ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546565 ครั้ง)

ออฟไลน์ BILLYHUI

• Flat TV member
  • *
พักผ่อนด้วยนะพี่เอก

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member

ขอบคุณครับพี่ บุญคง  [ปลื่ม]

เมื่อรัย พี่จะมาเที่ยวที่ร้านอะครับ   มาฟัง 1050 สิครับ ผมไม่อยากจะคุย 5555+ สุดๆครับตัวนี้ สุดๆจริงๆ ตอนนี้ผมเอามาขึ้นโชว์ ลูกค้า ยิ่งฟังยิ่งสุดๆครับ ชอบมากมาย   ที่ว่างมาได้เลยนะครับ :)

ตอนนี้ ที่ร้าน set ชุดลำโพง canton 130 กะ 1050 ให้ท่านๆได้มาฟังกันนะครับ ไม่ต้องซื้อก้มาฟังเป็นประสบการได้เลยนะครับยินดีต้อนรับทุกท่านครับจากใจเลยครับ :)

ชุดที่โชว์ ณ ตอนนี้

1 canton movie 130 คู่กับ harmann 156

2 canton 1050 คู่กับ antham 300 หรือ yamaha 3067 ลองได้หมดครับ ( ใครว่า yamaha เบสบาง เสียงไม่ตึบๆ มาครับมาลองที่ร้านเลยแล้วจะรู้ว่าเรื่อง set สำคัญแค่ไหนครับ )

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2012, 10:01:15 am โดย audio »

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
วันก่อนไป central บางนามา แอบฟังชุดสุด hit ยี่ห้อนึง บางชุดมา คิดเหมือนกันเลย ครับ  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]  [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]  [เขย่า] [เขย่า] [เขย่า] [เขย่า] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

ออฟไลน์ BILLYHUI

• *

ขอบคุณครับพี่ บุญคง  [ปลื่ม]

เมื่อรัย พี่จะมาเที่ยวที่ร้านอะครับ   มาฟัง 1050 สิครับ ผมไม่อยากจะคุย 5555+ สุดๆครับตัวนี้ สุดๆจริงๆ ตอนนี้ผมเอามาขึ้นโชว์ ลูกค้า ยิ่งฟังยิ่งสุดๆครับ ชอบมากมาย   ที่ว่างมาได้เลยนะครับ :)

[/quot
แล้วเจอกันครับ ตอนนี้ขอซีลห้องให้สนิทที่สุดก่อน กำลังปวดหัว เพราะลองเปิดแค่ทีวีที่ 80-85 DB. แล้ว แล้วออกไปนอกห้องลองฟังดู ยังเสียงก้องทางเดินส่วนกลางอยู่ในระดับ 35-40 DB.แบบไม่ต้องแนบหูเลย

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater Ŭ
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:20:35 am »
วันก่อนไป central บางนามา แอบฟังชุดสุด hit ยี่ห้อนึง บางชุดมา คิดเหมือนกันเลย ครับ  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]  [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]  [เขย่า] [เขย่า] [เขย่า] [เขย่า] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

ถ้าใครๆจะซื้อเครื่องเสียงผมถึงอยากให้ลองเยอะๆครับ ไม่ใช่ไปลองยี่ห้อเดียวแล้วซื้อเลยแบบนั่นหลายๆท่านยังไม่ได้รู้เรื่องความแตกต่างของเสียงแน่นอนครับ

