ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2104685 ครั้ง)

ออฟไลน์ ACARE209

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #738 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 11:22:12 am »
เพิ่งได้ SS 51D450 มา เวลาดู DVD แล้วภาพเป็นสีเหลือง และเขียวเข้ม ตลอด ไม่ทราบว่ามีค่ากลางในการปรับไหม [เศร้า]

ออฟไลน์ IEEE2009

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #739 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 05:14:58 pm »
สมาชิกใหม่เพิ่งเอา D6600 46" มาประจำการแทน Philips LCD ตัวเก่าครับ เพิ่งได้มาวนเดียว ตอนนี้ประทับใจเรื่อง Contrast และสีดำที่ดำได้ใจ แต่ยังงงๆ ว่าต้องปรับตรงไหนให้ภาพเคลื่อนไหวเป็นธรรมชาติ ไม่เป็นเงาซ้อนๆ

เข้า Picture option แล้วเข้า 100Hz motion plus  เลือก clear หรือ off ลองดูครับ

ออฟไลน์ akekarakj

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #740 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 05:59:33 pm »
วิธีลงภาพยังไงคับ [โขก] [โขก]

ออฟไลน์ akekarakj

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #741 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 06:11:03 pm »
สวัสดีครับ
รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ
ผมซื้อ รุ่น UA40D5000PRXXT Series.5 มา
อยากจะสอบถามดังนี้ครับ

1.อยากจะต่อ PC กับทีวี(wireless) ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ที่ทีวีต้องมี wireless usb samsung ด้วยหรือเปล่าครับ แล้วถ้าสมมติมี usb wireless ที่ใช้ต่อกับ PC มันจะใช้แทนกันได้หรือเปล่าครับ แตกต่างกันอย่างไร

2. ที่ PC ต้องมีโปรแกรมอะไรเพื่อที่จะ connect กับ ทีวีได้ครับ
ต้องลงปรแกรมคับ SAMSUNG PC Share Manager หาในgoogle

3. ช่อง LAN ด้านหลังทีวี เอาไว้อัพเดท firmware อย่างเดียว , สามารถเอาไว้ใช้เล่นอินเทอร์เนทได้หรือเปล่าครับ ?
ถ้าดูตามข้อมลูเล่นเน็ตไม่ได้นิคับ มันเอาไว้แชร์ข้อมลูคับ

4. ผมจะ connect allshare กับ SS GALAXY S แต่ที่ทีวี และ มือถือ ไม่เห็นชื่อกันและกัน มันต้องมี usb wireless ตามข้อ 1. ก่อนหรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ banterng

• *
« ตอบกลับ #742 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:53:16 pm »
สวัสดีครับ...สมาชิกใหม่ วันนี้เพิ่งไปจัด LED series 6400 เป็นเครื่องแรก(เพราะดูแต่จอตู้) ใครมีคำแนะนำใดๆหากเป็นประโยชน์ก็ขอน้อมรับไว้นะครับ
ราคาที่หาได้ก็ตามนี้ ราคาเต็ม 39990 ลด2000 แรก ตามด้วย 17%จากcity bank ใจดีให้ผ่อน 0%4เดือน +แถมแว่น 2อัน
หลักๆจะเอามาต่อกับPC เพื่อการentertain  [หื่น]

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #743 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:44:18 pm »
เฮฮากันนิดนะครับ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10149.0

[เท่ห์]

ออฟไลน์ porpor

• *
« ตอบกลับ #744 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 04:13:27 pm »
เพื่อนๆชาวซัมซุงครับ อย่าลืมนะครับ ถ้าตอนนี้มีใครจะถอยทีวีใหม่ละก็ มีสิทธิ์ลุ้นตั๋วไปดูเชลซีถึงที่อังกฤษเลยนะครับ หรือที่แน่ๆก็ได้ดูทีมเชลซีที่จะมาเมืองไทยปะทะรวมดาราในไทยลีคด้วยนะครับ รางวัลอื่นๆไปดูได้ที่เว็บซัมซุงเลยครับ http://www.samsung.com/th/chelseapromotion/

