ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 548896 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #756 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 08:43:27 am »
ช่วงนี้งานเข้าพอสมควรครับ พี่ๆเพื่อนๆคนไหน ดทรเข้ามาแล้วผมไม่ได้รับ คิดไว้เลยครับผมไม่ติดลูกค้า ก็ ติดสายครับ เดี่ยวผมเสร้จ แล้วจะโทรกลับทุกท่านนะครับ เหนื่อยจริงๆครับช่วงนี้ เอารูป มาให้ดูเช่นเดิมครับ  [yes]

รูปแรก JL F113 ออกอีกคู่เลยครับ เดือนนี้ออกเยอะจริงๆ แต่อย่าแซวนะครับ มันก็เพิ่งจะมา บูมเดือนนี้อะครับ งง เหมือนกานนน

รูปต่อไป  svs lot ใหญ่ เข้ามาแล้วครับ แต่ แอบบอกว่า รุ่นใหญ่ๆ หมดแล้วคร้าบบ

สุดท้ายเอา รูปบ้านล่าสุดที่ผมไป set มาให้ดูครับ จริงไป มา สองหลังเมื่อวานนี้ แต่อีกห้องลืมถ่ายมาครับ ห้องที่ลืมถ่ายเป้นห้องของ พี่ท่านนึงในเวป thaidvd ครับ เสียงมันส์ ใช้ได้เลยทีเดียว :)

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #757 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 09:13:14 am »
คุณ เอกไฟ limited ด้านหลังซับสีแดง มันคืออะไรครับ มีหน้าที่อย่างไร
พอดีมีน้องๆ ถามมา แล้วผมก็ไม่ทราบด้วย อิอิ

[งง]

« ตอบกลับ #758 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 07:23:11 am »
คุณ เอกไฟ limited ด้านหลังซับสีแดง มันคืออะไรครับ มีหน้าที่อย่างไร
พอดีมีน้องๆ ถามมา แล้วผมก็ไม่ทราบด้วย อิอิ

[งง]

ครับท่านโชติ ถามได้ดีเลยครับ ขอบคุณมากๆ

ไฟ limited สีแดงด้านหลัง ไม่ได้มีหน้าทีอะไรเลยครับ แค่เป็นไฟโชว์ ช่วง peak ของสัญญาณ ความถี่ต่ำ ครับไม่ได้มีอะไรสำคัญครับ แต่ถ้าติดตลอด ๆ ติดค้างเลยอันนี้น่าจะมีปัญหาครับ แล้วถ้าปรับเสียง sub ให้มัน peak ตลอด ไฟติดค้างตลอด ก็ ควรจะลดระดับเสียงลงนะครับอย่าไปฝืนมากครับผม :)

« ตอบกลับ #759 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 07:29:09 am »
โปรโมชัน  canton movie 130  ราคา  แค่ 19900 บาท ยังพอเหลือนะครับรีบเลยนะครับ คุณภาพเกินราคาไปมากๆนะครับ ลองอ่านวิจารณ์ในหนังสือ the wave เล่มล่าสุดนี้ดูนะครับ แล้วรีบตัดสินใจก่อนจะหมดโปรนะครับผม :)

โปรโมชัน  canton movie 130   =  19900 บาท 

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #760 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:01:25 am »
คุณเอกครับ หลังสิ้นเดือนจะแวะมาเยี่ยมนะครับ

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #761 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:48:43 am »
ใครได้ลอง Velocita เป็นอันต้อง ช๊อคครับ เฮียเอกคุยไว้ว่าเสียงดีขึ้น ประมาณ 20 % ผมลองกับ ยามาฮ่า 296+ Polk Tl 1600 มันดีขึ้นซัก 30 % ได้  ลบความเชื่อเดิมๆ ที่บอกว่าสายลำโพง เสียงมันก็ดีขึ้นกว่าเดิม 10 %      ไปลองฟังเองเลยครับ  วันแรกที่เปลี่ยนเสียงมันก็เปลี่ยนแล้ว วันที่สองรายละเอียดเสียงมันดีขึ้นกว่าเดิมอีก ฟังง่ายกว่าระยะเวลาเบรินท์ลำโพงอีกซะด้วยซ้ำ

