปลี่ยนไปดูช่องอื่นแล้วกลับมาดูช่อง 3 เสียงก็จะเบาเหมือนเดิมอีก ทำไมมันไม่ยอมบันทึกค่าโมโนที่เราตั้งครับ ใครเคยเป็นบ้างแนะนำทีครับ และช่องไทยพีบีเอสครับ พวกสารคดีทั้งหลายที่เป็นสองภาษา เมื่อเปิดมาช่องนี้จะเป็นภาษาต่างประเทศตลอดเลย เซ็ต Tool เป็นภาษา1 แล้วจะเป็นภาษาไทยปกติ แต่พอเปลี่ยนช่องแล้วกลับมาดูช่องไทยพีบีเอส ก็จะเป็นเสียงต่างประเทศอีก ใครเคยเจอมั่งครับ วิธีแก้ที่หายขาดทำไงครับ

ออฟไลน์ vit di-d

• *
« ตอบกลับ #1600 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 03:11:29 pm »
ขอโทษครับเป็นมือใหม่อยากขอท่านผู้ชำนาญช่วยบอกหน่อยครับคือว่าผมได้ ตัว ES8000 55" มาคือตอนนี้เซ๊ตสมาร์ททัช ,IR Blaster, และวิธีตั้งค่าสมาร์ฮับ และอื่นๆยังไม่ค่อยเป็นรบกวนชี้แนะหน่อยครับพยายามหากระทู้แล้วแต่ไม่เจอเลยครับ

ผมก็ยัง งง งง กับเจ้าตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ใครใช้ได้แล้ว ช่วยแชร์การตั้งค่าให้บ้างนะครับ

ออฟไลน์ aimoomoo

• *
« ตอบกลับ #1601 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 09:58:27 am »
อยากสอบถามนิดนึงเกี่ยวกับปัญหาการเชื่อมต่อสาย HDMI ระหว่างทีวี กับชุดเครื่องเล่น โฮมเทียเตอร์ครับ
ผมเล่นแผ่นจากเครื่องเล่น เสียงก็ออกปกติภาพก็แสดงที่จอปกติไม่มีปัญหา(อันนี้เป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว)
แต่เวลาผมเล่นไฟล์หนังจากแฟชไดร์โดยเสียบที่ทีวี ภาพออกปกติครับแต่เสียงไม่มาออกเครื่องเล่นครับแต่สถานะทีวีและเครื่องเล่นเชื่อมต่อกันแล้วน่ะครับ
เวลาเร่งลดเสียงมันก็แสดง Anynet+ ที่ตัวทีวีและเครื่องเล่นก็มีเลขขึ้นเพิ่มหรือลด
อย่างที่บอกครับ ระหว่างทีวีและเครื่องเล่นเชื่อมต่อผ่าน HDMI เส้นเดียวครับ

ทีวี
samsung series 5 smart tv 40" จำเลขรุ่นไม่ได้
เครื่องเล่น โฮมฯ
samsung โฮมเธียเตอร์ HT-E453HK