ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 548478 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #594 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 10:35:58 pm »
ตอบรวมเลยละกันนะครับพี่ๆเพื่อนๆ ...

ผมเนี้ยก็แปลกคนนะครับ ทำอะไรมาไม่เจอแบบนี้เลยสิอะ แต่มาทำเครื่องเสียง ทั้งๆที่ ทำสิ่งที่ใจรักที่สุด ดันเจอแต่เรื่องแบบนี้มาตลอดๆ แย่ครับ จิตใจแย่มากๆ ต้องยอมรับ ก้มหน้าก้มตา ลุยกันต่อไปครับ ....

ไอ้svs เนี้ยผมทำมานานทำมาแบบที่ท่าน โขติ lasa ว่าไว้อะครับ ไม่เคยคิดเลยว่า svs usa ทำอะไรอยุ่ ต้องนี้บอกตรงๆว่า รับไม่ได้ครับ ตอนแรกบอกว่าเรา ตอนนี้ บอกว่า ช่วยๆกันขายไป ลองคุยกันสิ ดู ออสเตรีย สิ เค้ายังมีตัวแทน หลายทีเลย เหอๆ ทำไม่ไม่บอกเราตั้งแต่แรกอะคร้าบบ เราจะถอยให้เลย เค้าคงไม่รู้ว่า ประเทศไทย ไม่เหมื่อนประเทศอื่นนะครับ จริงๆแล้วก็ว่าไม่ได้ครับ ถ้าเป็นร้านอื่น ผมคงคุยได้ไปแล้วแต่ดันเป็น ..... ยากครับ  เอาครับ ถ้ามันลงเป็นแบบนี้ ก็ต้องขอโทษ ร้านเค้าด้วย ครับที่ไปบอกว่าเค้าหิ้ว มา svs usa ไม่น่าทำแบบนี้กะทางเราเลย ทั้งๆที่เราก็ทำเต็มที ลงโฆษาณา ให้ ในหนังสือ เล่นนึงก็หลายบาท ...

บอกตรงๆว่า ไม่เคยเจอครับ งง มาก ส่วนเรื่องราวเป็นงัย ทำมัยมันโผ่ลตอนนี้ ผมพอที่จะรู้ดีครับแต่คงพิมบอกไม่ได้เอาไว้ใครมานั่นเล่นที่ร้านค่อยว่ากันครับ มันเป็น ขบวนการจริงๆ เอ้า ต้องยอมรับครับ ต้องยอมรับ คนเรามีหลายประเภท ตอนนี้ เค้าคิดว่าเค้าทำไปคงทำได้ดี แต่ เอาจริงๆนะครับ ถ้าผมสู้ คงไม่เหลือ ครับ แต่ พอครับ ผมว่ายิ่งแลก ยิ่ง ลงไปคลุกด้วย แย่ ครับเราอยุ่ของเราดีกว่าครับ ขายของขายบริการ ดีกว่าครับ ตอนนี้ยังไม่มีใครเจอปัณหา ก็ คงยัง ยิ้มกันไปครับ เดี๋ยวค่อยว่ากัน ตอนนั่นครับ ผมยังคิดว่าผมยัง มีใจบริการ 100% ครับ ขอสู้ตรงนี้ดีกว่านะครับ แต่ สาธุ ใครทำอะไรกับตัวผมไว้  ก็ขอให้ได้แบบน่านน อิอิ เล่นคุณไส กันเลยทีเดียวงานนี้ 555+ ล้อเล่นนะครับ

เอาครับ ส่วนเรื่องขึ้น ชื่อที่ทางเวป ต่างประเทศ จริงๆแล้ว ผมโดนเค้าด่า มา 2-3 ทีแล้วครับ ตั้งแต่กลางๆเดือน ธ ค แล้วครับว่า เวป ร้านผมยังไม่ได้ส่งให้เค้า เค้าเตรียมขึ้นมานานแล้วครับหลังจากเราจ่ายเงินไปครั้งแรก อันนี้ น่าตบหัวตัวเองจริงๆ แต่ท่านเชื่อปะครับ ผมเองทำคนเดียว วิ่งวุ้นทุกวันทำเองยกเอง ขับเองส่งเอง โอ้ย จะให้ทำอะไรอีกเนี้ยยยยย จริงๆถ้า svs usa มันเห็นผมทำแบบนี้ ผมคงได้ หุ้นส่วนมันแล้วมั้ง 555+ ทุ่มสะขนาดนี้ 555+