ต้องขอขอบคุณ เฮียเอก และคุณตั้ม ที่นำของดีๆที่มีคุณภาพสูงแถมราคาโคตรคุ้ม โคตรถูก  มันมีผลแตกต่างอย่างทันทีที่เปลี่ยนใช้ 

ออฟไลน์ southernman

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #762 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:56:37 am »
ไม่ได้เข้ามาหลายวัน จะเข้ามาบอกว่าหลังจากได้SB12NSDไปฟังมาเดือนกว่าจนเผาใกล้จะเข้าที่แล้วเสียงดีถูกใจกว่าหลายๆยี่ห้อที่เคยสัมผัส

ผ่านมือผ่านหู(บ้านๆ)เทียบกันบาทต่อบาทวัตต์ต่อวัตต์ จนมั่นใจว่าของเขาดีแน่นอน บริการก็สุดประทับใจดุจญาติมิตร  ว่าแล้วก็สั่งPB12NSDมาอีกลูก

เพราะที่นี่ไม่ใช่มีแค่ราคาดีแบบมิตรภาพแต่มีอีกหลายอย่างที่ที่อื่นอาจให้ท่านไม่ได้  ของเขาดีจริงทั้งคุณภาพสินค้าและบริการลองดูแล้วจะติดใจอย่างผม

ถ้าไม่ดีจริงไม่สั่งลูกที่สองแน่นอน ของดีก็ต้องบอกว่าดี  ไม่ได้มาอวยนะเออ

ออฟไลน์ kritpong

• *
« ตอบกลับ #763 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:12:59 am »
ได้รับ  Sub pb12 nsd ที่ส่งมาที่หาดใหญ่แล้วครับ ตัวใหญ่มาก  จะโทรไปขอคำปร฿กษาการ set up อีกครั้งครับ  ขอบคุณกับการบริการที่ดีมากครับคุณเอก

ออฟไลน์ nutt Manytech

« ตอบกลับ #764 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:13:35 am »
ผมขอเชียร์อย่างออกนอกหน้านอกตานะครับ เพราะของที่ทางเฮีย และคุณตั้มแนะนำมาและจำหน่าย มันเห็นผลอย่างแตกต่างเกินคำที่โฆษณา ทั้งคุ้มค่าคุ้มราคา เกินกว่าที่พวกท่านๆเคยเจอ เคยสัมผัสกับคุณภาพและราคาในอดีตทั้งหมด

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #765 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 12:26:14 pm »
มีคำแนะนำนะครับ สำหรับท่านที่ใช้ svs มือใหม่

svs เป็นซับที่ดีมากๆ แต่ set ยากมากเหมือนกันครับ ด้วยความที่มันตัวใหญ่ หาที่วางลำบาก บางคนเอาไปวางแทนที่ตัวเก่า แล้วบอกว่าทำไมเสียงมันไม่ดีเท่าที่ฟังที่ร้าน บางคนไม่เคยฟังเลย ก็ยกไปเลย เอาไปวางแปะไว้ แล้วอาจนึกในใจว่า นี่มันดีแล้วเหรอ..ต้องบอกว่ายิ่งรุ่นสูงยิ่งเซทยากครับ การ setup ซับไม่ใช่แค่หมุนๆโวลลุม และความถี่หลังตู้ซับนะครับ เราต้อง set ให้เข้ากับระบบ HT ด้วย ซับคือตัวขับความถี่ต่ำให้ "กลืน" ไปกับระบบ ไม่ใช่ให้ "กลบ" ระบบนะครับ

ดังนั้น เมื่อท่านได้ svs ไปตั้งที่บ้านท่านแล้ว ให้ทำการ setup ใหม่ทั้งระบบเลยครับ รวมถึงซับด้วย เพราะ svs นี้ต้องดูแลเซทอัพมันนิดนึง เอาไปวางไว้ที่เดิม รับรองไม่ดีแน่ๆ ต้องปรับ ต้องจูนกันใหม่ ช่วงแรกๆอาจยังไม่ต้องเซทมากมายนัก เอาคร่าวๆพอ เพราะซับต้องเบิร์นเป็นร้อย ชม.นะครับ ดอกใหญ่ ขอบใหญ่ กว่าจะกระเด้งเข้าที่ 100+ ชม.แน่นอน ค่้อยๆนวดไป ปรับไปเรื่อยๆครับ มันจะดีขึ้นเรื่อยๆ ทุกวันนี้ผมก็ยังต้องปรับทุกๆสัปดาห์อยู่เลยครับ เสียงก็เปลี่ยนไปทางดีขึ้นเรื่อยๆ

