ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2105739 ครั้ง)

ออฟไลน์ bboatkub

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #900 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:13:04 pm »
 [กระดึบ] จะดูช่องพวกที่เป็น ซาวเเท็ก ยังไง อ่ะ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #901 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 01:15:34 am »
เอารูปเมนูเกี่ยวกับ Sound ทั้งหมดมาแปะให้ดูหน่อยสิครับ จะได้ช่งยกันไงครับ

[นอน]

[กระดึบ] จะดูช่องพวกที่เป็น ซาวเเท็ก ยังไง อ่ะ

ออฟไลน์ Mgunner

• *
« ตอบกลับ #902 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 10:00:19 am »
 - รุ่น  UA40D5000 นี่ทำไมผมเอาไฟร์ Mini HD 720p มาดูผ่านคอมพิวเตอแล้วมันโดนตัวบนล่างอะครับ มันไม่สามารถดูเต็มจอได้ใช่รึป่าวครับ  ลองประบจอ 16:9ไรงี้ดูแล้วทั้งตัวทีวีและโปรแกรมดูหนัง อยากทราบว่ารุ่นนี้มันดูเต็มจอไม่ได้อยู๋แล้วหรือว่าเพราะอะไรครับ

- อีกคำถามนะครับ พอดีเครื่องผมเห็นมันมีช่อง Disp ด้วย อยากทราบว่าต่อจากpcเข้าทีวี แบบ DVI to hdmi กับ Disp to Hdmi แตกต่างกันยังไงบ้าง พอดีคอมผมไม่มีช่องHDMI

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #903 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:16:03 am »
 - รุ่น  UA40D5000 นี่ทำไมผมเอาไฟร์ Mini HD 720p มาดูผ่านคอมพิวเตอแล้วมันโดนตัวบนล่างอะครับ มันไม่สามารถดูเต็มจอได้ใช่รึป่าวครับ  ลองประบจอ 16:9ไรงี้ดูแล้วทั้งตัวทีวีและโปรแกรมดูหนัง อยากทราบว่ารุ่นนี้มันดูเต็มจอไม่ได้อยู๋แล้วหรือว่าเพราะอะไรครับ
เป็นที่หนังมันมา 21:9 น่ะครับ จะดูกับจออะไรก็ไม่เต็มครับ

- อีกคำถามนะครับ พอดีเครื่องผมเห็นมันมีช่อง Disp ด้วย อยากทราบว่าต่อจากpcเข้าทีวี แบบ DVI to hdmi กับ Disp to Hdmi แตกต่างกันยังไงบ้าง พอดีคอมผมไม่มีช่องHDMI
Disp คือไรเหรอครับ

[นอน]

ออฟไลน์ l2ossy

• *
« ตอบกลับ #904 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 04:49:26 pm »
ตอนนี้อยากได้ตัว UA40D5500 กระซิบราคาหน่อยได้ไหมครับ ที่ไหนราคาดี ตอนนี้ในเว็ปขึ้นไว้ 29,990 บาท

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ swongrung

• *
« ตอบกลับ #905 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 06:43:32 am »
samsung UA40D6400 @ 27900
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2011, 06:44:46 am โดย swongrung »

ออฟไลน์ blink182

• *
« ตอบกลับ #906 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 09:02:50 am »
โทรทัศน์ samsung : LCD TV : LA32C650L1R 32”  เล่นอินเตอร์เน็ตไม่ได้ต้องทำยังไง ช่วยบอกหน่อยครับขอร้อง
 [email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2011, 09:04:32 am โดย blink182 »

ออฟไลน์ pakuba

• *
« ตอบกลับ #907 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 09:29:16 pm »
อยากจะรบกวนสอบถามครับ พึ่งซื้อ 40D5500 มาไม่ทราบว่าจะดูไฟล์หนังที่มีซับจะเลือกซับยังไงได้บ้างอะครับ -*- จะดูซีรีย์เลยดูมะได้เลย -*-

ออฟไลน์ arristotle

• *
« ตอบกลับ #908 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 10:47:10 pm »
ผมถอย 40D6600  มา   ชอบมากๆๆครับ   [yes] [หื่น]
 [ปลื่ม]+ด้วย BD-d6500   [yes] [หื่น]  เล่นไฟล์  Mkv ผ่าน  All share  เปิด Sub ไม่ได้   [แทง] [แทง]
ท่านใดทราบช่วยบอกทีครับ..... [รัก]

ออฟไลน์ ziplord

• *
« ตอบกลับ #909 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:59:14 am »
 [เศร้า] ถามไปว่า ช่อง hdmi มันร้อนนะ เป็นปรกติไหมไม่มีใครตอบเลย [เศร้า]
ซื้อ 32 นิ้วมา รุ่น403 ทำไมต่อดูแป๊ปเดียวถอดสายออกมามันร้อนร้อนตรงช่องที่ต่อกับทีวีแต่การ์จอไม่ร้อนเลย สงสัยคงไม่ร้อนกันเครื่องคงผิดปรกติ งั้นไม่ใช้ hdmi ต่อช่องอื่นแทนก็ได้  [เศร้า]

ออฟไลน์ Mansmithz

• *
« ตอบกลับ #910 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 07:52:27 pm »
สวัสดีครับพี่ๆชาว Samsung Fanclub