เอาเป็นว่า อีกสัก วันสองวัน คงได้ขึ้นนะครับ มาขึ้นหลังเค้าทั้งๆที่เราได้ก่อน เลยเป็นประเด็นไป ต้องยอมรับครับ แต่ถ้าบอกว่าเค้าจะรับ ตัวแทนแบบเยอะๆ ผมคนแรกครับที่จะถอยไม่ทำครับ เชื่อมัยครับ ว่าถ้าใครติดต่อไปซื้ออีกผมว่า svs เค้าคงให้ขายอีก กำครับ มัยต้องเจอแบบนี้ตลอด้วยจริงๆสิ แบบนี้ บ้างทีแอบถ้อ ครับ

เอาๆๆ ลุยต้อง หาอะไรมาปั้นต่อ เอาแบบว่า เจอคนจริงใจกะเราสักครั้งแบบ canton น่าจะดีมากๆเลยครับ ส่วน svs เราก็คงบริการเต็มที นะครับ เดอะโชว์ มัสโก ออน ครับ ฮิ้วๆๆๆๆๆ :)

ส่วนจะแก้ไข อะไรที่มันผ่านไปแล้วไม่ได้ งานหน้าผมขอโทษ ด้วย สาย sub งามๆ จาก svs สักครั้ง ละกัน นะครับพี่ๆเพื่อนๆ รอดูว่าผมจะทำกับสาย sub ยังงัย อาจจะมีแถมไปเลยดีก่ามัยครับ พี่ๆเพื่อนๆ :):):)

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #595 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 10:43:59 pm »
ส่วนเวปนี้ เหมือน เวปส่วนตัวผมไปแล้ว ผมแทบ จะไม่เน้นขายอะไรเลย ใช่มัยครับพี่ๆเพื่อนๆ ประเด็น ที่ผม โดนว่าเอากำไรเยอะ อยากขายคนเดียว หวังธุระกิจ สูง เอากันเข้าไปครับ .... แบบนี้อะครับผมรู้ว่ามีคน จ้องผมอยุ่ทุกวัน เข้ามาแอบดูก็บ่อย รอจังหวะมันพลาด แล้ว ซ้ำ แบบนี้ผมว่า พอเถอะครับ ถ้าอยาก ชนะผม หรือ ขายได้ดีกว่าผม ทำถอะครับ ทำตามแนวทาง ผมก็ได้ แต่สิ่งสำคํญที่สุด ที่ผมทำมาได้ดีแบบนี้ ใจครับ ไม่มีหน้ากาก ใจล้วนๆ เอาเงินออกไปจาก สมองเลย แล้ว รักมันครับ รักเครื่องเสียง รักที่จะ รีบไปร้าน ไปนั่งฟัง ไปรอลูกค้า ไปเพื่อที่จะไปหาสิ่งที่เรารักที่สุด แล้ว ท่านๆที่แอบเข้ามาดู หรือ คิดไม่ดีกับ ผม ท่านก็จะขายได้เองครับ เชื่อผมเถอะครับ ส่วนผม ครั้งนี้ถือว่าเป็นบทเรียนครั้งใหญ่ หลังเปิดร้านมาไม่นาน แต่จะสู้เพื่อสิ่งที่เรารักที่สุดครับ พี่ๆเพื่อนๆ  จาก คนเดิมๆ audio นักเล่นเครื่องเสียงคนนึง ครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #596 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 10:56:39 pm »
คุณเอกครับผมเข้าใจคุณเอกนะครับใจเย็นๆ และนิ่งแบบมีสติค่อยๆคิดเพื่อนๆสมาชิกหลายคนก็เข้าคุณเอกทั้งนั้น คุณเอกบริการลูกค้าทุกคนดีแล้วขอจงรักษามาตรฐานแบบนี้ไว้ให้ดีตลอดไปด้วยใจก็แล้วกันแล้วทุกอย่างมันจะดีตามมาเอง พี่ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ส่วนสายซับฯถ้ามันดีพี่ก็อาจจะขอสักเส็นก็แล้วกัน และ pb-1000 ของพี่ยังรอคุณเอกมาปั้มให้อยู่นะ5555+เดี๋ยวรอให้น้องว่างๆ ก่อนก็แล้วกัน ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ GW