ขอให้มีความสุขกับซับ svs นะครับผม ^^

ออฟไลน์ southernman

• *
« ตอบกลับ #766 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 02:27:57 pm »
มีคำแนะนำนะครับ สำหรับท่านที่ใช้ svs มือใหม่

svs เป็นซับที่ดีมากๆ แต่ set ยากมากเหมือนกันครับ ด้วยความที่มันตัวใหญ่ หาที่วางลำบาก บางคนเอาไปวางแทนที่ตัวเก่า แล้วบอกว่าทำไมเสียงมันไม่ดีเท่าที่ฟังที่ร้าน บางคนไม่เคยฟังเลย ก็ยกไปเลย เอาไปวางแปะไว้ แล้วอาจนึกในใจว่า นี่มันดีแล้วเหรอ..ต้องบอกว่ายิ่งรุ่นสูงยิ่งเซทยากครับ การ setup ซับไม่ใช่แค่หมุนๆโวลลุม และความถี่หลังตู้ซับนะครับ เราต้อง set ให้เข้ากับระบบ HT ด้วย ซับคือตัวขับความถี่ต่ำให้ "กลืน" ไปกับระบบ ไม่ใช่ให้ "กลบ" ระบบนะครับ

ดังนั้น เมื่อท่านได้ svs ไปตั้งที่บ้านท่านแล้ว ให้ทำการ setup ใหม่ทั้งระบบเลยครับ รวมถึงซับด้วย เพราะ svs นี้ต้องดูแลเซทอัพมันนิดนึง เอาไปวางไว้ที่เดิม รับรองไม่ดีแน่ๆ ต้องปรับ ต้องจูนกันใหม่ ช่วงแรกๆอาจยังไม่ต้องเซทมากมายนัก เอาคร่าวๆพอ เพราะซับต้องเบิร์นเป็นร้อย ชม.นะครับ ดอกใหญ่ ขอบใหญ่ กว่าจะกระเด้งเข้าที่ 100+ ชม.แน่นอน ค่้อยๆนวดไป ปรับไปเรื่อยๆครับ มันจะดีขึ้นเรื่อยๆ ทุกวันนี้ผมก็ยังต้องปรับทุกๆสัปดาห์อยู่เลยครับ เสียงก็เปลี่ยนไปทางดีขึ้นเรื่อยๆ

ขอให้มีความสุขกับซับ svs นะครับผม ^^

ขอบคุณครับ ท่านAgentMolder ที่กรุณาให้คำแนะนำที่เป็นประโยชน์

ซับ  SVS ของเขาดีจริงครับ ผมได้SB12ไปแล้วลูกนึงยังไม่พอ ตอนนี้สั่งPB12อีกลูกแล้วครับ

« ตอบกลับ #767 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:56:53 am »
ใครได้ลอง Velocita เป็นอันต้อง ช๊อคครับ เฮียเอกคุยไว้ว่าเสียงดีขึ้น ประมาณ 20 % ผมลองกับ ยามาฮ่า 296+ Polk Tl 1600 มันดีขึ้นซัก 30 % ได้  ลบความเชื่อเดิมๆ ที่บอกว่าสายลำโพง เสียงมันก็ดีขึ้นกว่าเดิม 10 %      ไปลองฟังเองเลยครับ  วันแรกที่เปลี่ยนเสียงมันก็เปลี่ยนแล้ว วันที่สองรายละเอียดเสียงมันดีขึ้นกว่าเดิมอีก ฟังง่ายกว่าระยะเวลาเบรินท์ลำโพงอีกซะด้วยซ้ำ

ต้องขอขอบคุณ เฮียเอก และคุณตั้ม ที่นำของดีๆที่มีคุณภาพสูงแถมราคาโคตรคุ้ม โคตรถูก  มันมีผลแตกต่างอย่างทันทีที่เปลี่ยนใช้  

