ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091662 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tw

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 09:53:08 am »
LED samsung 32 B6000 ราคา 22,000 - 23,000 บาท แล้วตัว 40 นิ้วล่ะคับราคาประมาณเท่าไหร่

........แล้วได้ยินมาว่าที่ราคาปรับลดเยอะ เพราะมันเป็น LED เก๊ รุ่นB650 อาจจะดีกว่าซะอีก ขอความกระจ่างจากแฟนๆ SS ด้วยคับ
  [ปลื่ม]
LED ไม่เก๊ครับ B6000 series เป็น Edgelit LED ภาพดีกว่า LCD ธรรมดาแน่นอน (Sony ก็เริ่มมาทำแล้ว) ดูรายละเอียดตามนี้ http://www.lcdtvthailand.com/article/detail.asp?param_id=142
เทคโนโลยี่นี้เปิดตัวมานานพอสมควร ต้นทุนคงไม่สูงนัก อีกทั้งคู่แข่งก็มากขึ้น ราคา LCD ธรรมดา ก็กดราคาลงมาก ก็ต้องลดราคาลงเพื่อแข่งชัน โดยเฉพาะตลาด 32 นิ้ว

ออฟไลน์ Mezy_pop

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 11:43:10 am »
รบกวน ผู้ รู้ ตอบคำถามและก็ อธิบาย เรื่อง Internet@TV  ของ Samsung ด้อวยนะค่ะ

ว่าจริง ๆแล้วมันเชื่อมต่อยังงัย และ เข้าเว็บอะไรได้บ้างอะค่ะ

เพิ่งซื้อ LED Series 7 มาค่ะ รบกวนคนที่รู้เรื่องตอบทีนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Tw

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 05:09:33 pm »
รบกวน ผู้ รู้ ตอบคำถามและก็ อธิบาย เรื่อง Internet@TV  ของ Samsung ด้อวยนะค่ะ

ว่าจริง ๆแล้วมันเชื่อมต่อยังงัย และ เข้าเว็บอะไรได้บ้างอะค่ะ

เพิ่งซื้อ LED Series 7 มาค่ะ รบกวนคนที่รู้เรื่องตอบทีนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ [ปลื่ม]
ยินดีด้วยครับ ได้สมาชิก LED เพิ่มอีกหนึ่ง ส่วนคำถามลองดูคำตอบในลิงค์นี้ครับ http://www.mxphone.com/show.php?id=4931 ลองทำดูติดตรงไหน ? ค่อยถามอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ winplasma

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:51:23 am »
รบกวนถาม ทีวีพลาสม่า ของ ss รุ่น PS42B430P หน่อยครับ ไม่ทราบว่าคุณภาพเป็นอย่างไรครับ ไม่เห็นมีท่านไหน พูดถึงเลยครับ(สงสัยตกรุ่นแล้ว) รบกวนช่วย วิจาร์ณหน่อยครับ
เห็นที่โคราชขายอยู่ 23000 ครับ แพงไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gabac

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 06:03:05 pm »
เมื่อวานทางร้านเพิ่งมาส่งครับ

B6000 + ชุด Home Blu-Ray

ภาพดีมากๆครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Tw

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:06:00 pm »
ยินดีด้วยครับ รีบหา Planet Earth มาดูเลยครับ ภาพสุดยอดมากๆ

ออฟไลน์ KolBlonk

• *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 10:01:22 pm »
ตกลง
1.มันอ่าน ซับไทบแบบไหนได้บ้างกันแน่ srt idx  (ผมว่ามันไม่อ่านซับน่ะครับ เท่าที่ผมลองมา)
1.1 ถ้าเป็นsrt ต้อง unicode ไหน
2.ราคาเดียวกัน36XXX มีตัวเลือกอิ่นไหม (ต้องรอท่านอื่นมาแน่ะนำ)
3.ใส่ vios ได้ไหม ไปขนเองครับ (ผมว่าถ้าผับเบาะหลัง  วางก้อโอเค )
4.แถม สาย HDMI หรือเปล่า (ตอนผมซื้อมันไม่แถมอ่า...T+T)
5.เล่น mkv ใหมได้ไง งงดี   ()
6. motion plus 200 mHz ไม่ทราบได้ใช้ไหม หรือ ซื้อไปดูแค่ 100  (32b650 แค่ 100 hz นะคับ)
7.ดูหนังผ่าน network ต้องลงprogram ที่แถมมากับเครื่องก่อนใช่ไหม  (ใช่ครับต้องลงก่อน หมายถึง DLNA ใช่ไหมครับ )
[/quote
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2009, 10:03:14 pm โดย KolBlonk »

ออฟไลน์ gamersoul

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 06:39:23 pm »
40B650 ผมลอง mkv 1080p
ทำไมซับไม่ขึ้นง่ะ เปิดในคอมก็ขึ้นปกตินะ
.sub

ออฟไลน์ tytyty

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 08:52:31 pm »
32B650 ไม่รองรับ ซับไทย ไม่รู้มีใครอับเฟิมแวรแล้วใช้ได้บ้างครับ
แล้วมีปัญหาอีกเรื่องคือผมเอาหนัง mkv ใส่ hd 500 gb  ต่อ dock ที่เสียบ hd ได้ ต่อเข้ากับ lcd ช่อง usb เล่นไปสักพักหนังจะหลุดเอง
เครื่องจะแจ้งว่าหลุดการเชื่อมต่อ ไม่รู้เป็นที่เครื่อง หรือ dock ที่ต่อ แต่ไฟที่ hd ก็ทำงานปกติ
ยอมรับว่าดูหนัง mkv  รุ่นนี้ ให้ภาพดีมาก แต่ยังไม่เสถียรเท่าที่ควร