เครื่องเสียงต้องเทียบครับ ของผมว่าดีสำหรับหลายๆท่านแล้ว( ส่วนมากมาที่ร้าน สัก 20 คน ส่วนใหญ่จะชอบและซื้อหมดครับ มีไม่ชอบสัก 1-2 คนแค่นั่น ) บ้างท่าน ก้ยังไม่ชอบก้มีครับ บอกแล้วว่า 1 คนทำ1000คนชิม มันก็มีคนชอบบ้างไม่ชอบบ้างครับ ส่วนใครจะว่า ชุดผม แค่ in the box ผมก็แค่ขอร้องให้มาฟังก่อนจะได้รู้ว่า in the box ระดับ hi-end มันเป้นยังงัย  ผมผ่านมาถึงตรงนี้ ผมฟังมาเยอะ  (เวลาว่างก่อนทำตรงนี้ผมเยอะมาก วันๆเอาแต่หาตะเวนฟังเครื่องเสียง )  ผมถึงพอที่จะบอกได้ว่าอันไหนดี อันไหนแย่ ตรงไหน ก็แค่นั่น แต่ชุดที่ท่าน lasa บอกมาผมฟังเสร้จแล้วรีบ โทรไปหาท่านเลย 555+ หูผมคงยังดีอยุ่นะครับ ถ้าท่านฟังแล้วคิดแบบเดียวกะผม :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2012, 09:38:03 am โดย audio »

แล้วเจอกันครับ ตอนนี้ขอซีลห้องให้สนิทที่สุดก่อน กำลังปวดหัว เพราะลองเปิดแค่ทีวีที่ 80-85 DB. แล้ว แล้วออกไปนอกห้องลองฟังดู ยังเสียงก้องทางเดินส่วนกลางอยู่ในระดับ 35-40 DB.แบบไม่ต้องแนบหูเลย

มาเลยครับพี่ ผมรอได้ครับพี่บุญคง มานั่งเล่นคุยกันก็ได้นะครับ ไม่ต้องเกรงใจ ผมไม่ได้เน้นขายครับ แค่มีคนมานั่งคุยวันๆผมก็ สนุกแล้วครับ ตอนนี้ที่ร้านมีคนมาทุกวัน เหนื่อย นะครับ แต่เหนื่อยแบบสุขใจที่ได้คุยกะคอเดียวกันครับ ยังงันว่างๆก้มาแลกเปลื่ยนเรื่องเครื่องเสียงได้นะครับ เชิญๆๆทุกคนเลยครับ :)

วันนี้ร้านเปิดแล้วนะครับ   เมื่อวานหยุดต้องขออภัยด้วยนะครับที่โทรเข้ามาว่าจะมาขอลองอะครับ ( เมื่อวานเป้นวันแรกในรอบ 2-3 เดือนที่ได้หยุดอยู่บ้านเต็มๆวัน 55+ )   วันนี้ใครสนใจมาลองได้เลยครับ  ...  ขอบอกว่า 1050 กะ 130 ตอนนี้โชว์เสียงได้สุดๆครับ เพราะผมเอาชุดใหญ่ออกไปแล้ว ไม่มีลำโพงมาบดบังครับ มาได้เลยนะครับ มาฟังดูว่าชุดลำโพง 1050 ทำไม ผมขายทั้งชุด 48000 บาท แต่เป็นลำโพงเล็ก กล้าสู้พวกใหญ่ๆในราคาเดียวกันได้เหรอ มาเลยครับมาลองกัน แล้วจะซึ้งครับว่า ทำไมคนทำห้อง home เพียวๆ จอใหญ่ๆ ทำมัยเค้าถึงกล้าเลือก 1050 เข้าไปคู่กะจอใหญ่ๆ ไม่กลัวที่จะไม่ถึงบารมีเหรอ มาลองกันครับ :)

ฝากอีกข่าว นะครับ พรุ่งนี้แล้วสินะ................

sub ที่สุดยอดที่สุด ของที่สุด กำลังมาถึงร้านผมพรุ่งนี้ครับ ( รอมานาน ) ทั้งหมดมา 20 ตัว ตอนนี้เหลือไม่มากนะครับ ลูกค้าที่รออยู่ ต่างเรียกร้องให้ส่งพร้อมๆกัน ยังงัยผมจะดูเวลาและ จัดเวลาส่งให่ลงตัวที่สุดนะครับ ต่างจังหวัดต้องทะยอยส่งนะครับ อย่าว่ากัน  ใครสนใจกเรียนเชิญนะครับ ของยังพอมีที่ว่างให้จับจองครับ :)

