ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2103946 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf_009

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 01:26:16 pm »
ผมก็เจออาการเดียวกันเลยครับ เผลอไปอัพ firmware 3000.2 ของ uk เข้าไป มีอาการแปลกๆเยอะเลยครับ จะถอยไป version เก่าก็ไม่ได้

สรุปว่าไม่แนะนำให้อัพนะครับ   [คุก]

ออฟไลน์ thebannok

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 08:19:22 am »
เข้ามาลง ทำเบียนผู้ใช้ ด้วยคน พึ่งไปถอย led ตัว 55 นิ้ว ซี่รี่ย์ 700 b มา หมาด ๆ

ลองอัพเกรดเฟิมแวร์ตัวใหม่ไปแล้ว ไม่รู้ว่ามีอะไรแต่กต่างจากตัวเก่าบ้าง  ผมอัพจากเวบซัมซุงไทยแลน์ นะครับ ไม่กล้าข้ามไปอัพ ของต่างประเทศ

ออฟไลน์ nuetae

• *
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:20:56 pm »
มีปัญหาอยากสอบถามครับ พอดีถอยเจ้า LED TV UA55C6200 มาครับ แล้วพบปัญหาดังนี้ครับ

จะเล่นดู concert เกาหลี ผ่าน external drive buffalo 320 GB ที่เป็น USB อย่างเดียว แล้วมานจะหลุดบ่อยมากๆครับ ทำให้ไม่สามารถดูได้เลยครับ
จะดูไฟล์รูปใน external drive ก็เช่นเดียวกันครับ ดูไปสักพักก็หลุดเช่นกัน ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ ซึ่งเสียบช่อง usb ที่ 2 แล้วด้วยครับ

external drive buffalo รุ่น HD-PX320U2 ครับ

แต่ถ้าเล่นกับ tumpdrive ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาใดๆครับ

ออฟไลน์ mamathailand

• *
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:00:00 am »
สวัสดีครับ .. หลังจากลังเลระหว่าง lg 42le5500 กับ 46c6200 อยู่ซักพัก

วันนี้ก็ตัดสนใจสอยเจ้า .......

" 46 c6200 " มาจนได้ ... (ในราคาที่แสนจะพิเศษสุดๆ ขอให้เครดิตนี้กับคุณ fman ครับ ของคุณมาก) ฮิฮิ

เอากลับมาต่อเพลออนแล้วเมพขิงๆ ประทับใจจ๊อดดดด ประทับใจจนบางทีปวดตาเลย  [ปาดเหงื่อ] 55

ยังไงก้ขอฝากตัวอีกซักรอบนะครับ

ปล.รบกวนถ้าท่านใดปรับรุ่นนี้ได้เนียนๆ ช่วยสอนด้วยนะครับบบ

ออฟไลน์ 40lcdhdtv

• *
    • 40 Inch LCD HDTV
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 06:14:24 pm »
ขอเข้ามาเป็น Samsung FanClub ไว้ก่อน ยังไม่มีตังค์ไปซื้อเลย แต่คาดว่าอีกไม่นาน    [หื่น]
-- Samsung FanClub * ¤Ô´¨Ð¾Ñ¡¹Ö¡¶Ö§ Samsung --

ออฟไลน์ nuetae

• *
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 01:17:49 am »
Hdd 500G  External ธรรมดาครับ สาย USB อย่างเดียว

ไม่ทราบว่าใช้ ยี่ห้ออะไรครับ

ออฟไลน์ toey1999

• *
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 03:54:53 pm »
ผมเพิ่งถอย plasma รุ่น PS50C450

อยากจะทราบข้อดี ข้อเสียของรุ่นนี้อ่ะ แล้วควรจะดูแลรักษายังไง

วิธีปรับแสง ภาพ ปรับยังไงดีคับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำคับ

ผมใช้รุ่นC451
ผมเลือกชมภาพในโหมดภาพยนต์ แล้วปรับระดับความดำของHDMIจากต่ำ เป็น ปกติ
ทำให้เห็นรายละเอียดเพิ่มมากขึ้น แต่ถ้าหนังเรื่องไหนบันทึกมามีnoiseเยอะ
จะเห็นรอยคราบมากกว่า ก็ปรับระดับความดำของHDMIเป็นต่ำเหมือนเดิม แต่เพิ่มความสว่างอีก(ประมาณ5 หรือ 10) ก็โอเค