« ตอบกลับ #597 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 11:11:13 pm »
ใจเยนคับพี่ คู๋แข่งค้าขายมีอยู่แล้วเราเน้นบริการดีกว่าครับ  [ปลื่ม]
www.pattanasteel.com ¼Ùé¼ÅÔµ ¨Ó˹èÒ ¢Òá¢Ç¹ LCD PLASMA LED ÁշءẺ  Êͺ¶ÒÁä´é¤ÃѺ

ออฟไลน์ nubelly

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #598 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 11:17:00 pm »
สู้ๆพี่ เจอแบบนี้ก็จุกเหมือนกัน ไปวัดกันที่ด้านบริการเลย  [รัก] ส่วนผมช่วงนี้ก็ยุ่งๆเจอปัญหาเยอะ ยังไม่ได้เข้าไปหาเลย แล้วไว้จะเข้าไปอุดหนุนนะพี่  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ southernman

• *
« ตอบกลับ #599 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 11:21:11 pm »
ขอเป็นกำลังใจให้คุณเอกครับ  บริการดีมีไมตรีจิตให้ลูกค้า ปากต่อปากเล่าขาน เสียงมันจะดังกว่าเสียงโฆษณานะผมว่า

จริงๆแล้วซับยี่ห้อนี้ผมรับมาเป็นSB12NSD ใหม่่ๆเสียงออกแข็งแต่พอใช้มาสักพักมันนุ่มแน่นดีมากๆ ราคาขนาดนี้เทียบกับคุณภาพที่ได้รับรองอนาคตไกล อย่าเพิ่ง

ถอยครับ  ของดี+บริการดี+ราคาสมเหตุผล  ยังไงก็ขายได้ครับ   ท่องคาถาไว้ครับ"สู้โว้ยๆๆๆๆๆๆ"

« ตอบกลับ #600 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 08:09:32 am »
ขอบคุณทุกกำลังใจ นะครับ ผมยังคงเดินตาต่อไป อยากทำให้ บริษ์ท ขายเครื่องเสียงของผมอยุ่ในใจคนเล่นต่อตลอดไปครับ เราสู้ด้วยบริการ สู้ด้วยจิตใจ รับผิด ชอบ เรื่อง svs ก็คงต้องจบไป เราต้องเนต่อไปและ ขาย ของทั้ง svs และ สินค้า อื่นๆ ที่กำลัง จะตามเข้ามา อีกไม่น้อย เราไม่คิดจะสู้ใคร แต่ เราจะดำเนิน การ ตลาดไปแบบเรา ตลอดไป  โอกาส หน้าสินค้าใหม่ๆ เข้ามา เราจะ คุยกับต่างประเทศ และ ดู สัญญาให้ขาดกว่านี้ เราจะไม่ยอมให้ ต่างประเทศทำกับเราแบบนี้ อีก แน่นอนครับ  ผมสัญญา ครับ

ปล ที่ผมต้องการนำเข้าคนเดียว เพราะ การตลาดสมควร มีคนนำเข้าคนเดียว ไม่งั้นการตลาด จะโดนแข่งขันโดยตัดราคากันจนเละ ส่วน คนนำเข้า คนเดียว จะจัดการการตลาดโดย คัดเลือก ร้านค้า เป็นตัวแทนจำหน่าย การคัดเลือกก็ต้องดูว่า ร้านที่เราเลือก จะบริการลูกค้าเราดีมัย มีความรับผิดชอบมัย ไม่ใช่เราจะขายคนเดียว แบบที่โดนโจมตี แต่ ถ้ามีคนนำเข้ามาหลายเจ้าแบบ svs เชื่อเถอะครับ มันจะเกิด การตลาดที่ ตัดราคา ทำราคาเสีย สุดท้ายไม่มีใครได้อะไรเลย พังกับพัง ปัณหาบริการแย่ ของขาด ลูกค้าด่า ( เวลาด่าเค้าด่า ยี่ห้อ ด้วย อีกร้านที่ทำดีก็ซวยไป ) มันมีปัญหาเยอะครับ ย้ำครับผมไม่ได้ต้องการ ขายคนเดียว แต่ต้องการกำหนดตลาดดูแล เพียงคนนำเข้าคนเดียว เข้าใจกันนะครับพี่ๆเพื่อนๆ เรื่องราคาแพง ตัดของจากระบบ homedigital เราได้เลย ตอนนี้เราต้องระวังกองทัพ มด ครับ :)