เมื่อวานไป set มาอีกห้องครับบ้านลูกค้า ( บ้านแพงมาก สวยมากครับ )  ผลออกมา ลูกค้ายิ้มแก้มบานเลยครับอิอิ ดีใจครับที่ ลูกค้าชอบ และ จะแนะนำ ลูกค้าเพิ่มให้ ยังงัยก้ต้องขอขอบคูณมา ณ ที่นี้อีกทีนะครับ พี่ สาธิต ( เจ้าของบ้าน ) 

เมื่อวาน มี นักเล่นเครื่องเสียงท่าน นึง ( เล่นหนักมาก )  แวะมานั่งฟัง sub jl  แต่พอดีเจอลูกค้ากำลังลองเจ้า canton 1050 อยุ่ พี่นักเล่น เค้าเลยขอนั่งฟังด้วย ถึงกับ ตกใจว่าทำมัยเสียงมันถึงได้สุดๆขนาดนั่น พี่เค้าเดินไปดูด้านหลังอยุ่หลายรอบ ปากแกก้บ่นว่าไม่น่าเชื่อ ดีมากๆ ดีเกินราคามากๆ แก เล่นใน htg2 แกบอกว่าใครไม่มาฟังไม่รู้ครับ ผมถึงบอกว่าอย่าดูแต่ รูปครับมาลองแล้วนะ หนาว 555555555+  ทั้ง set 48000 ไม่รู้จะบอกยังงัย สุด....คุ้มมากคร้าบบบบบบบบบ

ปล ถ้าจะลองต้องรีบ นะ ครับ เพราะวันอาทิตย์ นี้ จะเอาลง เพราะมีลูกค้า จะมา ลอง ชุดใหญ่ กับ sub โคตรเทพ JL AUDIO :)

เอารูป sub ในโกดัง มาฝากครับ ของเข้าแล้วกำลังจะทยอยส่ง  :)

ออฟไลน์ zoomout

• *
สอบถามครับ คุณเอก ผมกำลังมองหา AVR ใหม่สักตัวที่รองรับ เสียง DTH HD และ DOLBY TRUE HD  (โดยยังใช้ลำโพงชุดเเดิม) แต่งบน้อย ปัจจุบันที่ใช้อยู่ AVR DENON 1706  6.1 (ม่มี HDMI)  คู่หน้า INFINITY PRIMUS 250.... CENTER  +SURROUND  JBL CSR 30  และ sub Klipsh ksw12 โดยมีขนาดห้อง 5x3 ม. รู้สึกว่าการโยนเสียง บรรยากาศโอบล้อม และความดุดัน ยังไม่สะใจเท่าไร
  1. ถ้าผมจะเปลี่ยน AVR เป็น HARMAN 156 เสียงที่ได้ ถ้าเทียบกับ DENON 1706 ที่ผมใช้อยู่ จะแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ
  2 .มอง ANTHEM 300 อยู่เหมือนกัน แต่ราคา และ SPEC ยังไงไม่ทราบ และจะเข้ากับชุดลำโพงเดิมหรือเปล่า

แนวเสียงที่ชอบ สดใส รายละเอียดดี ดุดัน บรรยากาศโอบล้อมดี การโยนเสียงต่อเนื่องดี[/color] ดูหนัง 90 เพลง10
รบกวนคุณเอกแนะนำ หน่อยครับ ขอบคุณครับ [ปาดเหงื่อ]

สอบถามครับ คุณเอก ผมกำลังมองหา AVR ใหม่สักตัวที่รองรับ เสียง DTH HD และ DOLBY TRUE HD  (โดยยังใช้ลำโพงชุดเเดิม) แต่งบน้อย ปัจจุบันที่ใช้อยู่ AVR DENON 1706  6.1 (ม่มี HDMI)  คู่หน้า INFINITY PRIMUS 250.... CENTER  +SURROUND  JBL CSR 30  และ sub Klipsh ksw12 โดยมีขนาดห้อง 5x3 ม. รู้สึกว่าการโยนเสียง บรรยากาศโอบล้อม และความดุดัน ยังไม่สะใจเท่าไร
  1. ถ้าผมจะเปลี่ยน AVR เป็น HARMAN 156 เสียงที่ได้ ถ้าเทียบกับ DENON 1706 ที่ผมใช้อยู่ จะแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ
  2 .มอง ANTHEM 300 อยู่เหมือนกัน แต่ราคา และ SPEC ยังไงไม่ทราบ และจะเข้ากับชุดลำโพงเดิมหรือเปล่า