ออฟไลน์ tumbike

• *
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 09:43:54 pm »
เพิ่งถอย LCD 32C650 มาจากร้านเฮียแสง ขอเข้าร่วมเป็นสมาชิก Samsung FC อีก 1 คนคร้าบ  [yes]

ออฟไลน์ golfdent

• *
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 11:45:06 pm »
สวัสดีครับ .. หลังจากลังเลระหว่าง lg 42le5500 กับ 46c6200 อยู่ซักพัก

วันนี้ก็ตัดสนใจสอยเจ้า .......

" 46 c6200 " มาจนได้ ... (ในราคาที่แสนจะพิเศษสุดๆ ขอให้เครดิตนี้กับคุณ fman ครับ ของคุณมาก) ฮิฮิ

เอากลับมาต่อเพลออนแล้วเมพขิงๆ ประทับใจจ๊อดดดด ประทับใจจนบางทีปวดตาเลย  [ปาดเหงื่อ] 55

ยังไงก้ขอฝากตัวอีกซักรอบนะครับ

ปล.รบกวนถ้าท่านใดปรับรุ่นนี้ได้เนียนๆ ช่วยสอนด้วยนะครับบบ

สนใจตัว c6900 46 อยู่อะครับ อยากได้ร้านที่ราคาพิเศษๆ บ้างอะครับ

[จุ๊บ]

ออฟไลน์ nb

• *
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 01:21:35 am »
หวัดดีครับ สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เพิ่งถอย UA40C6200UR มาไม่กี่วันเอง กำลังเห่ออยู่เลยครับ ทีนี้เนื่องจากความซนเปิดเน็ตไปเจอวิธีเข้า service menu เลยเข้าไป ตอนแรกกะเข้าไปดูเฉยๆ แต่ดันไปเปลี่ยนค่าอะไรมั่งจำไม่ได้แล้ว มันก็ไม่ได้มีผลอะไรกับการใช้งานครับ แต่ไม่ค่อยสบายใจ เลยสงสัยว่าจะมีวิธี reset ค่าใน service menu กลับเป็นค่าดั้งเดิมมั้ยหรือใครพอจะมีค่าเดิมๆ เก็บไว้ให้ผมเทียบดูบ้างมั้ยครับ
[โขก]

ออฟไลน์ niceroez

• *
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 12:41:26 pm »
Samsung 42C430

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

(ปล. ใครใช้รุ่นเดียวกันมาคุยกันหน่อย ^^)

ออฟไลน์ double2

• *
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 04:50:44 pm »
 46c6200 led ครับ

ทำไมผมไปลองมา เปิดหนังผ่าน blulay แล้วมันกระตุกๆ เวลาฉากเร็วๆอ่ะครับ
เป็นกันบ้างป่าว

คือจะซื้อแล้ว แต่เจออย่างงี้ เซงเลย หรือมันเป็นทุกตัว

หรือมีวิธีปรับได้รึเปล่าคับ

ออฟไลน์ nb

• *
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 06:27:28 pm »
46c6200 led ครับ

ทำไมผมไปลองมา เปิดหนังผ่าน blulay แล้วมันกระตุกๆ เวลาฉากเร็วๆอ่ะครับ
เป็นกันบ้างป่าว

คือจะซื้อแล้ว แต่เจออย่างงี้ เซงเลย หรือมันเป็นทุกตัว

หรือมีวิธีปรับได้รึเปล่าคับ

น่าจะเป็นที่เครื่องเล่นนะครับ

ออฟไลน์ shotaro

• *
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 11:16:49 am »
เข้ามาสมัครด้วยครับ

สอย LED UA32B6000 มาครับ

สอบถามท่านที่ใช้รุ่นนี้ว่า...สามารถต่อเข้ากับลำโพงภายนอกได้มั้ยครับ

พอดีมีลำโพง 5.1 Channel อยู่ชุดนึง...แต่ต่อไม่เป็น เห็นสายที่มาจากลำโพงมี 3 อัน แต่หลัง LED มี Audio out รูเดียว

ขอความรู้หน่อยนะครับ...ไม่ค่อยเชี่ยวชาญ แหะๆ [โขก]