ออฟไลน์ gamersoul

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:16:50 pm »
ซับไทยดูได้ครับเเต่ต้องเป็นซับพวก .srt อะ
พวก .sub .idx หมดสิทธิ์

ออฟไลน์ Gamagatsu

• *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:34:24 am »
ss ถ้านำ PS3 ไปเล่นนานๆ จะมีปัญหาหรือไม่

ออฟไลน์ 8Design

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 03:31:55 pm »
ตกลง LED 32 UA32B6000VR มันเป็น Full HD รึป่าวคับใครพอทราบมั่ง

ออฟไลน์ nuy_sticker

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 10:40:19 pm »
อยากทราบ นิดหน่อย ครับ

คือผม ตั้งจะใจซื้อ LCD TV มานาน พอ กัดฟัน ได้มา ตั้ง เกือบสามหมื่น ใช้ได้ สองปี จอเสียแล้ว

SAMSUNG la32s81b   รุ่นนี้อ่ะครับ  เลย เซงมากๆเลย โทรไป ถาม ศูนย์ บอก เปลี่ยนจอ  ประมาณ เจ็ดพัน   [ปลื่ม]

ทำไงดี ทำไมมันเจ๊งง่ายจังเลยครับ ขอความรู้ด้วย ครับ ไม่คิดเลย ว่าจะเจ๊งง่าย ขนาดนี้

ไม่คิดว่า มัน จะมาเสียเอา อายุแค่นี้  คิดในใจ ยังไง ๆ ก็ น่าจะ สิบปี  เห้อ เงิน เยอะเลยกะมนุษย์เงินเดือน อย่างผม [เศร้า]

สงสัยต้องกลับไปใช้ จอแก้ว เครื่องละ สามพัน เหมือนเดิม  ขอบคุณ ครับบผม  [yes]

ไม่มีใครตอบ ฮา ฮา ฮา

ออฟไลน์ Eijibon

• *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:24:28 pm »
อยากทราบ นิดหน่อย ครับ

คือผม ตั้งจะใจซื้อ LCD TV มานาน พอ กัดฟัน ได้มา ตั้ง เกือบสามหมื่น ใช้ได้ สองปี จอเสียแล้ว

SAMSUNG la32s81b   รุ่นนี้อ่ะครับ  เลย เซงมากๆเลย โทรไป ถาม ศูนย์ บอก เปลี่ยนจอ  ประมาณ เจ็ดพัน   [ปลื่ม]

ทำไงดี ทำไมมันเจ๊งง่ายจังเลยครับ ขอความรู้ด้วย ครับ ไม่คิดเลย ว่าจะเจ๊งง่าย ขนาดนี้

ไม่คิดว่า มัน จะมาเสียเอา อายุแค่นี้  คิดในใจ ยังไง ๆ ก็ น่าจะ สิบปี  เห้อ เงิน เยอะเลยกะมนุษย์เงินเดือน อย่างผม [เศร้า]

สงสัยต้องกลับไปใช้ จอแก้ว เครื่องละ สามพัน เหมือนเดิม  ขอบคุณ ครับบผม  [yes]

ไม่มีใครตอบ ฮา ฮา ฮา

แหม่.. หัวอกเดียวกันครับ ของผมรุ่น 32r81b จอเสีย ซ่อม 8600 กัดกัดลิ้น ซื้อ led เลย หุหุ
ขอให้อยู่นานน้าาาา อิอิ

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:53:50 am »
มารายงานตัวครับ ผมใช้พลาสม่ารุ่น 50B850 กับดีวีดีไพโอเนียร์ v420 ขอสอบถามหน่อยครับ  เวลาดูหนังจากดีวีดีที่เป็นระบบ 16:9  ทำไมยังมีขอบดำบนล่างอยู่ครับทีวีก็ตั้งค่า 16:9 อยู่  ต้องซูมภาพถึงจะเต็มจอ ต้องเซ็ตค่าจาก 420 หรือที่ทีวีครับภาพถึงจะเต็มจอโดยไม่ต้องซูมภาพครับ หรือว่าระบบมันเป็นอย่างนี้เอง

เป็นทุกเรื่องหรือเปล่าครับ บางที ทีวีเรา 16:9 แต่หนังเรื่องที่เรากำลังดู เป็นฟอร์เม็ตที่กว้างกว่านั้น ก็จะมีขอบเหลือได้ครับ

ออฟไลน์ somtarvin

• *
    • Êӹѡ§Ò¹ºÑ­ªÕ
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 12:21:51 pm »
 [กระโดด]

ออฟไลน์ tytyty

• *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 12:44:22 pm »
มีใคร ลองup 32b650 firmware 2009 ยังครับ ไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงเลย

ออฟไลน์ porman

• *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 01:53:23 pm »
จะขอรบกวนถามนะครับ ผมสนใจ LCD SAMSUNG รุ่น LA32B350
กำลังจะตัดสินใจซื้อ คือว่า เดินดูตามร้านรึว่าที่ห้าง สีสันดูสดใสชัดดีครับ
แต่พอมาดูที่บ้านเพื่อน ฟรีทีวี มันดูไม่ค่อยชัด เล่นเกม PS2 ก้อไม่ค่อยชัดเทาไหร่
เลยจะขอรบกวนถามครับ ว่าเป้นเพราะ ตามร้านเค้าเปิดพวก หนังแผ่น บลูเรย์รึเปล่าครับ
เลยชัดกว่าดูฟรีทีวี หลายเท่านัก ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