แนวเสียงที่ชอบ สดใส รายละเอียดดี ดุดัน บรรยากาศโอบล้อมดี การโยนเสียงต่อเนื่องดี[/color] ดูหนัง 90 เพลง10
รบกวนคุณเอกแนะนำ หน่อยครับ ขอบคุณครับ [ปาดเหงื่อ]

หวัดดีครับมาตอบช้าหน่อยนะครับ พอดี เห้นแล้วละครับที่ถามไว้ แต่ ตอนนี้ งานเข้าเยอะจริงครับขอโทดด้วยครับ :)

1. ถ้าจะเปลื่ยน h/k 156 ผมว่าเสียง เจ้า 1706 จะให้รายละเอียดดีกว่านะครับ แต่ ความหนาหนักๆ จะสู้ เจ้า h/k ไม่ได้ แต่ตามโจทย์ ผมไม่แนะนำให้เปลื่ยนครับ

2. antham 300 ราคา จะโดดไปไกลเลยนะครับ 43000 ครับ แต่สิ่งที่ได้ มันคือ avr ที่ดีที่สุดสำหรับหูผม ณ ตอนนี้นะครับหายี่ห้อไหนในราคาเดียวกันมาเทียบยากครับ

" แนวเสียงที่ชอบ สดใส รายละเอียดดี ดุดัน บรรยากาศโอบล้อมดี การโยนเสียงต่อเนื่องดี ดูหนัง 90 เพลง10
รบกวนคุณเอกแนะนำ หน่อยครับ ขอบคุณครับ
"

ถ้างบถึง anthem ให้เสียงที่ท่านชอบที่ท่านระบุมาแน่นอนครับ สดใส รายละเอียดเยอะ บรรยากาศ ดี หนักแน่น ( เหมือนเอา yamaha มา เขย่ารวมกับ h/k ) แนะนำครับให้เล่น แล้วจะได้จบยาวๆครับ แต่ถ้างบไม่ไหว แนวที่ท่านบอกมา ผมว่าน่าจะเข้าทาง pio ลองดุครับติดตรงไหนก็ ยกหูโทรถามได้เลยครับยินดีให้คำปรึษา ครับผม :)

เอารูปบ้านลูกค้ามาฝากอีกครับ เมื่อวาน โดนไป 2 บ้านครับ เสียงดีทั้งคู่ ยืนยันครับ :)

รูปแรกบ้านท่าน m ครับ น้องเค้า ทำห้องออกมานั่งดูหนังชิวๆ แต่เสียงไม่ชิว เลยครับ สอบถามดูได้ 55+

อะๆๆ สายๆๆ hdmi อะไรหว่า เสียงดีนะเนี้ยเส้นนี้ ตอนนี้ ขายออกเยอะเลย แซง ไม่ได้รับอนุญาต ขอที่ร้านผมสะแล้ว hotๆๆๆ

อีกห้องเป็นของท่าน คมกิจ ครับ ห้องนี้ จัดลำโพง 130 แต่ไปเล่น avr anthem 500 สะแย้ว รับรอง ว่าอีกไม่นาน up แน่ๆครับ แต่ห้องนี้ สาย hdmi ทั้งสองเส้น เป็น jericho ครับ ขอบอกว่า รอบนี้ lcd ทำ hdmi ได้ดีมากครับ ยืนยันครับ :)

set hometheater  ราคาไม่แรงแต่เสียง แรงมากกกกกกกก ยังรอท่านๆอยู่นะครับ ยิ่งท่านไหนที่ไม่มีชุดอะไรเลย เริ่มต้นเล่น อยากให้มาลองนะครับ ยังขอบอกเหมือนเดิมๆว่า อย่าดูแค่รูป ต้องลองฟังเสียงครับผม :)

