ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091497 ครั้ง)

ออฟไลน์ kadoadz

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1314 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:51:17 pm »
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ ท
ตอนนี้ไม่มีความรู้เรื่องทีวีเลย มองเครื่องไหนก็เหมือนกันหมด
อยากทราบว่า ถ้ามี งบ 25 k - 32k
ใช้ดู free Tv  Openbox  เล่น PS3 ดูหนัง DVD9 ทั้วไป บางครั้งก็ Bluray
อยากได้ 46 นิ้วครับ ไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไป  ไม่ต้องรุ่นใหม่สุด เอาคุ้มค่าเป็นพอ จะ LED หรือ LCD ก็ได้น่ะครับ
อยากทราบว่าตอนนี้รุ่นไหนคุ้มค่าที่สุดกับงบเท่านี้ครับ

ถามแบบคนไม่รู้จริง ๆ น่ะครับ ไม่ว่ากันนะครับ

ออฟไลน์ zeagamez

• *
ss D8000 มีข้อสงสัย ครับ
« ตอบกลับ #1315 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 02:29:43 pm »
สวัสดีครับ ผมเด็กใหม่ ขอแนะนำตัว ครับ ผมเป็นคนนึงที่ ชอบ ss จึงไปซื้อ TV ของ SS แต่พอดีว่ามีข้อสงสัย ผมเพิ่งไปจัด d8000 มาครับ
แล้วลองเปิด แผ่น bluray แท้ดู ผมดูใกล้ที่หน้าจอเลยน่ะครับ  แล้ว มันเป็น สีดำ เล็กๆ ยิบๆ ที่หน้าจอ เลยอยากสอบถามว่า จอมันเป็นปกติหรือเปล่า หรือว่าเป็นที่ไฟล์หนังหรือเปล่า
หรือว่าต้องดูไกลๆ ถึงจะมองไม่ให้ จอทีวีผม 46 นิ้วน่ะครับ เป็นเพราะอะไร สงสัยมาก ไม่ค่อยสบายใจ เลย มาถามพวกพี่ๆๆ ดูน่ะคราบ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคราบ
และขอขอบคุณสำหรับ คำตอบ ชี้แนะ ด้วยครับ

ออฟไลน์ before530

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1316 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 10:04:32 pm »
ใครเคยใช้หรือมีประสบการณ์  SS    40EH5000 มาแสดงตัวหน่อยเร๊วๆๆ

ถ้าเล่นหนังผ่าน HDMI ภาพเป็นไงมั่ง

ออฟไลน์ moooui

• Full LED TV member
Re: ss D8000 มีข้อสงสัย ครับ
« ตอบกลับ #1317 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 10:55:36 pm »
สวัสดีครับ ผมเด็กใหม่ ขอแนะนำตัว ครับ ผมเป็นคนนึงที่ ชอบ ss จึงไปซื้อ TV ของ SS แต่พอดีว่ามีข้อสงสัย ผมเพิ่งไปจัด d8000 มาครับ
แล้วลองเปิด แผ่น bluray แท้ดู ผมดูใกล้ที่หน้าจอเลยน่ะครับ  แล้ว มันเป็น สีดำ เล็กๆ ยิบๆ ที่หน้าจอ เลยอยากสอบถามว่า จอมันเป็นปกติหรือเปล่า หรือว่าเป็นที่ไฟล์หนังหรือเปล่า
หรือว่าต้องดูไกลๆ ถึงจะมองไม่ให้ จอทีวีผม 46 นิ้วน่ะครับ เป็นเพราะอะไร สงสัยมาก ไม่ค่อยสบายใจ เลย มาถามพวกพี่ๆๆ ดูน่ะคราบ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคราบ
และขอขอบคุณสำหรับ คำตอบ ชี้แนะ ด้วยครับ
ลองเปลี่ยนเรื่องเปลี่ยนแผ่นดูนะครับ
หนังบางเรื่องแม้จะเป็นแผ่นบลูเรย์ก็ไม่ได้ให้ภาพที่ดีนะครับ (โดยเฉพาะแผ่นก็อป)

