ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2092059 ครั้ง)

ออฟไลน์ akekarakj

• LCD TV member
  • **
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #846 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 01:57:04 pm »
ท่าผมเข้าใจไม่ผิดท่านนำไฟล์หนัง Mkv ใส่เข้าไปในexternalโดยใช้ช่อง USB ท่าเป็นช่องนี้ไม่สามารถเลือกซับได้ต้องแปลงไฟล์ที่โหลดมาเลือกให้เป็นซับไทย

ออฟไลน์ chan509

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #847 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 02:02:13 pm »
เเล้วเเปลง ยังไงหรอคับ T-T

ออฟไลน์ intimatehp

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #848 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 10:12:35 pm »
ps43d490 ผมใช้ mkvmerge GUI ดึงซัพออกมาจาก mkv เป็นไฟล์ .sub แล้วตั้งชื่อเป็นชื่อเดียวกับหนังแล้วเอาใส่ แฟลชไดร์ ไปเปิด ปรากฎว่าซับไม่ขึ้น

ทั้งๆที่ใน e-manual ของทีวีบอกว่ารับ subtitle ได้  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ meawec17

• *
« ตอบกลับ #849 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 01:12:39 pm »
ขอสอบถามหน่อยครับ

ผมใช้ samsung led ua40d6000

- เชื่อมต่อระบบ dlna กับคอมยังงัยครับ
- ตอนนี้ผมเชื่อมต่อ ทีวี กับคอมผ่าน router แล้ว share ไฟล์จากคอมแต่มันมองเห็นแค่บางไฟล์อ่ะครับ คือผมอยากดึงหนังจากคอมมาดูที่ทีวี มันต้อง setup อะไรบ้างครับ
- แล้วถ้างดึงข้อมูลผ่านวlan ทีวีมันรองรับไฟล์อะไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

• **
« ตอบกลับ #850 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 01:31:48 pm »
ท่านได้โหลดดปรแกรม SAMSUNG PC Share Manager มายังคับ
ไม่รู้ว่าเหมือนกันป่าวน่ะคับ เอาไว้เป็นข้อมลูละกัน
การต่อ PC ต่อเข้า Ruter > Ruter > TV  พอลงโปรแกรมแล้ว ทำการเซตที่โปรแกรม กดตรง Share และก็ Accept เพื่อให้เห็น TV และ ก็ok คับ
เซตที่ TV  ตั่งค่าเคเบิ้ลTV ให้เจอIP หลังจากนั้น เอาหนัง Folder เข้าทางด้านขวา แล้วกดตรงที่มีลูกศรวงกลม  แล้วมันจะขึ้น All Share มาคับ
ผมใช้ SS เหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่าระบบ Led เป็นแบบของผมหรือเปล่ายังไงลองดูน่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2011, 01:32:41 pm โดย akekarakj »

ออฟไลน์ longbest

• *
« ตอบกลับ #851 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 09:30:17 am »
ผมใช้พลาสม่า PS43D490 เข้า service mode เพื่อเช็คชั่วโมงการใช้งาน แล้วเผลอไปกดปุ่มทำให้ AV CALIBRATION มีสถานะเป็น Fail ทำให้ภาพหน้าจอมืดเหมือนเปิดโหมดประหยัดพลังงานสูงเลยนะครับ ผมจึงใช้โหมด factory reset เพื่อกลับไปตั้งค่าจากโรงงานก็ยังมืดเหมือนเดิม แต่มืดเฉพาะช่อง AV ที่ผมต่อจานดาวเทียมอยู่ ส่วนช่อง component;usb;hdmi ภาพเป็นปกติไม่มีปัญหา ผมนำ TV ไปซ่อมที่ 0 ต่างจังหวัด ช่างบอกว่า บอร์ดอินพุทเสีย รอเปลี่ยน 1 สัปดาห์ ผมอยากทราบว่าทำไมเราใช้รีโมทกดปุ่มต่างๆแล้วทำให้เครื่องเสียได้ ทั้งๆที่เราไม่ได้ไปแกะหรือซ่อมตัวเครื่องเลย และในกรณีนี้ผมจะทำยังไงครับ

ออฟไลน์ golfmanutd

• *
« ตอบกลับ #852 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 01:14:38 pm »
ขอความรู้หน่อยครับ ผมมี TV SAMSUNG LED 3D Series7 55นิ้ว
ผมซื้อ HDD EXT 3.5+Adaptor มา พร้อม ไฟล์หนัง MKV มาเสียบ USB แล้ว บริเวณข้างๆ TV
เปิดไม่ได้ ลักษณะมันพอเสียบ USB แล้ว มันเหมือนติดๆดับๆ เช็คที่ขั้วแล้วก็แน่น พอลองกดเข้าไป แล้วก็ไม่เจอไฟล์หนังครับ
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ขอความรู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ torres09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #853 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 01:17:45 pm »
ผมใช้พลาสม่า PS43D490 เข้า service mode เพื่อเช็คชั่วโมงการใช้งาน แล้วเผลอไปกดปุ่มทำให้ AV CALIBRATION มีสถานะเป็น Fail ทำให้ภาพหน้าจอมืดเหมือนเปิดโหมดประหยัดพลังงานสูงเลยนะครับ ผมจึงใช้โหมด factory reset เพื่อกลับไปตั้งค่าจากโรงงานก็ยังมืดเหมือนเดิม แต่มืดเฉพาะช่อง AV ที่ผมต่อจานดาวเทียมอยู่ ส่วนช่อง component;usb;hdmi ภาพเป็นปกติไม่มีปัญหา ผมนำ TV ไปซ่อมที่ 0 ต่างจังหวัด ช่างบอกว่า บอร์ดอินพุทเสีย รอเปลี่ยน 1 สัปดาห์ ผมอยากทราบว่าทำไมเราใช้รีโมทกดปุ่มต่างๆแล้วทำให้เครื่องเสียได้ ทั้งๆที่เราไม่ได้ไปแกะหรือซ่อมตัวเครื่องเลย และในกรณีนี้ผมจะทำยังไงครับ
ทีวี Samsung เข้า Service Mode ยังไงครับ รบกวนด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #854 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 02:40:10 pm »
ได้แล้วครับ ขอบคุณ คุณ akekarakj มากครับ