2 ชุด hotๆๆๆ

1 canton movie 130  = 23900

2 canton movie 1050  = 48000

0% -10 เดือนนะคร้าบบบบบบบบบบบบบ   
[หื่น] [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ zoomout

• *
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 09:54:41 pm »
ขอบคุณ ครับสำหรับคำแนะนำ ถ้าเป็นน้อง PIO ควรเล่นรุ่นไหน และราคาอย่างไรครับ รบกวนอีกครั้ง (ถ้าเป็นรุ่นกลางๆ)ที่ได้เสียง DTH HD และ DOLBY TRUE HD คามแนวเสียงแล้ว แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ ball98

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 11:15:27 am »
เอารูปบ้านลูกค้ามาฝากอีกครับ เมื่อวาน โดนไป 2 บ้านครับ เสียงดีทั้งคู่ ยืนยันครับ :)

รูปแรกบ้านท่าน m ครับ น้องเค้า ทำห้องออกมานั่งดูหนังชิวๆ แต่เสียงไม่ชิว เลยครับ สอบถามดูได้ 55+

อะๆๆ สายๆๆ hdmi อะไรหว่า เสียงดีนะเนี้ยเส้นนี้ ตอนนี้ ขายออกเยอะเลย แซง ไม่ได้รับอนุญาต ขอที่ร้านผมสะแล้ว hotๆๆๆ

อีกห้องเป็นของท่าน คมกิจ ครับ ห้องนี้ จัดลำโพง 130 แต่ไปเล่น avr anthem 500 สะแย้ว รับรอง ว่าอีกไม่นาน up แน่ๆครับ แต่ห้องนี้ สาย hdmi ทั้งสองเส้น เป็น jericho ครับ ขอบอกว่า รอบนี้ lcd ทำ hdmi ได้ดีมากครับ ยืนยันครับ :)

คุณเอกครับห้องนี้กว้างยาวเท่าไหร่ครับ เขาวางโซฟาติดผนังหลังหรือดึงออกมาครับ  แล้วซับฯของ 1050เขาเปิดดังแค่ไหนครับ ของผมอย่างน้อย 11-13 นาฬิกาดังไปไหมครับ(แล้วแต่หนังบางเรื่อง) ว่างๆนไหนมาช่วยเซ็ทให้หน่อยเด้อ

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:49:09 pm »
ขอบคุณ ครับสำหรับคำแนะนำ ถ้าเป็นน้อง PIO ควรเล่นรุ่นไหน และราคาอย่างไรครับ รบกวนอีกครั้ง (ถ้าเป็นรุ่นกลางๆ)ที่ได้เสียง DTH HD และ DOLBY TRUE HD คามแนวเสียงแล้ว แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ [ปาดเหงื่อ]

ครับมาตอบช้าเหมือนเดิมนะครับ ตอนนี้งานเยอะกว่าคน คนเดียวทำได้ครับ 555

คือราคาเจ้า pio เนี้ยท่านลองสอบถามทางร้านจัดจำหน่ายเลยครับ พอดีผมไม่ได้จำหน่ายยี่ห้อนี้สะด้วยอะครับ ต้องขอโทษจริงๆครับ แต่แนวเสียงที่ท่านบอกมานั่นผมว่ามันน่าจะเข้ากะ pio แน่นอนครับ แต่ยังงัย ต้องลองไปฟังก่อนตัดสินใจซื้อนะครับ แต่ที่ร้านผมจะเป็น ยี่ห้อ antham อะครับ ตัวนี้สิ เทพจริงสำหรับ avr แต่ติดที่ราคาจะโดดไปไกลกว่าพวก avr ตลาดพอสมควรครับ :)