ออฟไลน์ zuzazab

• *
การบริการสุดแย่ของ0ซัมซุง หัวหิน
« ตอบกลับ #1318 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 06:55:57 am »
[กระดึบ]เมื่อประมานกลางเดือนนี้ผมเอา lcdtv samsung40"ที่เก็บไว้ไม่ได้ใช้มาประมาณ5เดือนมาเปิดดูใหม่(ได้samsung3dมาใหม่เลยถอดเก็บ)ปรากฎว่ามีแต่เสียงไม่มีภาพ ก็เลยเรียกใช้0ซัมซุงหัวหินมาดู ช่างมาดูก็บอกว่าต้องนำกับไปเช็คดูก่อนแล้วจะแจ้งค่าซ่อม+อะไหล่ให้ทราบ(หมดประกันแล้ว)วันที่18ก็มีพนักงานหญิงโทรมาบอกว่า แจ้งค่าซ่อมอย่าตกใจน่ะ14000บาทpowerเสียจอเสีย ผมเลยบอกไปว่าไม่ซ่อมซื้อของใหม่ป้ายแดงถูกกว่าอีก ทาง0ก็ส่งเครื่องคืนมาให้วันที่24คิดค่าบริการเกือบ700อันนี้พอรับไดั แล้วผมก็ลองหาในgoogleปรากฎว่าอาการเสียแบบนี้ซ่อมได้ เลยโทรไปถามที่อมร ดิโอ สยาม ช่างบอกค่าซ่อม1500-2500บาท วันที่26ผมยกเรื่องไปซ่อมเลย แจ้งอาการและรอรับเครื่องกลับเลย เดินเล่นประมาณ1ช่ัวโมงกว่ากลับไปดู ช่างบอกไม่มีอะไรเสียดูได้ปกติ ก็เลยให้ช่างลองเปิดทิ้งไว้อีก1ชั่วโมงก็ดูได้ปกติเลยเอากลับบ้านเสียค่าเปิดเครื่ิงไป107บาท นำกลับมาเปิดที่บ้านก็ดูได้ปกติ นี่หรือคือบริการหลังการขายของซัมซุง

ออฟไลน์ formoney191

• Flat TV member
  • *
    • LCD LED TV HDTV Deals
Re: การบริการสุดแย่ของ0ซัมซุง หัวหิน
« ตอบกลับ #1319 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:20:22 am »
[กระดึบ]เมื่อประมานกลางเดือนนี้ผมเอา lcdtv samsung40"ที่เก็บไว้ไม่ได้ใช้มาประมาณ5เดือนมาเปิดดูใหม่(ได้samsung3dมาใหม่เลยถอดเก็บ)ปรากฎว่ามีแต่เสียงไม่มีภาพ ก็เลยเรียกใช้0ซัมซุงหัวหินมาดู ช่างมาดูก็บอกว่าต้องนำกับไปเช็คดูก่อนแล้วจะแจ้งค่าซ่อม+อะไหล่ให้ทราบ(หมดประกันแล้ว)วันที่18ก็มีพนักงานหญิงโทรมาบอกว่า แจ้งค่าซ่อมอย่าตกใจน่ะ14000บาทpowerเสียจอเสีย ผมเลยบอกไปว่าไม่ซ่อมซื้อของใหม่ป้ายแดงถูกกว่าอีก ทาง0ก็ส่งเครื่องคืนมาให้วันที่24คิดค่าบริการเกือบ700อันนี้พอรับไดั แล้วผมก็ลองหาในgoogleปรากฎว่าอาการเสียแบบนี้ซ่อมได้ เลยโทรไปถามที่อมร ดิโอ สยาม ช่างบอกค่าซ่อม1500-2500บาท วันที่26ผมยกเรื่องไปซ่อมเลย แจ้งอาการและรอรับเครื่องกลับเลย เดินเล่นประมาณ1ช่ัวโมงกว่ากลับไปดู ช่างบอกไม่มีอะไรเสียดูได้ปกติ ก็เลยให้ช่างลองเปิดทิ้งไว้อีก1ชั่วโมงก็ดูได้ปกติเลยเอากลับบ้านเสียค่าเปิดเครื่ิงไป107บาท นำกลับมาเปิดที่บ้านก็ดูได้ปกติ นี่หรือคือบริการหลังการขายของซัมซุง