ออฟไลน์ kk32813

• *
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 08:32:44 am »
สวัสดีคับ ผมน้องใหม่เลย พึ่งถอย LA32C530มาได้2วัน เลยทดสอบดูHD ผ่านทาง External hdd 320g ดูได้ดีทั้ง mini HDและ Full HD แต่ว่าที่Full HD subไม่ขึ้นอ่ะคับ ต้องทำไง หรือว่าต้องเซ็ทอะไร หรือว่าต้องอัพ เฟิมแวร์คับ ขอความกรุณาผู้รู้วานบอกทีคับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ SassyJayy

• *
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 02:20:48 am »
สวัสดีครับ   [คิคิ]

คือนนี้กำลังจะซื้อ SS 55" UA-55C8000 3d

อยากทราบว่าดีไม๊ครับ มีข้อดี ข้อเสียอย่างไรบ้าง

แล้วควรจะซื้อตอนนี้เลยดีไม๊ครับหรือรอไปก่อนสักพัก

แล้ว SS จะมีรีโมทแบบ ซีรี่ย์ 9 ขายแยกไม๊ครับ แล้วจะใช่กับ ซีรี่ย์ 8 ได้รึ้ปล่า

ขอบคุณมากครับ  
[ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2010, 02:21:59 am โดย SassyJayy »

ออฟไลน์ misterpetch

• *
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 01:14:29 pm »
LCD samsung series 6 ที่มันดูหนังผ่าน external harddisk ได้ เลยอยากถามรายละเีีอียดผู้รู้หน่อยครับ
1. สามารถเล่นไฟล์จำพวกไหนได้บ้างครับ mkv iso vob blueray ได้รึเปล่า
2. จะมีปัญหากระตุกมั้ยครับ
3. แล้วจะสามารถเลือกภาษา เลือกซัพ เหมือนเครื่องเล่นได้รึเปล่าครับ
4. ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดมันเป็น USB2.0 ใช่มั้ยครับ ดูหนังพวก HD มันจะกระตุกรึเปล่า
5. ถ้ากระตุก จะใช้ external harddisk ที่อ่านข้อมูลได้เร็วๆจะช่วยให้ไม่กระตุกได้มั้ยครับ

DVD VCD เล่นผ่าน media player ส่วน harddisk คิดว่าจะเอาไว้ใส่หนังพวก HD

รบกวนด้วยครับ ผมไม่รู้เรื่องเทคโนโลยีเท่าไหร่

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2010, 01:57:08 pm โดย misterpetch »

ออฟไลน์ naipoom

• *
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 10:26:35 pm »
LCD samsung series 6 ที่มันดูหนังผ่าน external harddisk ได้ เลยอยากถามรายละเีีอียดผู้รู้หน่อยครับ
1. สามารถเล่นไฟล์จำพวกไหนได้บ้างครับ mkv iso vob blueray ได้รึเปล่า
2. จะมีปัญหากระตุกมั้ยครับ
3. แล้วจะสามารถเลือกภาษา เลือกซัพ เหมือนเครื่องเล่นได้รึเปล่าครับ
4. ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดมันเป็น USB2.0 ใช่มั้ยครับ ดูหนังพวก HD มันจะกระตุกรึเปล่า
5. ถ้ากระตุก จะใช้ external harddisk ที่อ่านข้อมูลได้เร็วๆจะช่วยให้ไม่กระตุกได้มั้ยครับ

DVD VCD เล่นผ่าน media player ส่วน harddisk คิดว่าจะเอาไว้ใส่หนังพวก HD

รบกวนด้วยครับ ผมไม่รู้เรื่องเทคโนโลยีเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

ใช้ series 6 อยู่ครับ
1.เท่าที่ผมดูนะครับ MKV,AVI ดูได้ปกติ
2.ดูแบบเสียบ HDD กับ TV เลยไม่กระตุกครับ file HD 1080
3.sub ที่ฝั่งมากับ file เลือกได้ครับ ส่วน sub แยกก่อนหน้านี้ดูไม่ได้ ตอนนี้ผม up firmware ใหม่แล้วยังไม่ได้ลองครับ
4.ไม่กระตุกครับ
5.HDD ผม HDD notebook 5400 rpm ดูได้ปกติ