ก็แจ้งไว้ตรงนี้ก่อน นะครับ เริ่ม ต้น ตัวแทนที่เราดูแล้วน่าจะดูแล พี่ๆเพื่อนๆได้ และ ใจดีเหมือนผม คงเป็นร้าน  บริษัท แพลนเน็ท เลเซอร์ (2001) จำกัด

http://planetlaser.wordpress.com/   ติดต่อ คุณ ตั๊ก นะครับ รับรองคนนี้ใจดีมากและเก่งครับ บริษ์ท น่าเชื่อถือ มี มาตรฐานสูง ครับ 

« ตอบกลับ #601 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 08:26:51 am »
น่าตบหัวตัวเองจริงๆ ถ้าเราทำงานได้เร็ว เราคงไม่มีปัณหา แบบที่ผ่านมา เอาเป็นว่า วงการนี้ ในเวปมันแรงครับ มีกลุ่มก้อนที่ ต้องการผลประโยชน์ อยุ่พอสมควร เราต้องระวังตัวครับ ยิ่งสูง ยิ่งหนาวครับ ก็ดูๆกันต่อไปครับ ว่า ใครของจริง ใครอยุ่ได้ยืนได้ระยะ ยาว ก็ไม่มีอะไรรับประกัน นอกจาก ใจ และ ความรักเครื่องเสียงครับ ตอนนี้ เริ่มจะมี การโจมตี เรื่อง set แล้วครับ เรื่อง set ผมset ได้ครับที่ผ่านมาทำมาหลายห้องมากๆ แต่ ผมทำคนเดียว คงไม่มีเวลาไปsetได้ทุกห้อง จริงๆไม่งั้นตาย เอาเป้นว่า มาซื้อ ผมสอน set ที่ร้าน แนะนำ หรือ ถ้าไม่ไกล รอได้ ผมไป set ให้ครับ ถ้า ต่างจังหวัดก็ โทรคุยกันนะครับ ขอิบคุณพี่ๆเพื่อนๆมาครับ

ขอบคุณ southernman  ( พี่สุรัตน์ พี่เค้าดีกับผมจริงๆ )  nubelly ( พี่คมกิจ คนนี้ให้กำลังใจผมมาล้นจริงๆ )  ball98 (พี่บอล คนนี้เดี๋ยวไปขอบคุณถึงบ้าน อิอิ )

lasa (ท่านโขติ เพื่อนแท้ครับ ) benzunseen (พี่ ben แฟนร้านผมจริงๆ สักวันผมจะไปหาพี่ครับ )  AgentMolder (ท่านนุ ผมนับถือท่านจริงๆหลายเรื่องชอบความคิดครับ ) GW (น้องแปะ ขอบคุณครับ เดี๋ยวโทรไปหานะช่วงนี้งานเข้า หรือว่างแวะมาครับ )

และ อีกหลายๆท่านนะครับ รับปากว่าจะเดินไปอย่างมั่นคงให้พี่ๆเพื่อนๆได้มั่นใจตลอดไปครับ ( ตายกันไปข้างนึง อิอิ )

svs ขึ้นทางร้านเราแล้วนะครับ เมื่อคืน เอง แต่ก่อนขึ้น เราเล่าเรื่องให้ฟัง และ แอบด่าเค้าด้วย เค้าของโทษ ทางเราแล้ว ถ้ามันมีปัญหา เยอะเค้าจะเข้ามาเคลียทีประเทศไทยอีกทีครับ ตอนนี้ก็สู้กันต่อไป ( ให้ตายเถอะถ้ารู้แบบนี้ผมไม่ทำ จริงๆ svs แต่แอบเสียดาย เสียงมันจริงๆครับ ทำก็ต้องทำครับจะดูแลอย่างดีละกัน )