นี้ละ Sumsung
TV review LCD TV , LED TV ,3D TV
Wood working Tools , Watch review

ออฟไลน์ MonkeyAstro

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1320 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 01:48:02 pm »
มีวิธีปรับค่า ให้ภาพออกมาดี เวลาดูหนังเล่นเกมส์ ไหมครับ

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ Clash04

• *
« ตอบกลับ #1321 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 09:12:59 pm »
เพิ่งซื้อรุ่น LA32E420 มาครับ  ที่นี้มีปัญหาเรื่องเสียงครับ เวลาดูช่อง 3 สัญญาณเสียงจะเป็น "Nicamดูอัล" ซึ่งเสียงมันจะเบากว่าช่องอื่นมาก  ผมเข้า Tools แล้วก็ปรับเสียงเป็น Mono แล้วก็ดังเท่าๆกับช่องอื่นแล้ว แต่พอเปลี่ยนช่องไปมามันก็จะกลับมาเป็น Nicam อีก

มีวิธีที่จะตั้งให้เป็น Mono ได้ตลอดเลยไหมครับ ไม่งั้นต้องมาปรับทุกครั้งที่เปลี่ยนมาช่อง 3

ผมลองใช้ฟังก์ชั่นปรับระดับเสียงหรืออะไรนี่แหล่ะที่จะทำให้เสียงมันเท่าๆกันทุกช่อง แต่มันก็ดีขึ้นเล็กน้อยเองครับ ยังเบากว่าช่องอื่นๆพอสมควร

http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=881

ใครพอทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ รบกวนแนะนำที เพิ่งใช้ TV LCD เครื่องแรก ยังงงๆอยู่เลย

ออฟไลน์ trekker

• *
« ตอบกลับ #1322 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 09:14:11 pm »
ขอถามหน่อยครับ คือว่าที่บ้านซื้อ samsung smart tv รุ่น UA40D6000 มาครับ คือพอผมต่อฮาร์ดดิสเข้ากับ tv แล้วมันไม่รีเฟรชโฟลเดอร์ในฮาร์ดดิสให้อะครับ โฟล์เดอร์ที่ผมลบออกไปแล้วแต่พอเอาเข้าเสียบกับ tv มันก็ยังมองเห็นอยู่ แถมหนังที่ผมใส่เข้าไปใหม่ก็ไม่เห็นอีก มีแต่หนังเก่าที่ใส่ไว้ตั้งแต่ตอนแรก ทั้ง ๆ ที่ไฟล์นามสกุลเดียวกัน(mkv) ก็อบมาจากแผ่นแท้เหมือนกัน ควรแก้ใขยังไงครับ  [เศร้า] [เศร้า]

ออฟไลน์ hussell_bank

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1323 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 04:34:51 pm »
เอารูปพร้อมราคาในงาน POWER BUY EXPRO 2012 มาให้สาวกดูครับ

NEW LED SAMSUNG 2012

SERIE 8 7 6 ตามลำดับครับ

ออฟไลน์ tarthyper

• *
« ตอบกลับ #1324 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:59:33 pm »
มือใหม่ครับ

อยากทราบรายละเอียดตัวนี้อ่ะครับ ที่จัดรายการนาทีทองวันที่ 3 พ.ค. นี้ครับ

5.Samsung LA40D550K7R  LCD Full HD ราคา 9,994 บาท

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #1325 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 11:34:57 pm »
มือใหม่ครับ