• *
« ตอบกลับ #855 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 02:53:30 pm »
รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ

พอดีผมกำลังจะซื้อ EXT ของBuffalo linkstation ขนาด 2TB ต่อกับ LED UA40D6000 ทาง USB Port อ่ะครับ

อยากทราบว่ามันจะมองเห็นมั้ยอ่ะครับ กลัวซื้อมาแล้วตัว TV มันจะมองไม่เห็นอ่ะครับ

ออฟไลน์ momotraro99

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #856 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 04:30:20 pm »
สาวก samsung ต้องการของดีราคาถูกเชิญได้นะ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=11894.0
¤Ó͸ԺÒÂÊÔ¹¤éÒ B à¡Ã´
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=8976.0
- ʹã¨ÊÔ¹¤éÒ Êͺ¶ÒÁ¢éÍÁÙÅà¾ÔèÁ â·Ã 083-1125910 ྪäÃѺ  24 ªÁ. -

ออฟไลน์ longbest

• *
« ตอบกลับ #857 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 01:55:23 am »

ขณะที่เครื่อง standby อยู่ ให้กดปุ่มรีโมท INFO--MANU--MUTE--POWER ON

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #858 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 07:04:47 pm »
สอบถามหน่อยครับ
พอดีผมซื้อ ext ของ buffalo stationlink 2.0TB มาต่อผ่านเน็ตเวิร์คแล้วโหลดไฟล์หนัง mkv เก็บไว้
แต่พอเปิดทีวี จะดูหนังผ่าน dlan ทีวีมันบอกว่าไม่รองรับไฟล์อ่ะครับ แต่่พแดึงผ่านโน๊ตบุ๊คกลับดูได้
มีใครพอจะทราบวิธีแก้ช่วยหน่อยครับ

ผมใช้ ss ua40d6000 ครับ
ขอบคุณครับ

• **
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #859 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 11:01:03 pm »
 [โย่ว]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 10:36:55 pm โดย akekarakj »

ออฟไลน์ ZestPluZ

• **
  • ( ಠㅂಠ)
« ตอบกลับ #860 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 12:15:30 am »
สอบถามคนใช้ ps43d490 หรือ ps51d490 หน่อยครับ

พอดีผมไม่มี HD Player เลยอยากทราบว่า ถ้าโหลดหนังพวก Full Bitrate แบบที่ขนาดเยอะๆ 30-40GB เช่น Avatar 40GB

แล้วใส่ external hdd ไปเสียบดูกับช่อง usb ของทีวี จะเปิดได้ไหมครับ

ss ps d450 ดูสบายๆเลยครับ และ 490 ก็น่าจะได้เหมือนกันเพราะมันเป็นพี่น้องกันครับ

ออฟไลน์ papk

• *
« ตอบกลับ #861 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 03:42:06 pm »
[งง] [งง] ขอละเอียดกว่านี้ได้ไหมคับ

ก็เอาไฟล์หนังmvk เข้าไปในำexternalอ่ะคับ เเล้วมันดูได้เเต่ไมี ซัพไทย เวลาดูในคอมมีซัพไทยอ่ะคับ

ผมได้โหลด โปรเเกรมmkvmerge GUI เเตก ไฟล์ซัพมาอ่ะคับ เเต่ไม่รู้ว่าจะใช้ยังไงเเตกซัพ ไทยออกมายังไง

อย่างเช่นตัวอย่างในรูปอ่ะคับ http://image.free.in.th/show.php?id=9defe2b1de060ebacd8c96c3e2969cb0

ของผมอาการเดียวกับท่านเลย ดูแล้ว ซับไม่ขึ้น แต่งของผมรุ่น LA32D450

แล้วท่านใช้ program ตัวไหนแตกไฟล์อ่ะครับ

• **
« ตอบกลับ #862 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 12:06:59 am »
โปรเเกรมmkvmerge GUI ผมยังไม่เคยลองคับ ส่วนมากแล้วจะแปลงไฟล์โดย4Easysoft Total Video Converterเลือกเอาซับไทยอ่ะคับ  แต่ท่าจะมาแปลงก็คงไม่ไหวคับแปลงที4-5 ชม CPU 85-100 กลัวพัง

ออฟไลน์ papk

• *
« ตอบกลับ #863 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 12:26:20 am »
โปรเเกรมmkvmerge GUI ผมยังไม่เคยลองคับ ส่วนมากแล้วจะแปลงไฟล์โดย4Easysoft Total Video Converterเลือกเอาซับไทยอ่ะคับ  แต่ท่าจะมาแปลงก็คงไม่ไหวคับแปลงที4-5 ชม CPU 85-100 กลัวพัง

โห 4-5 ชั่วโมงเลยหรอครับ ว่าแต่ท่านใช้ CPU ตัวไหนอ่ะครับ อย่าบอกว่า I7 หรือ PhenomII X6 นะครับ ถ้างั๊นผมเกิน 5 ชั่วโมงแน่  [ร้องไห้]