http://www.svsound.com/international-sales

Thailand:
Homedigital Theater (Thailand) Co., ltd.
555/20 Nirvana Park, On-nuch Road, Pravet District, Bangkok 10250
Tel: Sales Office - 662 328 6721-5 Fax: 662 328 6726
Tel: Showroom - 662 874 8066-7
Email: [email protected] e-mail address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it
Website: www.hdtthailand.com <-----------------อย่าเพิ่งเข้าครับทำหลอกๆไว้ เวปจริงสวยมาก จะเสร็จสิ้นเดือนนี้ครับ
Facebook: www.facebook.com/HDTthailand

กำๆๆ ทำงานพลาดไปนิดเดียว อยากตบหัวตัวเองจริงๆ เอาสักฉาด มัยไอ้เอก  [เศร้า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2013, 08:29:32 am โดย audio »

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #602 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 09:21:05 am »
ปีใหม่ แล้วเริ่มต้นใหม่ขอให้ ปัญหาทุกอย่างคลี่คลายไปในทางที่ดีนะครับ

สู้ต่อไปท่านเอก  [เท่ห์]

« ตอบกลับ #603 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 09:52:57 am »
สู้ต่อไปครับ คุณเอก ถ้าเราคิดดี ทำดี จริงใจซื่อสัตย์ บริการดีด้วยใจ รับรองทุกอย่างดีแน่นอนครับ สู้ๆ ครับท่าน

ออฟไลน์ BILLYHUI

• *
« ตอบกลับ #604 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 11:00:38 am »
ขอเป็นกำลังอีกหนึ่งใจครับพี่เอก การค้าหรือธุรกิจก็เป็นแบบนี้เป็นเรื่องธรรมดาครับ ขอเพียงมีใจวิเศษ จะงามประเสริฐเลิศเลอไปเองครับ ว่าเป็นเพลงเลยเรา

สู้ครับ อย่าไปคิดมาก การค้าของเราเอง บริการของเราเอง ใจของเราเอง อย่าไปหวั่นไหวกับสิ่งใดครับ

"ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน" ว่าสักวันหนึ่งเราถึงจุดสูง เมื่อไหร่ แล้วเรามองเห็นหนทางที่ผ่านมาเป็นเรื่องเล็ก ๆ และภูมิใจสูงสุดครับ
แล้วจะรู้ว่า จะชนะตัวเองได้ไหม ใจล้วน ๆ ครับ

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #605 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 11:32:48 am »
สู้ๆครับ....

หาคนช่วยได้แล้ว เชื่อดิ...

¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

• *
« ตอบกลับ #606 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 02:15:00 pm »

จริงอย่างที่ท่านเอกว่า ถ้าไม่ทำก็จะเสียดายเสียงของมันจริงๆเพราะ เจ้าSVS เสียงมันดีจริงแน่นมากๆ ถ้าเป็นนักมวยก็เทียบได้กับไมค์ ไทสัน ยุคที่รุ่งโรจน์

ต่อยหมัดได้หนักหน่วงรุนแรงโดนตรงไหนยุบตรงนั้น มันหนักแน่นจริงๆ  ทำต่อไปครับท่านเอกผมเชียร์เต็มที่ ถือว่าท่านเป็นโปรโมเตอร์ผู้ปลุกปั้นให้มันผงาดขึ้นมาบน

สังเวียนเครื่องเสียงและมันก็ถือว่าเป็นนักมวยอนาคตไกลอย่าเพิ่งทิ้งซะกลางคัน  สิ่งที่ท่านทำอยู่เป็นการทำด้วยจิตวิญญาณของผู้ให้บริการที่มีสำนึกของผู้ให้บริการ

ที่ดี(Service Mind) ไม่ใช่เพียงแค่ธุระกิจที่มุ่งหากำไรสูงสุด  เมื่อท่านมีน้ำใจให้กับลูกค้า ท่านก็จะได้รับน้ำใจกลับคืนเช่นกัน ยึดแนวทางที่ทำมาแล้วต่อไปครับ