อยากทราบรายละเอียดตัวนี้อ่ะครับ ที่จัดรายการนาทีทองวันที่ 3 พ.ค. นี้ครับ

5.Samsung LA40D550K7R  LCD Full HD ราคา 9,994 บาท

ขอบคุณครับ
ราคาของ power buy ลงท้ายด้วย 4 ถ้าไม่ใช่ตัวโชว์ ก็สินค้ามีตำหนินะครับ

ออฟไลน์ kat54764

• *
« ตอบกลับ #1326 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 07:30:20 pm »
ใช้ Samsung LED TV รุ่น UA32D6000SR ค่ะ เอาสาย LAN เสียบแล้ว เล่น Youtube on TV ไม่ได้เลย แต่ว่าสามารถเข้า Facebook Twitter Google Talk AccuWeather ได้หมดเลยค่ะ ไม่ได้อย่างเดียวคือ Youtube อาการคือ เืมื่อเลือก Youtube แล้ว หน้าจอจะค้างโลโก้ Youtube อยู่อย่างนั้นน่ะค่ะ แก้ไขยังไงดีคะ  [เศร้า]

« ตอบกลับ #1327 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 11:08:52 pm »
ใช้ Samsung LED TV รุ่น UA32D6000SR ค่ะ เอาสาย LAN เสียบแล้ว เล่น Youtube on TV ไม่ได้เลย แต่ว่าสามารถเข้า Facebook Twitter Google Talk AccuWeather ได้หมดเลยค่ะ ไม่ได้อย่างเดียวคือ Youtube อาการคือ เืมื่อเลือก Youtube แล้ว หน้าจอจะค้างโลโก้ Youtube อยู่อย่างนั้นน่ะค่ะ แก้ไขยังไงดีคะ  [เศร้า]
ลองเข้าเวป Samsung แล้ว download firmware มาอัพดูนะครับ เผื่อหาย

ออฟไลน์ ichirawat

• *
« ตอบกลับ #1328 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 09:26:30 am »
สอบถามครับ เดิมใช้ LCD phillips series 7 พึ่งได้ LED SS UA40ES6600 มา
ภาพของ SS มันออกขาว ๆ ทีแรกนึกว่ามีปัญหา เลยไปเปลี่ยนมา ภาพเหมือนเดิม (ดูผ่าน dreambox, s10pro, dvd soken)
ลองปรับแสงด้านหลังให้ลดลง มันก้อยังดูขาว ๆ ภาพฟุ้ง ๆ ไม่เหมือน phillips
หรือว่า SS ภาพมันประมาณนี้ครับ หรือมีวิธีปรับหรือเปล่า

ขอบคุณครับ
มือใหม่ SS

ออฟไลน์ babydargoon

• *
« ตอบกลับ #1329 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 10:20:36 pm »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับผม

ออฟไลน์ chikendo

• *
« ตอบกลับ #1330 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 11:42:51 pm »
EH5000 40นิ้ว ซื้อมาได้9 วัน มีขีดแสงขาวๆ อยู่กลางเจออาการอ [ร้องไห้]
ะไรครับเซงมาก [ไม่เอา]

ออฟไลน์ ok-work

• *
« ตอบกลับ #1331 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:53:45 am »
ถ้าเฉพาะเรื่องแสงรั่วที่ขอบจอ  ดูแล้วถือว่าไม่มากเกินไปนะครับ  แต่รูปมันอาจจะดูไม่เหมือนกับของจริงเท่าไหร่  ผมดูแล้วรั่วบริเวณมุมซ้ายบนใช่ไหม๊ครับ  แต่ผมว่าก็ไม่มากนะ

ขอบคุณครับ
รบกวนดูให้อีกนิดนะครับว่า
http://www.4shared.com/photo/8Ok046hB/file.html
รูปครับ
คือถ้าดูเต็มจอจะเห็นว่าตรงที่วงไว้ขาวกว่าอีกด้านอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ
มันเลยดูเป็นจำ้ๆ ครับ

คุณ artart ครับ
เพิ่งเคลมเครื่องได้เมื่อวาน จาก 40d6600 เป็น 40es6600 ครับ

แต่ต่อเน็ตไม่ได้
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=24821.0

รบกวนคุณ artart และสาวก samsung ด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