ขอบคุณ ท่าน nuttza  พี่ kritpong (พี่โด่ง) พีsouthernman (พี่สุชาติ) ท่าน AgentMolder (ท่าน นุ)    มากๆนะครับ ยินดีอย่างยิ่งครับ ถ้า แนะนำอะไรไปแล้วท่านนัท หรือ ลูกค้า ท่านอื่นๆชอบผมเองจะบอกอะไรให้ว่า เสียง ชม หรือ เสียงที่ ลูกค้าดีใจ มันทำให้ผมดีใจมากกว่าได้ กำไรอีกครับ จริงๆนะครับ กำไร จาก เครื่องเสียงผมขอให้ได้แค่ เลี้ยง ลูกน้อง จ่ายค่าน้ำ ไฟ ค่าเช่าที่ ต่อเดือน ผมก็ ดีใจมากๆแล้วครับ ทำมาเพื่อ หา คอเดียวกัน ได้เจอทุกวันยิ่งสนุกครับ ขอบคุณ ทุกๆท่านอีกครั้งครับไม่รู้จะขอบคุณยังงัย ขอบคุณมากๆแล้วกันครับ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:00:13 am โดย audio »

« ตอบกลับ #768 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:10:03 am »
วันนี้ JL F 113 จะออกเป็นตัวรองสุดท้าย เหลือ อีก 1 ตัว ที่ พี่ไก่ สุราด จองไว้ แล้วก็จะ หมด แล้วครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆนะครับ ไม่อยากเชื่อเลยว่าจะขายภายใน 1 เดือน 8 ตัว ยากมากครับ ไม่คิดจริงๆ ยังงัยต้องขอบคุณ ทุกๆท่าน พี่ๆเพื่อนๆ ที่ช่วยเอาใจเชียร์ ทางร้านผม นะครับ ไม่รู้จะขอบคุณอย่างไร ขอบคุณมากๆครับ แล้ว จะพยามเอาของดีราคาไม่แพง มาเสนอให้ตลอดไปนะครับถ้าทำได้นะครับ  [ปลื่ม]

เอารูปเสื้อทีมมาฝากครับ เดี่ยวทำ lot ใหญ่ เสร็จ เดี่ยวจะ แจกให้ พี่ๆเพื่อนๆนะครับผม  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #769 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:10:01 pm »
อยากเห็นคนข้างหลังเสื้ออะ  [รัก]

ออฟไลน์ Happytime

« ตอบกลับ #770 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:35:19 pm »
อยากเห็นคนข้างหลังเสื้ออะ  [รัก]
+1 คับ
อยากเห็น [หื่น]

« ตอบกลับ #771 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 07:46:04 am »
@ท่านโชติ @น้องหนุ่ม  คนหลังเสื้อนั่นมันแฟนเจ้าตั๊มคร้าบบ แต่ขอบอกว่าน้องเค้าน่ารักมากครับ สาวเหนือน่ารักมากๆครับ ขอบอก นิสัยดีด้วย เดี่ยวตัวจริง รอ รูปถ่ายวันเปืดสาขาเชียงใหม่นะครับ อิอิ

เพิ่งจะได้ออกตะเวน set up บ้านลูกค้าหลังไม่ได้ไป เลย นานมากๆ เพราะต้องอยุ่รับลูกค้า ช่วงนี้ เห็นติดงาน set เยอะเลยขอออกไป set บ้างไม่งั้น ลูกค้าจะเริ่มโมโห ละ 555+ แวะเอารูปห้องล่าสุดที่ไป set มาให้นะครับ ห้องนี้เสียงดีมากๆจริงๆ ทั้ง 2 ห้องเลย ครับ เยี่ยมๆๆๆๆ

ใครสนใจเรื่อง set up โทรสอบถามได้นะครับ ยินดีให้คำปรึษาครับ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2013, 07:46:41 am โดย audio »

« ตอบกลับ #772 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 08:26:12 am »
แวะมาบ่นอะไรนิดครับ ...