แล้วท่านจะประจักษ์ว่าคนทำดีไม่มีทางโดดเดี่ยวครับ You'll never walk alone 

ออฟไลน์ dekdemo

• *
« ตอบกลับ #607 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 02:28:53 pm »
แม้ใครๆจะขายสินค้าได้เหมือนท่านเอก

แต่ใจ(บริการ)ของท่านไม่มีใครเหมือนแน่

เป็นกำลังใจครับ สู้ๆ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #608 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 02:38:28 pm »
มาเป็น กำลังใจให้ครับ เรื่องเบื้องหลังธุรกิจเป็นยังไงไม่รู้ ผมก็ไม่อยากรู้ แต่เบื้องหน้า เราทำด้วยใจรัก ก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ

ผมเข้าใจคุณเอกนะ มาจากนักเล่น ไม่เคยจับธุรกิจเครื่องเสียง ก็เป็นธรรมดาครับ อีกร้านเขาใหญ่กว่า ทำเครื่องเสียงครบวงจร ตั้งแต่สากกะเบือยันเรือรบ ดังนั้น เขาตัดราคาทางนี้ เอากำไรทางโน้นมาโป๊ะ เขาก็อยู่ได้สบายๆ(คุณเอกทำโรงงาน ทำธุรกิจน่าจะเข้าใจ) เราเจ้าเล็ก ขายไม่กี่อย่าง สภาพคล่องไม่เหมือนร้านใหญ่ ถ้าขายเอากำไรหลักร้อยก็กินแกลบครับ

ยังไงขอให้ค้าขายรุ่งเรืองนะคร้าบบ ขายของด้วยใจ บริการเหมือนเพื่อนแบบนี้ ปากต่อปากก็ไปไกลครับ อย่างที่แฟนผมบอก ขายของราคาไม่ถึงสามหมื่น บริการยังกับซื้อของสามแสน แบบนี้หายากมากๆครับ

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ปล.ผมว่า ซับสะเทือนวงการอีกยี่ห้อ ก็น่าสนนะครับ ลองหาข้อมูลดีๆ อาจ work ก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2013, 02:58:48 pm โดย AgentMolder »

« ตอบกลับ #609 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 07:05:50 pm »
ขอถามหน่อยครับ  ท่าน lasa และ ท่าน southernman  ห้องฟังท่านขนาดเท่าไรครับเห็นใช้ sd-12nsd  ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #610 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 08:40:41 pm »
ขอถามหน่อยครับ  ท่าน lasa และ ท่าน southernman  ห้องฟังท่านขนาดเท่าไรครับเห็นใช้ sd-12nsd  ขอบคุณมากครับ

ของผมวางห้องรับแขกครับท่าน ห้องยาว 7x3.5 แต่จดที่ใช้จริงๆ 3.5x3.5 ครับ
 แต่จริงๆ แล้วตัวนี้ เท่าที่ฟังดู สามารถวางห้องขนาด 4x6 ได้สบายๆ ครับ

• *
« ตอบกลับ #611 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 08:43:59 pm »

สำหรับห้องของผมเป็นห้องนั่งเล่นครับ ขนาดประมาณ 5x6x3 เมตร นับว่าใหญ่ทีเดียวสำหรับการฟังเพลงแบบ2.1 ได้เบสพอประมาณ

คมแน่นกระชับ(แม้ยังเบิร์นไม่เข้าที่) แต่ถ้าดูหนังประตูหน้าต่างสั่นสะท้านเลยทีเดียวหนักแน่นรุนแรงมาก หากได้เบิร์นไปเกิน 150 ชั่วโมง

มันจะต้องไปได้อีกไกลแน่นอน  ความจริงตอนแรกก็อยากได้  PB12NSD แต่ดูขนาดแล้วมันใหญ่มากๆกลัวว่าแม่บ้านจะบ่น  แต่ก็ยังแอบๆมองอยู่

สักวันอาจเอามาเสริมอีกลูก ก็ฝันไปก่อนไม่รู้ว่าจะเป็นจริงมั้ยน้อออ..