ผู้เขียน หัวข้อ: มี HD Player ตัวไหนที่สามารถเล่นเมนู Blu-ray ได้บ้างครับ  (อ่าน 9606 ครั้ง)

ออฟไลน์ nitikit07

• Flat TV member
  • *
Re: มี HD Player ตัวไหนที่สามารถเล่นเมนู Blu-ray ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 06:51:16 pm »

ออฟไลน์ Neokv

• Edge LED TV member
Re: มี HD Player ตัวไหนที่สามารถเล่นเมนู Blu-ray ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 09:29:58 am »
ถ้าซื้อมาแล้วไม่ happy ก็ขอคืนครับ แต่ถ้าไม่ได้ ก็รออีกหน่อย ทุกค่ายที่ใช้ realtek กำลังพัฒนากันอยู่ แต่ในที่สุดแล้วจะเล่นเมนูได้ดีแค่ไหนก็ต้องรอดูกันครับ
ฉะนั่น เครื่องใดก็แล้วแต่ที่ใช้ชิป realtek ความสามารถมันจะไม่ต่างกัน ไม่ว่าเจ้านั้นจะโฆษณาว่า ของชั้นมีอันนั้นอันนี้ดีกว่า จริงๆ มันก็เหมือนกันแหละ อาจจะเรียกกันคนละแบบ ในเมื่อชิปเดียวกัน มันจะมีฟังก์ชั่นอะไรที่มันจะต่างกันได้ ไม่เว้นแม้แต่ Zidoo X10 ที่พอเค้าส่องเข้าไปข้างในเครื่อง บอร์ดที่ใช้ยังปั๊มว่า X9S V.1.2 เลย

[ช็อค]