เมื่อวานนี้ไป set บ้านลูกค้ามาอีก พอดีลูกค้าแกเป็นผู้ใหญ่ละ แก เปิดข้อความใน pm ของ ไทยดีวีดี ให้ดูครับ ผลที่ผมอ่านโอ้โห้ ตกใจครับ เดี่ยวนี้ เด็กคนนึง คิดจะทำธุระกิจ เครื่องเสียง กะอีกแค่ขายใน net  ตัดของขายอย่างเดียว ไม่ได้นำเข้าเอง จะเล่นพรรคเล่นพวก และโกหก ลูกค้าใส่ร้านผม เพื่อที่ต้องการจะขายของให้ได้ ปากก้บอกว่า รักเครื่องเสียง ไม่เน้นกำไร แต่การกระทำมันตรงข้าม  ขนาดลูกค้าที่จะซื้อกับผมแล้ว ยังอยากได้ไปเป็นลูกค้าตัวเองถึงขนาด pm โกหก ใส่ร้ายผม น่าเกลียดมาก ....ขอบอกว่าลูกค้าเค้ารู้ครับว่าอะไรเป็นอะไร  มีมัยครับที่จะเชื่อพวกคุณ มีครับผมรู้แต่เมื่อเค้าได้เข้ามาเจอกับผมทุกอย่างก็จบ เดี่ยวดูไปครับว่า ใครของแท้ วงการนี้ มาแล้วต้องยืนระยะยาวครับ อย่าคิดจะแข่งแค่ svs เลยครับ เดี๋ยวก็รู้ครับ ไม่นาน :)

การ set up เครื่องเสียงมีอะไรยากครับถ้าเข้าใจ มีอุปกรณ์ รู้ขั้นตอน และ เรียนรู้อยุ่เรื่อยๆ ผมว่าทุกคนทำได้ ถ้ามีเวลาเล่นกะมัน อ่าน ศึกษา mail ถามต่างประเทศ แบบผม แปป เดี๋ยวท่านก็จะเป็น พอคราวนี้ ก็ เริ่มฝึกฝนกะมันทั้งวัน ว่างก็ฝึกปรับ หาหลายๆยี่ห้อมาปรับ set ออกบ้านลูกค้า บ่อยๆ เจอหน้างานเยอะๆ ผมเชือว่าเก่งได้ และไม่มีอะไรยากเลยจริงๆ ..

ผม จบ วิศวะเครื่องกล เปิด บ . ตัวเองรับจ้างสร้างเครือง มา นานมากเกิน 10 ปี ผมถามนิดครับว่า กะอีกแค่ปรับเครืองเสียงมีอะไรยากครับ

เนี้ย ผลงานของผม ออกแบบ ลองผิดถูก วางระบบ เข้าใจมัน ก่อนจะสร้าง ถามนิดครับ ว่า  set เครื่องเสียงมีอะไรยาก ผมผ่านอะไรมายากกว่า การ set เสียงเยอะ ถ้าผมเรียนรู้ รับรองหยุดยากครับ

เนี้ยเวป บ พี่ชาย กะ ผม ตามไปดูได้ครับ  ( ใครสนใจงาน automation บอนนะครับ อิอิ )

http://www.femtobit.co.th/th/prod_1.html

ปล บ่น นิดครับ รำคาน ครับ ไอ้เราอยู่นิ่งละ ไม่จบ น้องๆ คนที่ set เก่งๆ ไมใส่ร้ายใคร ก็มีเยอะครับ 1ในนั่นผมก็คุยและส่งของให้อยุ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2013, 08:30:47 am โดย audio »

« ตอบกลับ #773 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 08:33:49 am »
เอาละบ่นไปแล้วก็เข้าสู่งานเครื่องเสียงครับ เนี้ย ad ผม ลงหนังสือthe wave เล่นมีนาครับ ใครสนใจอะไรก็โทรสอบถามได้เลยครับ เดี่ยวผม กำลังจะไป set ระบบ ห้อง ที่บางซื่อ ครับ ขอตัวก่อน เดี๋ยวผมนี้ จะเอารูปมาฝากครับเช่นเดิม ขอบคุณครับพี่ๆเพื่อนๆ  [ปลื่ม]

ปล เชืยงใหม่ เปิด 18 มีนา นะคร้าบบ :)