ออฟไลน์ torres09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #745 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 09:41:04 pm »
เพิ่งได้ SS 51D450 มา เวลาดู DVD แล้วภาพเป็นสีเหลือง และเขียวเข้ม ตลอด ไม่ทราบว่ามีค่ากลางในการปรับไหม [เศร้า]

Picture Mode : Movie
Cell light : 20 (Max)

ค่าอื่นๆ ลองดูการปรับเป็นแนวทางที่นี่ครับ

http://www.televisioninfo.com/content/Samsung-PN51D450-Plasma-HDTV-Review/Calibration.htm

Color Tone ผมเปลี่ยนเป็น warm1 เพราะรู้สึกว่า warm2 โทนสีมันอุ่นไปนิด ลองปรับดูครับ

ปล. Plasma Samsung ถ้าใช้โหมดภาพอื่นนอกจาก Movie รู้สึกสีสันมันจะโอเวอร์ไปนิด โหมด Movie ปิดไฟดู ภาพสบายตาดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2011, 09:45:28 pm โดย torres09 »

ออฟไลน์ taohoo2007

• *
« ตอบกลับ #746 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 03:50:08 pm »
http://lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?product=Samsung_UA32D5000&param_id=691

ว่าจะถอยตัวนี้ เอามาเล่น ps3 ดู ubc ดีไหมอ่ะครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ torres09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #747 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:19:33 pm »
วันนี้เพิ่งได้ลอง Samsung 51D450 มันเล่นไฟล์ vob กับ m2ts ได้ด้วย แจ่มมากๆ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ sapsa

• *
« ตอบกลับ #748 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:10:44 pm »
ช่วยด้วยครับ ผมซื้อ samsung d6400 มา ดูได้ไม่ถึง20 วัน ภาพหด ตอนเปิดเครื่อง โลโก้  Smart TV ขึ้นอยู่ด้านบน ดูหนังก็เห็นแต่ท่อนล่าง ไม่เห็นหัว  น่าเจ็บใจม๊ากๆๆ  แจ้งซ่อมไปที่ ศูนย์ เขาก็บอกเดี๋ยวแจ้งเรื่องให้ นี่ก็ 2อาทิตย์ล่ะยังเงียบ ไม่ได้ดูทีวีเลย แล้วโทรไปที่ศูนย์อีกครั้งเขาก็บอกรุ่นนี้อะไหล่ไม่มี (ศูนย์ก็ใหญ่ทำไมไม่มีอ่ะไหล่)ต้องรอนำเข้า แล้วซี่รี่ย์สูงกว่านี้จะมีอ่ะไหล่ไหมนิ  นี่มีรูปมาให้ดูด้วย [ร้องไห้] http://image.free.in.th/show.php?id=55207332a4c2c0dd0d3d33f83993f093
http://image.free.in.th/show.php?id=275ec6864b25c6f91cf5e84f5e45b97a<a

กว่าอ่ะไหล่มาไม่เป็นเดือนเลยหรอนิ [ปาดเหงื่อ]  พี่ๆช่วยผมด้วยครับทำอย่างไรดี

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #749 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:16:24 pm »
ลองตั้งค่าโรงงานยังครับ อาการนี้ FW หลุด แต่ศูนย์ทำได้แค่เปลี่ยนเมนบอร์ดอ่ะครับ

ขอเครื่องสำรองสิครับ

[โย่ว]

ช่วยด้วยครับ ผมซื้อ samsung d6400 มา ดูได้ไม่ถึง20 วัน ภาพหด ตอนเปิดเครื่อง โลโก้  Smart TV ขึ้นอยู่ด้านบน ดูหนังก็เห็นแต่ท่อนล่าง ไม่เห็นหัว  น่าเจ็บใจม๊ากๆๆ  แจ้งซ่อมไปที่ ศูนย์ เขาก็บอกเดี๋ยวแจ้งเรื่องให้ นี่ก็ 2อาทิตย์ล่ะยังเงียบ ไม่ได้ดูทีวีเลย แล้วโทรไปที่ศูนย์อีกครั้งเขาก็บอกรุ่นนี้อะไหล่ไม่มี (ศูนย์ก็ใหญ่ทำไมไม่มีอ่ะไหล่)ต้องรอนำเข้า แล้วซี่รี่ย์สูงกว่านี้จะมีอ่ะไหล่ไหมนิ  นี่มีรูปมาให้ดูด้วย [ร้องไห้] http://image.free.in.th/show.php?id=55207332a4c2c0dd0d3d33f83993f093
http://image.free.in.th/show.php?id=275ec6864b25c6f91cf5e84f5e45b97a<a