ไม่ทราบว่าพี่ๆคนไหนใช้ทีวีรุ่นSamsung 40" LA-40C550

ผมมีปัญหาในการใช้งานนิดส์น่อยครับอยากรบกวนพี่ช่วยทีครับ

คือมันไม่สามารถเล่นไฟล์ MKV ได้หลายไฟล์เลยครับ10เรื่องดูได้ประมาณ3เรื่องเป็นอย่างมากอะครับ(โหลดมา)

เลยอยากรบกวนพี่ๆว่าทีวีรุ่นดังกล่าวต้องอัปเกรดเฟิร์มแวร์รึปล่าวครับ(update ลองอัปเดตดูแล้วครับแต่ก็เหมือนเดิมสงสัยต้องทำใจครับ)
ถ้ามีช่วยกรุณาด้วยนะครับขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2011, 09:20:19 pm โดย Mansmithz »

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #911 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 08:22:09 pm »
[เศร้า] ถามไปว่า ช่อง hdmi มันร้อนนะ เป็นปรกติไหมไม่มีใครตอบเลย [เศร้า]
ซื้อ 32 นิ้วมา รุ่น403 ทำไมต่อดูแป๊ปเดียวถอดสายออกมามันร้อนร้อนตรงช่องที่ต่อกับทีวีแต่การ์จอไม่ร้อนเลย สงสัยคงไม่ร้อนกันเครื่องคงผิดปรกติ งั้นไม่ใช้ hdmi ต่อช่องอื่นแทนก็ได้  [เศร้า]

เครื่องใช้งานได้ปกติไหมครับ ใช้สายยี่ห้ออะไรครับ ลองเปลี่ยนสายดูรึยัง มันอยากจะร้อนเพราะTVทำงานก็ได้ครับเป็นความร้อนสะสม

ออฟไลน์ seeeee

• *
« ตอบกลับ #912 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 04:23:42 pm »
พอดีสนใจ 2 เครื่องนี้ครับ UA40D6400 กับ UA40D6600  ต่างกันอย่างไรครับ เท่าที่ดูสเป็คจากเวบนี้แล้วไม่เห็นความแตกต่างเลยครับ แต่ราคาต่างกันอยู่ประมาณ   5-6  พันได้ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ ถ้าเหมือนกันก็จะซื้อตัวที่ถูกกว่าจะได้เก็บส่วนต่างไว้ซื้ออย่างอื่นครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ torres09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #913 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:39:53 am »
สวัสดีครับพี่ๆชาว Samsung Fanclub

ไม่ทราบว่าพี่ๆคนไหนใช้ทีวีรุ่นSamsung 40" LA-40C550

ผมมีปัญหาในการใช้งานนิดส์น่อยครับอยากรบกวนพี่ช่วยทีครับ

คือมันไม่สามารถเล่นไฟล์ MKV ได้หลายไฟล์เลยครับ10เรื่องดูได้ประมาณ3เรื่องเป็นอย่างมากอะครับ(โหลดมา)

เลยอยากรบกวนพี่ๆว่าทีวีรุ่นดังกล่าวต้องอัปเกรดเฟิร์มแวร์รึปล่าวครับ(update ลองอัปเดตดูแล้วครับแต่ก็เหมือนเดิมสงสัยต้องทำใจครับ)
ถ้ามีช่วยกรุณาด้วยนะครับขอบคุณครับ

เป็นปกติของทีวีครับ ยังไงการรองรับไฟล์ก็สู้พวก HD Box ไม่ได้ครับ

หาพวก HD Box มาใช้ดีกว่าครับ ปัญหาน้อยกว่ากันเยอะ เดี๋ยวนี้ไม่แพงมากแล้วครับ

ออฟไลน์ eak4114

• *
« ตอบกลับ #914 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 06:25:15 pm »
ซื้อ lcd  internet Tv 46 นิ้ว  6 series  มาครับ
จะต่อเน็ตเห็นว่าต้องซื้อตัว Wireless LAN Adaptor SAMSUNG   ยี่ห้ออื่นๆที่ไม่ใช่ของSAMSUNG จะสามารถใช้งานได้ไหมครับ
ของ samsung สามพันกว่าแพงจังครับ

ออฟไลน์ Mansmithz

• *
« ตอบกลับ #915 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:15:37 pm »

เป็นปกติของทีวีครับ ยังไงการรองรับไฟล์ก็สู้พวก HD Box ไม่ได้ครับ

หาพวก HD Box มาใช้ดีกว่าครับ ปัญหาน้อยกว่ากันเยอะ เดี๋ยวนี้ไม่แพงมากแล้วครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ jaresaums

• *
    • ICQ Messenger - 312332623
    • Village Green Family Medicine 23112
New Drug Patents By Year
« ตอบกลับ #916 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 09:35:00 pm »
Drugs Calculations   http://www.tntmoto.net/ - order ambien online  These side effects include nausea, vomiting, amnesia, hallucinations, delusions, altered thought patterns, lack of motor coordination, increase appetite and decreased libido. buy ambien no prescription 

ออฟไลน์ kanchoon

• *
« ตอบกลับ #917 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:53:00 pm »
ผมจัด SS 40D6400ที่ PB ชลบุรีมาลดเหลือ 27,219 b แต่รอของวันที่ 10/9 ครับ