ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ LG OLED 55C6T อยู่ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างครับ  (อ่าน 1384 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kai

• Flat TV member
  • *
เล่นไฟล์ HDR เครื่องเล่น HD Player และ AVR ต้องรองรับ HDR ด้วยหรือเปล่าครับ แล้วภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ถ้าต่อplayer ผ่าน AVR ก่อนไปที่ทีวี AVR รุ่นนั้นต้องเป็นรุ่นที่รองรับ HDR ด้วยครับ ไม่งั้นก็จะไม่เป็น HDR

ข้อเสียของ C6 คือ ความสว่างน้อยกว่า LED รุ่นท๊อปๆ
ข้อดีของ C6 มิติภาพ ความดำสนิท ความอิ่มเอิบของสีสัน lส่งผลให้ภาพดีกว่า LED ทุกตัวในตลาด