กว่าอ่ะไหล่มาไม่เป็นเดือนเลยหรอนิ [ปาดเหงื่อ]  พี่ๆช่วยผมด้วยครับทำอย่างไรดี

• *
« ตอบกลับ #750 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:09:23 pm »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  แต่การตั้งค่าโรงงาน กดเข้าตรงไหงครับ หาไม่เจอครับ [งง]  จะลองทำดู  ช่วยบอกผมอีกทีนะครับ คุณ fmt

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #751 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:06:12 pm »
ผมว่าเข้าตั้งค่าโรงงานไม่ได้น่ะสิ เพราะภาพมันยืดล้นจอข้างบนไปเยอะ

ท่านลองติดต่อท่าน xta ขอวิธีเข้า Factory mode ดูครับ เข้าไปรีเซ็ตที่นั่นเลยดีกว่า

ถ้ารีเซ็ตแล้วไม่หาย ก็ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดล่ะครับ

[โย่ว]

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  แต่การตั้งค่าโรงงาน กดเข้าตรงไหงครับ หาไม่เจอครับ [งง]  จะลองทำดู  ช่วยบอกผมอีกทีนะครับ คุณ fmt

• *
« ตอบกลับ #752 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 12:20:43 pm »
ผมว่าเข้าตั้งค่าโรงงานไม่ได้น่ะสิ เพราะภาพมันยืดล้นจอข้างบนไปเยอะ

ท่านลองติดต่อท่าน xta ขอวิธีเข้า Factory mode ดูครับ เข้าไปรีเซ็ตที่นั่นเลยดีกว่า

ถ้ารีเซ็ตแล้วไม่หาย ก็ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดล่ะครับ

[โย่ว]

ขอบคุณครับตอนนี้ผมติดต่อ ท่าน xta ไปล่ะรอเขามาตอบ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ApayA

• *
« ตอบกลับ #753 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 05:51:52 pm »
แจ้งข่าวนิดนึงครับแต่สำคัญมากกับบางท่าน  ก่อนหน้านี้ผมเคยมีปัญหากับ TV 40C650 ในเรื่องของระบบ Internet@TV ที่ไม่สามารถจดจำรหัส ID ได้ แต่ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ แต่ผมโทรให้ช่าง SS มาทำให้นะ แต่จากการสอบถาม เหมือนกับว่าต้องเอาเครื่องไป up FW ที่ TOT ซึ่ง Internet ของผมเป็นของ 3bb

จบข่าวครับ

ออฟไลน์ maxgentar

• *
« ตอบกลับ #754 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:33:15 am »
รายงานตัวให้ Samsung D6400 40" ครับ พึ่งซื้อมาเลย แต่มีปัญหาตรงว่า ผมโหลดไฟล์ Hi-def มาโดยต่อ USB ที่เป็น External Drive เล่น แต่ไม่สามารถดู sub ไทยหรืออังกฤษได้ ลองใช้ MKVExtractGUI2 แยก sub แล้วเปลี่ยนชื่อให้ตรงกันแล้ว ก็ไม่ได้ รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ ว่าต้องทำยังไงดี ถึงจะสามารถดู sub ได้

ปล. ขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยครับผม

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #755 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 01:17:08 pm »

[โย่ว]

ขอบคุณครับตอนนี้ผมติดต่อ ท่าน xta ไปล่ะรอเขามาตอบ [ปลื่ม]

ผมตอบ PM ไปแล้วครับขอเบอร์โทร ที่อยู่ด้วยครับ เดี๋ยวเคลียร์ให้ครับ วิธี Reset ดูวิธีการเข้าที่นี้ครับ เข้าไปแล้วหาคำสั่ง Reset ถ้าทำแล้วเหมือนเดิม เดี๋ยวเคลียร์ให้ครับ อิอิ