ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ LG65B6T  (อ่าน 1787 ครั้ง)

ออฟไลน์ kingsiampop

• Flat TV member
  • *
สอบถามเกี่ยวกับ LG65B6T
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 12:52:36 am »
 [ปลื่ม]
ขอสอบถามหน่อยครับพอดี ผมเพิ่งจัด LG65B6Tมาตามคำแนะนำจากพี่ๆบนบอร์ดนี้ครับ
ผมขอสอบถามเพิ่มเติมว่า ผมอยากได้ปลั๊กไฟหรือตัวUPS ที่ป้องกันไฟกระชากหรือไฟตกไฟดับอ่าครับ
เพื่อไม่ให้ทีวีของเราเสียหายครับ ใช้อะไรดีครับผมขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ LG65B6T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 01:18:30 pm »
งบประมาณเท่าไหร่ครับ?

สำหรับปลั๊กกรองไฟกันไฟกระชากในงบเริ่มต้น1000 -2000 บาท พวกนี้ก็กันไฟกระชากได้มากกว่า 1400 จูลส์เท่ากรองไฟราคาแพงๆแล้ว
เพียงแต่ระบบวงจรหรือระบบกรองไฟจะห่วยตามราคา ภาพ-เสียง จะdropลงนิดหน่อย
เช่น เคลฟ ..... ราคาพันเศษๆ ก็จะทำให้ภาพสว่าง แต่สีจะติดขาวโพลน ใช้กับเครื่องเสียงก็มีอาการอั้นชัดเจน
ปลั๊กตระกูล belkin ก็ทำให้ภาพหยาบขึ้น  noise เยอะกว่าเดิม และเสียงก็มีความหยาบแห้งกว่าเดิมด้วย

ถ้าขยับงบไปได้ถึง 4000 บาท ก็จะได้รุ่นที่ดีขึ้น เช่น เคลฟ power bridge 6S ,magnetและ surgeguard

........................................

หรือถ้ามีงบสัก 2000ต้นๆ แต่อยากได้ความคุ้มค่า ลองดู weiduka ac8.8 ตัวนี้เป็นกรองไฟจากจีน วัสดุ งานประกอบ ความสวยงาม ดีมาก
เปลี่ยนสายไฟได้แบบเครื่องกรองไฟรุ่นแพงกว่า เปลี่ยนเต้ารับได้ แถมตัวเครื่องสามารถบอกแรงดันไฟฟ้าขาเข้าได้ด้วยครับ ครบเครื่องจริงๆ